Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
    ลาจาก NBS ก็ไม่ได้ไปอยู่ไหนไกลเลย กลับมาอยู่ใกล้เรากว่าเดิม!!!!!!

ก็มาอยู่บ้านเดียวกับเรา นี่แหล่ะ OCZ หมวด Notebook นี่แหล่ะ กลุ้ม

สงสัยโดนตานี่ มาโจมตีเรื่อง AMD ใน OCZ อีกแน่ๆ
    Originally posted by natoff View Post
    อย่างน้อยอยู่ที่นี่เราก็ยังตอบมู้ได้น่ะท่าน อยู่ที่ NBS ได้แต่มองตาปริบ ๆ

อืม อยู่ใกล้กว่าเดิมอีก เวรกำ จริงๆ อย่าให้มันมากเกินไปล่ะกัน หึหึ

อยู่ใน OCZ ไม่มีคนหนุนเหมือนอยู่ใน NBS นะเว้ย

Comment

• ได้โน้ตบุ๊คคืนเมื่อไหร่จะจับลงวินโดวส์+โปรแกรมใหม่หมด
      Activated ได้หมดล่ะ Office 2010, Adobe CS5, Nero 10 555+
      โปรแกรมใหม่ๆเดี๋ยวนี้มันเร็วจริงๆ Office 2010 เร็วกว่า 2007 มาก
      CS5 เร็วกว่า CS4 ไม่มี Error ด้วย
      Nero 10 ก็ไวกว่า Nero 9

Comment

• ผมใช้ BurnAware Portable free ไม่ต้องลงใช้ง่ายดี -.-

* วันนี้โหลด เอเลี่ยน vs พีเดียเตอร์มาเล่น มันลื่นนะ แต่ว่า บางจังหวะ มันค้างแล้วเดิน เหมือนดีเลแบบเล่นเกมส์ออนไลท์ไม่รู้เป็นไร

Comment

• เอ ตอนนี้ office 2010 มัน final ยังอะคับ
          cs5 กะ nero10 ผมลงไว้นานแระ หุหุหุ

Comment

• CS5 ผมก็นานเช่นกัน อิอิ
            แต่ Nero 10 ตอนแรกผมมันติดปัญหาเรียกให้แอคทีฟตอนใช้ Nerovision เบิร์นไฟล์ avi - -*
            เลยกลับไปใช้ Nero 9 เหมือนเดิม ทีนี้อยากลองใหม่เลยลง 10 แบบไม่ลบ 9
            ปรากฏว่าใช้ Keymaker 5.51 ที่เคยใช้กับ Nero 9 เลือกเฉพาะ Activation ใช้ได้ซะงั้น
            ส่วน Office 2010 Final แล้วครับ

Comment

• พี่ๆคับ สอนผมต่อราคาได้มั้ยครับ
              ผมไปซื้อโน้ตบุ๊คที่ร้านกล้วยไอทีเซียร์รังสิต
              เขาไม่ค่อยลดให้เลยครับ เขาบอกว่าเปนราคาที่ลดไม่ได้แล้ว

Comment

• มีใครเล่น เอลี่ยน vs พีเดเตอร์ ไม่แลคบ้าง อยากรู้โหลดแบบไหน

Comment

• Acer Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029

เค้าเลิกผลิตแล้วเหรอครับ

Comment

• จัดมาแล้วครับ 4551G + 5650 22900 ไม่ได้เพิ่มแรมครับ

อยากถามว่าเวลาเสียบปลั๊กเล่นเกมส์ไม่กระตุกครับพอถอดเทำไมมันหน่วงๆอ่ะครับเป็นเพราะอะไรครับตอบที

ไม่ร้อนแต่แรง

Comment

• Originally posted by Lu_CiFerZ View Post
                      Acer Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029

เค้าเลิกผลิตแล้วเหรอครับ
                      ตอนนี้รู้แค่ว่าขายดีจนของขาดครับ

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
                        จัดมาแล้วครับ 4551G + 5650 22900 ไม่ได้เพิ่มแรมครับ

อยากถามว่าเวลาเสียบปลั๊กเล่นเกมส์ไม่กระตุกครับพอถอดเทำไมมันหน่วงๆอ่ะครับเป็นเพราะอะไรครับตอบที

ไม่ร้อนแต่แรง

น่าจะเป็นเพราะ ตัว CCC ของ ATI มันจะมีโหมดปรับการใช้พลังงานนะครับ

แบบว่า เสียบปลั๊กอยู่ คือใช้งานเต็มที่ 100%

แต่พอถอดปลั๊กออก จะลดประสิทธิภาพลง เพื่อทำให้ใช้งานได้ยาวนานขึ้น

คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้ รอท่านอื่นมาตอบ ต่อครับ

Comment

• ของผมเป็น V.10.7 ครับ

Comment

• ก็เข้าไป ดูใน CCC เลยครับ มันจะมีหัวข้อ Power option ให้ปรับอยู่

Comment

• แล้ว ccc มันเข้าตรงไหนครับใช้ 7 ไม่ค่อยเป็นอ่าครับ

Comment

• ช่วยหน่อยครับพี่น้อง คืนเปิดเครื่องไว้ในห้องทำงาน

ลงไปทำงานข้างล่าง พอขึ้นมาไม่รู้ใครมันซน

พอดูเครื่องโปรแกรมมันรวนๆ

โปรแกรมลงไว้ปกติแต่เปิดเครื่องไหม่ บางโปรแกรมไม่ทำงาน แถมพอเปิดบางโปรแกรม มันเรียกว่า แฟสเพเยอร์

ทั้งที่่ลงไว้แล้ว แล้ว windows ธีม และอื่นๆมันกลับมาเหมือนเพิ่งลง งงจิงๆ

Comment

Working...
                                X