Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากที่ดูมันใช้การ์ดจอแยกแล้วล่ะ

dllhost ปรับเปน power saving ด้วย อย่าให้มี not assign
    ส่วนเกมไหนเล่นแล้วกระตุกก็ปรับเปน power saving คับ เกมมันไม่รองรับ crossfire

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      จากที่ดูมันใช้การ์ดจอแยกแล้วล่ะ

dllhost ปรับเปน power saving ด้วย อย่าให้มี not assign
      ส่วนเกมไหนเล่นแล้วกระตุกก็ปรับเปน power saving คับ เกมมันไม่รองรับ crossfire
      ขอบคุณมากครับท่าน V
      แต่ยังติดใจตรง GPU-Z & System moniter ว่าทำไมค่าถึงเป็นเช่นนั้น (100/150Mhz) อยากรู้ว่ามันผิดปกติตรงไหนน่ะครับ ผมเห็นของท่านเป็น 600/900+128 บิท (ผมลงวินโดวส์ใหม่ ลงโปรแกรมใหม่ มันก็เป็นเหมือนเดิม)

รบกวนด้วยครับ(-/\-)

Comment

• ปกติครับ ลองรันเกมหรือโปรเเกรมเทสการ์ดจอสิ เดี๋ยวก็ขึ้นเอง มันเป็นระบบประหยัดพลังงาน ไม่ได้ใช่มัน จะให้รันเต็ม 100% ทำไมละครับ ร้อน+เปลืองไฟเปล่าๆ เหมือนที่ CPU ลดความเร็วเวลาไม่ใช่งานนั่นเเหละ

Comment

• ถ้าอยากให้ 6650M มันโชว์ 128 bit ตลอด ก็มีวิธี

http://www.mediafire.com/?bhlhxegsm3sr9d9

แต่จะกินแบตมากขึ้น ก็เลือกเอา

Comment

• ขอบคุณมากๆครับ ตอนแรกนึกว่าการ์ดจอมีปัญหาซะอีก ตอบกระจ่างอย่างนี้สบายใจแล้วครับ

มีคำถามอีกนิดครับ พอผมลง AMD-APP-SDK-v2.5-Windows-64 ใน GPU-Z มันไม่ติ๊กถูก ตรง OpenCL ให้ครับ

ไม่เหมือนตัว PC ที่ใช้อยู่ พอลงปุ๊บ ติ๊ก OpenCL ให้เลยครับ

ถามว่าจำเป็นต้องลงหรือเปล่า แต่ถ้าลงทำไมมันไม่ติ๊กถูกให้

ขอบคุณครับ

Comment

• มันไม่ติ๊กอยู่แล้วครับ
              ต้องใช้ GPU Caps Viewer เช็ค
              http://www.geeks3d.com/20111018/gpu-...pencl-utility/

GPU-Z ยังไม่รู้จัก ระบบสลับการ์ดจอดีนัก

Comment

• ขอบคุณครับ เคลียร์ ครับผม !!

ไว้มีปัญหาจะมารบกวนใหม่ครับ ตอนนี้ขอไปจัด BF3 ก่อนครับ^^

ปล.คุ้มมากมายครับ ตัวนี้ k53TA เชียร์ครับ!!
                Last edited by asdipong; 18 Nov 2011, 12:03:31.

Comment

• NFS the run ของ reloaded
                  เล่นบน MSI U270 (E350) กระตุกอ่า ปรับต่ำสุดๆทุกอย่าง ตั้งเป็น winmode เหมือนจะดีกว่าหน่อย
                  CCC ปรับซ้ายสุดหมด แต่ก็ยังกระตุกอยู่นิดหน่อย เสียงไม่ตรงภาพด้วย
                  อยากเล่นแต่ไม่มี PC T-T

Comment

• ผมเปิด AMD SystemMonitor ไม่ได้อะครับ มันขึ้นว่า
                    "Sorry an unexpected error has occurred. Please restart the application"
                    ต้องแก้ไขยังไงครับ ผมใช้ Win7 x64 ครับ

Comment

• ลง net 4.0 หรือยังคับ
                      ถ้าลงแล้วก็ลองลบออกทั้งโปรแกรมทั้ง .net ลงใหม่ โดยลง .net ก่อน

Comment

• Originally posted by Skalist View Post
                        ผมเปิด AMD SystemMonitor ไม่ได้อะครับ มันขึ้นว่า
                        "Sorry an unexpected error has occurred. Please restart the application"
                        ต้องแก้ไขยังไงครับ ผมใช้ Win7 x64 ครับ
                        ตอนลงเหมือนต้องต่อเน็ทนะครับ มันจะอัพเดท .net framework 4 extend เพื่อให้โปรแกรมรันครับ(ไม่ชัวร์นะครับ รอให้ผู้รู้มาตอบอีกที)

Comment

• ตอนนี้ก็น่าจะมีแต่ A6 ที่แรงสุด ทั้งซีพียูและการ์ดจอ (Asus K43TA K53TA)
                          ซีพียู A6-3400M โอเวอร์คล็อกได้นิ่มๆที่ 2.2 โดยที่ไม่ร้อนมาก
                          การ์ดจอ HD 6650M ครอสไฟล์กับการ์ดจอใน APU
                          เกมไหนรองรับ CF แรงประมาณ HD 5750
                          แหม..ตัดสินใจซื้อไม่ผิดจริงๆ ต้องขอบคุณ บอร์ดแห่งความรู้แห่งนี้ คุณ V และท่านอื่นที่ให้ความรู้คร้าบ

Comment

• AMD Catalyst Application Profiles 11.11 CAP2

ลบโปรไฟล์ อันเก่าออกก่อนลงใหม่ด้วย

http://www.mediafire.com/?h9gweloybg89kz1

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              AMD Catalyst Application Profiles 11.11 CAP2

ลบโปรไฟล์ อันเก่าออกก่อนลงใหม่ด้วย

http://www.mediafire.com/?h9gweloybg89kz1
                              ห้ะ? มาใหม่อีกแล้ว

Comment

• มันเป็นโปรไฟล์สำหรับ CF เฉยๆครับ มิใช่ไดร์เวอร์ใหม่

Comment

Working...
                                X