Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ ผมพึ่งถอย K53TA มาขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    ถ้าจะมาบ่นๆอะไรให้ฟังจะได้ไหมเอ่ย พอดีจิตตกนิดหน่อยจากการไปซื้อNBตัวนี้ให้แฟนน่ะครับ

Comment

• บ่นโลดครับ แล้วไม่ต้องซีเรียสครับ ไม่ว่าจะเรื่องอะไร ได้โน้ตบุ๊คมาใหม่แล้วใช้สนุกๆ แก้เครียดไปก่อนก็ดีนะครับ ^____^

Comment

• บ่นโลดครับ แล้วไม่ต้องซีเรียสครับ ไม่ว่าจะเรื่องอะไร ได้โน้ตบุ๊คมาใหม่แล้วใช้สนุกๆ แก้เครียดไปก่อนก็ดีนะครับ ^____^
        กด Like ให้คร้าบ 555

Comment

• แหะๆขอบคุณมากครับ พอดีผิดหวังจากการซื้อของที่ IT city fortune รัชดานิดหน่อย
          แบบว่าเกิดมาพึ่งเคยเจอ ซื้อNBแล้วไม่หยิบ ไดรเว่อให้ พอถาม พนักงานบอกไม่มี
          จนเดินไปกินข้าวเกือบเส็ดถึงโทรมาบอกว่าเจอแล้ว แถมได้เครื่องที่ตั้งโชว์อีก ตัวผมนี่กะว่าจะไม่เอาละ แต่มันเหลือเครื่องเดียวทั้งฟอจูน+แฟนอยากได้(กำลังจะดิ้นแบบปลาโลมา)
          เลยกัดฟัน รูดปื้ด เด๋วลง วินโด้64bit เส็ดจะมาอวดนิดหน่อยนะครับ
          ขอบคุณที่รับฟังงับ

Comment

• ผมไปซื้อก็ได้ตัวตั้งโชว์มาเหมือนกันครับ เจอเพื่อนร่วมชะตากรรมล่ะ ฮ่าๆ

Comment

• เฮ้ย K53 หมดฟอร์จูนละเหรอครับ O________o จอร์จ เดี๋ยวผมบอกคนอื่นก่อน

Comment

• K53TA ที่ฟอร์จูน ตัวสุดท้ายน่าจะเป็นของเพื่อนผม
                เพราะเห็นว่านั้นบอกเหลือ 2 ตัวสุดท้าย มีคนเอาไปแล้ว 1 ตัว พอดี
                จริงๆที่เดอะมอลล์งามวงศ์วานก็เหลืออยู่ตัวนึง แต่เป็นของโชว์เหมือนกัน

Comment

• ใช้โปรแกรม FusionTweaker ในการ OC ดีไหมครับ

Comment

• K43-TA มีใครเล่น PES2012 แล้วเหมือนมีคลื่น เหมือน Hz จอ เยอะหรือน้อยไปประมาณนั้นม่ะ แต่ไม่บ่อยนะ
                    ปรับ Option
                    Enable Frame Skipping ออก
                    Wait for Vsync ออก
                    ปรับ High
                    1280x720 LB เปิด 16:9 Fullscreen

Comment

• B0 ตั้งไว้ 2.6 P0 ตั้งไว้ 2.2 ทำไมมันไม่วิ่งไปถึง 2.6 เลยอะครับ

แล้วช่อง FID กับ DID ต่างกันยังไงอะครับ มันคืออะไรครับ

Comment

• Originally posted by umbokeenee View Post
                        K43-TA มีใครเล่น PES2012 แล้วเหมือนมีคลื่น เหมือน Hz จอ เยอะหรือน้อยไปประมาณนั้นม่ะ แต่ไม่บ่อยนะ
                        ปรับ Option
                        Wait for Vsync ออก
                        ปรับ High
                        1280x720 LB เปิด 16:9 Fullscreen
                        Wait for Vsync ติ๊ก
                        ที่เหลือก็เหมือนกัน ลองดูครับ ของผมปกติ แต่ถ้าติ๊กทั้ง 2 อัน รีเพลกระตุก

Comment

• B0 มันเป็นเทอร์โบ ไม่ได้วิ่งตลอด และไม่ได้วิ่งครบทุกคอร์ จะวิ่งชนะตอนรันเทรดเดียว หรือบางทีก็ไม่วิ่ง
                          P0 เป็นคล็อกจริงสูงสุด ถ้าจะคล็อกก็ตั้งตรงนี้

Comment

• แล้วช่อง FID กับ DID ต่างกันยังไงอะครับ มันคืออะไรครับ

Comment

• ตั้งไฟอย่างงี้โอไหมครับ

Comment

• FID กับ DID ไม่ต้องไปใส่ใจหรอก มันเป็นแค่ตัวคูณ ในสูตรคำนวณหาคล็อก แค่ปรับๆให้ได้คล็อกที่ต้องการก็พอแล้ว

ส่วนไฟถ้าคิดว่าโอเครึเปล่า ก็ลองเล่นเกมหนักๆดู ในห้องไม่เปิดแอร์ ไม่จอฟ้า ก็คงพอ

Comment

Working...
                                X