Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดร์เวอร์ตัวไหนไปครับ
    ลง [AIO] รึเปล่า

Comment

• ลงตัวนี้ครับ Catalyst 8.911.0 WHQL (11.11)

Comment

• ตัวเดียวกับในนี้รึเปล่า
        http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

ตอนลงมันมีให้เลือก USB3.0 Controller รึเปล่า (ลงแบบ Custom กำหนดเอง)

Comment

• สงสัยจะคนละตัว ขอตัวไปโหลดก่อนนะครับ เนตที่นี่ช้ามากเลย ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะครับ ได้ผลยังไงจะมารายงานอีกทีนะครับ ตอนนี้ขอตัวไปเรียนก่อน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ถ้าลงทับไปจากตัวเดิม ค่อนข้างจะมีปัญหา
            ก็เข้าไปลบใน Control Panel
            AMD Catalyst Manager ลบให้หมด
            รีเครื่องลงใหม่
            คุณวีครับ วิธีนี้กับการใช้ driver sweeper อันไหนเวิร์คกว่ากันครับ

Comment

• มันก็ต้องเข้าไปลบในนี้ก่อนใช้ driver sweeper อีกทีอยู่แล้วครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                มันก็ต้องเข้าไปลบในนี้ก่อนใช้ driver sweeper อีกทีอยู่แล้วครับ
                เด๋วผมไปศึกษาวิธีลบหน้าแรกของคุณวีอย่างละเอียด ถ้ามีปัญหายังไงจะมาถามใหม่คร๊าบบบบ

Comment

• คุณวีครับ ขั้นตอนการใช้ Remove in AppData & Program Files แค่กดดับเบิ้ลคลิก แค่นั้น แล้วก็ข้ามไปใช้ Delete in regedit ต่อไปได้เลยหรอครับ ของผมกดใช้ Remove in AppData & Program Files แล้วมันไม่ขึ้นอาไรเลยอ่ะครับ นิ่งสนิท ไม่มีอะไรเด้งขึ้นมาให้เห็นอะไรซักอย่าง แบบนี้ปกติใข่มั้ยครับ

Comment

• ก็เขียนไว้อยู่แล้วว่า จะหายไปเอง
                    ไม่ต้องไปใส่ใจก็ได้ มันปกติทุกอย่าง

Comment

ก็เขียนไว้อยู่แล้วว่า จะหายไปเอง
                      ไม่ต้องไปใส่ใจก็ได้ มันปกติทุกอย่าง

พอกดไปแล้วเห็นมันไม่ขึ้นอะไรเลย นึกว่าโปรแกรมมันไม่ทำงาน เลยตกใจนิดหน่อยครับ กลัวทำอะไรพลาดไป กอนหน้านี้ลงไดร์เวอร์ทีไรไม่เคยสำเร็จซักที ถ้าเป็นคำถามที่ไร้สาระก็ขออภัยครับ คุณวี อย่าเพิ่งโกรธสิคร๊าบบบ

Comment

• K53 นี่เวลาจะเล่น BF3 MW ต้องเสียบปลั๊กเท่านั้นหรอครับ เครื่องผม เสียบปลั๊กเล่นได้ไม่มีปัญหา แต่พอถอดปลั๊กออกเท่านั้น ใช้ไฟจากแบตจอฟ้าเลย ตั้งแต่โหลดตัวเกมส์ เลยสงสัยอะครับ

ปล. clock ตามท่านวี หน้าแรก setting enable crossfire ตั้งไว้ที่ high performance ระบบพลังงานเลือก entertainment ครับ

Comment

• Originally posted by sarapaonim View Post
                          K53 นี่เวลาจะเล่น BF3 MW ต้องเสียบปลั๊กเท่านั้นหรอครับ เครื่องผม เสียบปลั๊กเล่นได้ไม่มีปัญหา แต่พอถอดปลั๊กออกเท่านั้น ใช้ไฟจากแบตจอฟ้าเลย ตั้งแต่โหลดตัวเกมส์ เลยสงสัยอะครับ

ปล. clock ตามท่านวี หน้าแรก setting enable crossfire ตั้งไว้ที่ high performance ระบบพลังงานเลือก entertainment ครับ
                          ใช้แบตเล่น ไม่เสียบปลั๊ก มันไม่เหมาะเล่นเกมอยู่แล้ว ระบบเดิมๆถึงตั้งมาแบบนี้
                          เพราะเวลาใช้แบตมันจะตั้ง processor control ไว้โหมดประหยัดพลังงาน
                          เกี่ยวกับการ์ดจอใน CCC ก็ตั้ง Save Battery Life ไว้เหมือนกัน

วิธีปรับก็เปิด Power4Gear Hybrid ตรง PowerOptions
                          On Battery ตรง P4G processor control ตั้งเป็น Maximum performance
                          ส่วนใน CCC ก็เข้าไปปรับ Power PowerPlay ตรง Battery เป็น Maximize Performance

Last edited by V-FrIeNd; 19 Nov 2011, 16:00:09.

Comment

• ท่านวีตัว 11.11 WHQL กับ 11.10 WHQL มันต่างกันตรงไหนบ้างพอมีข้อมูลอยู่รึเปล่าครับ พอดีลง 11.11 WHQL (ตัวไม่โมก็ลงแล้ว) กับ ASUS 1215B แล้วตอนบูตเข้าวินโดว์เสร็จแล้ว Gadget มันปิดเอง โปรแกรม PowerGear ก็ไม่ได้ลงไว้ครับ
                            Last edited by tommy5600; 19 Nov 2011, 18:15:34.

Comment

• ไม่มีครับ คิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับไดร์เวอร์โดยตรงด้วยนะ
                              เพราะผมก็ลงทุกเครื่อง ก็ไม่เห็นปิดสักเครื่อง

Comment

• ขอบคุณท่านวีครับ สำหรับข้อมูล กระจ่างเลย เสียบปลั๊กดีกว่า 5555

Comment

Working...
                                X