Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by swatswatswat View Post
    แล้ว ccc มันเข้าตรงไหนครับใช้ 7 ไม่ค่อยเป็นอ่าครับ

อันนี้ไม่แน่ใจนะครัยบ ของผม xp คลิกขวาแล้วมันจะขึ้นมาให้นะครับ ตามรูป

ของผมก็ ไดร์เวอร์ 10.7b ครับ ตัวล่าสุด ภาพรู้สึกดีขึ้นตามที่ท่าน V-FrIeNd บอกจริงๆ

กด ตรง Power play อ่ะครับ มันมีให้เราปรับ ว่าจะเอา คุณภาพ หรือ เอาพลังงานเป็นหลัก

Comment

• ตอนนี้ 4535G แบตเสื่อม เปิดไม่ถึง 3 นาทีดับ

แบตนี่นอกเหนือประกันใช่ไหมครับ

แล้วราคาเท่าไหร่ครับ ^ ^"

Comment

• Acer Aspire 5553G-N934G64
        ราคาประมาณ 765 ยูโร ตีเป็นเงินไทยราว 30,000 บาท
        CPU Phenom II X4 N930 2.00GHz
        RAM 4GB 1333MHz DDR3
        VGA HD5650 1GB DDR3
        HDD 640GB 5400RPM
        LCD LED BL 15.6 1366 x 768

อดทนรอไม่ไหวแล้วครับ
        ไม่ทราบว่าจะมาตอนไหนครับ...ขอข้อมูลด้วยครับ
        ขอบคุณครับ
        Last edited by prince@; 9 Aug 2010, 13:40:24. Reason: !!!!!คือเครื่องเก่ามันตายแล้วครับ...ไม่มีใช้อะคับ!!!!!

Comment

• ขอบคุณท่าน Symphony มากๆเลยทำเป็นรูปให้ดูกันเลย ทำได้แล้วครับ
          แล้วท่านใช้รุ่นอะไรอยู่สงสัยเครื่องแรงแน่เลยเกมส์เต็มเลย Full load ของเครื่องท่านเท่าไรครับ

คลับอบอุ่นมากเลยครับ

Comment

• Originally posted by Akatsuki View Post
            ตอนนี้ 4535G แบตเสื่อม เปิดไม่ถึง 3 นาทีดับ

แบตนี่นอกเหนือประกันใช่ไหมครับ

แล้วราคาเท่าไหร่ครับ ^ ^"

แบ็ตเตอร์รี่ ประกัน 1 ปี นับจากวันที่ซื้อเครื่องเลย

ถ้าแบ็ตเสีย เคลมศูนย์ได้ครับ จะไปเสียเงินซื้อทำไม

Comment

• Originally posted by prince@ View Post
              Acer Aspire 5553G-N934G64
              ราคาประมาณ 765 ยูโร ตีเป็นเงินไทยราว 30,000 บาท
              CPU Phenom II X4 N930 2.00GHz
              RAM 4GB 1333MHz DDR3
              VGA HD5650 1GB DDR3
              HDD 640GB 5400RPM
              LCD LED BL 15.6 1366 x 768

อดทนรอไม่ไหวแล้วครับ
              ไม่ทราบว่าจะมาตอนไหนครับ...ขอข้อมูลด้วยครับ
              ขอบคุณครับ

เร็วๆนี้ แน่เลย เพราะตอนนี้ เขาโละ 4551G อยู่ สงสัยจะเอารุ่นใหม่ มาขายแทน รอต่อไป

COMING SOON!!

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
                จัดมาแล้วครับ 4551G + 5650 22900 ไม่ได้เพิ่มแรมครับ

อยากถามว่าเวลาเสียบปลั๊กเล่นเกมส์ไม่กระตุกครับพอถอดเทำไมมันหน่วงๆอ่ะครับเป็นเพราะอะไรครับตอบที

ไม่ร้อนแต่แรง

ถ้าให้รอนาน...คงต้องตามท่าน swatswatswat ครับ

Comment

• จัดเลยครับมาอยู่คลับเดียวกันครับ

Comment

• Originally posted by prince@ View Post
                    ถ้าให้รอนาน...คงต้องตามท่าน swatswatswat ครับ

คงตามหน่วย SWAT ไปไม่ได้แล้วอ่ะ เพราะ 4551G ของหมดเกลี้ยงหายายแล้ว แทบไม่มี

เอาน่าใจเย็นๆ ที่เขาไม่เอา 4551G มาขายอีก แสดงว่าต้องการจะโละ แล้วลงขายรุ่นใหม่

ไม่แน่ว่า Phenom X4 + 5650 อาจจะมาในเร็ววันก็ได้

Comment

ขอบคุณท่าน Symphony มากๆเลยทำเป็นรูปให้ดูกันเลย ทำได้แล้วครับ
                      แล้วท่านใช้รุ่นอะไรอยู่สงสัยเครื่องแรงแน่เลยเกมส์เต็มเลย Full load ของเครื่องท่านเท่าไรครับ

คลับอบอุ่นมากเลยครับ

ของผม 4535-G รุ่น Top มั้ง ZM-84 2.3 Ghz นะครับ (ตามลายเซ็นจ้า)

Full load ก็ ราวๆ 85-90 ครับ ห้องไม่แอร์นะครับ เผลอๆมี 93 ที่เคยเห็นสูงสุด
                      Idle ก็ราวๆ 45-50 ครับ

ZM-84 มันยังเป็น เทคโนโลยี 65 NM อยู่เลยครับ ร้อน(แรง) จริงๆ

ก็โอเคดีครับ ซื้อมา 1 ปี ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับ

ของท่าน swatswatswat นี่ 4551-G ผมแอบอิจฉานะ เนี่ย หุหุหุ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                        คงตามหน่วย SWAT ไปไม่ได้แล้วอ่ะ เพราะ 4551G ของหมดเกลี้ยงหายายแล้ว แทบไม่มี

เอาน่าใจเย็นๆ ที่เขาไม่เอา 4551G มาขายอีก แสดงว่าต้องการจะโละ แล้วลงขายรุ่นใหม่

ไม่แน่ว่า Phenom X4 + 5650 อาจจะมาในเร็ววันก็ได้

ขอบคุณครับ...ต้องเย็นๆครับ

Comment

• ท่านZymphonyครับ ไดร์เวอร์ 10.7bเป็นตัวใหม่ใช่ไหมครับท่านลงแล้วรู้สึกดีกว่าไดร์เวอร์ 10.7 มากไหมครับแล้วไปโหลดได้ที่ไหนครับวีธีลงเหมือนไดร์เวอร์ 10.7 ไหมครับ

ปล.ของใหม่ยอมแหล่มกว่า

Comment

• ตามลิ้งนี้เลยท่าน http://support.amd.com/us/kbarticles...ateDriver.aspx

โหลดเสร็จดับเบิ้ลคลิกลงตามปกติเลยครับ

มันจะฟ้องว่ามีไดร์เวอร์เดิมอยู่แล้วก็ กด ให้มันลงต่อไปเลยครับ เสร็จก็ รีสตาร์ท

ถามว่า แตกต่างกันไหม คือ พอดี ก่อนผมลง 10.7b เนี่ย ผมยังใช้ 10.5 อยู่เลยครับ

ผมโดดข้ามไป 10.7b เลย ก็เลยไม่รู้ว่าแบบ 10.7 ตัวก่อน กับตัวอัพเดตใหม่มันต่างกันยังไงนะครับ

แต่จาก 10.5 ไป 10.7 นี่ รู้สึกว่า ตัวอักษร มันจะเนียนๆ ขึ้น คมขึ้น

ปล. คิดไปเองรึปล่าว ก็ไม่รู้ -*-

Comment

• ขอบคุณท่านอีกครั้งจะลองดูครับ

Comment

• แล้วลงทับไดร์เวอร์เดิมเลยใช่ไหมครับแล้วมันจะมีปัญหาอะไรไหมครับถ้าเราลงทับไปอ่ะครับ

Comment

Working...
                                X