Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือของทุกอย่างมาตามค่าโรงงานนะฮะ งง เลยย เเฮะ

Comment

• อยากถามท่านวี ว่า ลง Catalyst 11.9 RCx (8.890.0) แล้ว USB ใน VMware มันใช้ได้อ่ะครับ
      แต่พอ ลง ตั้ง แต่ 11.10 ขึ้นมาถึงปัจจุบัน มันใช้ไม่ได้สะงั้น

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ลื่นหัวแตกคับ เวอชั่นนี้

ลื่นเกินนนนน
        ต้องปรับอะไรบ้างครับท่านวี ผมไม่ได้ยุ่งอะไรเลยมันเฟรมประมาน 25-27 อะครับ มี 30 บ้าง พอ ช่วง30 ปุ๊ปลื่นมาก

Comment

• Originally posted by pae_zaa View Post
          อยากถามท่านวี ว่า ลง Catalyst 11.9 RCx (8.890.0) แล้ว USB ใน VMware มันใช้ได้อ่ะครับ
          แต่พอ ลง ตั้ง แต่ 11.10 ขึ้นมาถึงปัจจุบัน มันใช้ไม่ได้สะงั้น
          อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ
          งั้นก็ลบโฟลเดอร์ SBDrv ใน Packages\Drivers\ ของตัวใหม่ๆ
          แล้วก้อบโฟลเดอร์ SBDrv จาก 11.9 RCx มาไว้แทน

Originally posted by bigalong View Post
          ต้องปรับอะไรบ้างครับท่านวี ผมไม่ได้ยุ่งอะไรเลยมันเฟรมประมาน 25-27 อะครับ มี 30 บ้าง พอ ช่วง30 ปุ๊ปลื่นมาก
          ผมใช้ Catalyst 8.930 Nov18 เฟรมมันก็ประมาณ 28-30 แหล่ะ ลื่น ไม่สะดุด

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
            ข้อแรกรอคนที่ใช้มาตอบให้ละกัน
            Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
            -เดิมๆประมาณ i3 สู้i5ตัวเก่าพอไหวครับ ส่วนพวกSandyBridgeต้องOCถึงจะได้พอๆกัน (วัดจากการใช้งานจริง การแปลงไฟล์/เรนเดอร์MAYA ไม่อิงกราฟนะครับ)
            -สบายมากครับ เดิมๆ ขนาดอั้นคล๊อกไว้ที่800(PW Save) ก็ยังดูไม่กระตุกครับ
            -สีแยกไม่ออกครับ ใช้6790อยู่
            ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆครับ คงหวดตัวนี้หล่ะครับ สุดคุ้มมากๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ผมใช้ Catalyst 8.930 Nov18 เฟรมมันก็ประมาณ 28-30 แหล่ะ ลื่น ไม่สะดุด
              อ้อขอบคุณครับ

Comment

• 11.11a มันดี ไฉน ?

Comment

อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ
                  งั้นก็ลบโฟลเดอร์ SBDrv ใน Packages\Drivers\ ของตัวใหม่ๆ
                  แล้วก้อบโฟลเดอร์ SBDrv จาก 11.9 RCx มาไว้แทน
                  ขอบคุณครับ ได้แล้วๆๆ

Comment

• Originally posted by paezaa View Post
                    Saints Row The Third มีใครลองเกมนี้ยังครับ !!!
                    รูปจ้า
                    http://imgur.com/TL1x1
                    http://imgur.com/U1G4W
                    ผมเล่นอยู่ครับ

กระตุกมากมาย ขนาดว่าปรับ Low นะนั่น กินสเป็คได้ใจเลยเกมนี้

ยิ่งถ้าเปิด cross-fire ก็กระตุกตั้งแต่วิดีโอ intro เข้าเกมเลย

Comment

• บ่นแบบรำคาญสุดขีด

นี่ AMD Thailand ไม่กะจะไปเทรนพนักงาน+เซลส์ ให้รู้ระบบ CrossFire+Llano+โน่นนี่ กันเลยใช่มั้ย? ถามแต่ละคนนี่ตอบมาแบบ โอย AMD ไม่เคยประชาสัมพันธ์ไรเลย เอกสารแจกก็ผิดๆ ถูกๆ ของดีๆ มีไม่อยากขาย

เอาง่ายๆ วันก่อนแค่ผมถามร้านบานาน่า ก็ตอบมาว่า Samsung ใช้ AMD Radeon 6690 2 GB... จบกัน

Comment

• เว็บไหน HD 6720G2 จัดอันดับไว้ต่ำกว่า GT 525M อีก
                        แล้ว HD 6690G2 มากกว่า แต่ก็ยังต่ำกว่า GT 540M หุหุ

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
                          ผมเล่นอยู่ครับ

กระตุกมากมาย ขนาดว่าปรับ Low นะนั่น กินสเป็คได้ใจเลยเกมนี้

ยิ่งถ้าเปิด cross-fire ก็กระตุกตั้งแต่วิดีโอ intro เข้าเกมเลย
                          กินมากมายเลยครับ ผมปรับ low min บางอันก้ พอเล่นได้ครับ

Comment

• สวัสดีครับ......ผมน้องใหม่มีคำถามดังนี้

เพิ่งสอยเจ้า ASUS K43TA-VX005D มาเมื่อไม่กี่วันนี้เอง ก็เจอปัญหาซะแล้วคือผมใส่แรมไป 8 GB แต่ทำไมมัรขึ้นว่าใช่ได้แค่ 3.48 GB เองอ่ะครับ (ตามรูป)

ขอวิธีแก้ไขหน่อย
                            Attached Files

Comment

• พิมพ์ตรงช่อง search ว่า msconfig
                              เลือก tab boot -> Advance Options...
                              ติ๊กถูกตรง Maximum Memory ออก
                              กด ok ออกมา แล้วกด apply แล้วกด ok อีกที เพื่อปิด
                              หลังจากนั้นอย่าลืม restart เครื่องด้วย...

วินโดวสร้านลงมาให้ไช่ใหมครับ ผมเคยเจออาการคอร์ไม่ครบ เหลือแค่สองคอร์... ฮาๆ
                              ถ้าเป็นไปได้ลงใหม่เองจะดีกว่านะครับ...

ปล. รุ่นนี้มันจะกินแรมไป 512k เอาไปใช้กะ APU ดังนั้นไม่ต้องสงสัยถ้าแรมเหลือ 7.5M
                              Last edited by kurakung; 22 Nov 2011, 23:37:11.

Comment

• Originally posted by pae_zaa View Post
                                กินมากมายเลยครับ ผมปรับ low min บางอันก้ พอเล่นได้ครับ
                                ผมเล่นมาได้ 34% แล้วววว

ตอนนี้ก็อัพเกรดของครบหมดละครับ อัพเสร็จแบบว่าไม่ต่างอะไรกับใช้ trainer เลย อิอิ

โดนยิง โดนรถชน โดนระเบิด ไม่ตาย 555 จะตายก็ตอนนี้ตกจากตึกแค่นั้น

Comment

Working...
                                X