Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำแล้วครับ ไม่มีไรเปลี่ยนแปลง

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
      บ่นแบบรำคาญสุดขีด

นี่ AMD Thailand ไม่กะจะไปเทรนพนักงาน+เซลส์ ให้รู้ระบบ CrossFire+Llano+โน่นนี่ กันเลยใช่มั้ย? ถามแต่ละคนนี่ตอบมาแบบ โอย AMD ไม่เคยประชาสัมพันธ์ไรเลย เอกสารแจกก็ผิดๆ ถูกๆ ของดีๆ มีไม่อยากขาย

เอาง่ายๆ วันก่อนแค่ผมถามร้านบานาน่า ก็ตอบมาว่า Samsung ใช้ AMD Radeon 6690 2 GB... จบกัน
      ฮ่าๆ like 1 ที ป๊าปๆ จากคนเคยเป็นพนักงานขายคอม (แมก) คือ ผมก็พอรุ้นะ มันเป็นที่บางคนที่จะสนใจรึเปล่า

พนักงานบางคนเลือกที่จะตอบแบบปัดๆ ทิ้งไปให้เราไปหาเอง
      การเทรนงานพนักงานมันต้องเทรนทุกคนอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าพนักงานคนนั้นจะสนใจมากน้อยแค่ไหน
      บางทีมันต้องศึกษาเพิ่มเติมจากที่เทรน เพราะที่เทรนอย่างมากก็วันนึงในการเทรนพนักงาน
      ก็เอาใจเขามาใส่ใจเราน่ะ อย่าเพิ่งรำคาญเลย ของยังใหม่ๆ

เหมือนที่ผมเทรนขายไอแพดมาใหม่ ยังใหม่ๆ ผิดๆ ถูกๆ หยวนๆ กันไปละกัน

Comment

• Originally posted by vakabayashi View Post
        สวัสดีครับ......ผมน้องใหม่มีคำถามดังนี้

เพิ่งสอยเจ้า ASUS K43TA-VX005D มาเมื่อไม่กี่วันนี้เอง ก็เจอปัญหาซะแล้วคือผมใส่แรมไป 8 GB แต่ทำไมมัรขึ้นว่าใช่ได้แค่ 3.48 GB เองอ่ะครับ (ตามรูป)

ขอวิธีแก้ไขหน่อย
        แรมใหม่ไม่ทำงานละครับ ถอดเปลี่ยนด่วน

Comment

• อ้าวเซ็งเลย ยังดีที่พรุ่งนี้พอจะว่างอยู่ เดี๋ยวลองยกไปร้านดูก่อนครับได้ความว่าไงจะกลับมารายงานผล

Comment

• ขอนอกประเด็นหน่อยจิ ผมสนใจ gadget ที่วัดการทำงาน อุณหภูมิ พัดลม อะไรประมาณนี้ ของ CPU และ GPU ขอคำแนะนำจากท่านๆหน่อยว่าใช้ตัวไหนกันครับ

Comment

• cpu coretemp ส่วน gpu gadget มันไม่เห็นการ์ดจอแยกนะครับ ก็เลยไม่มี (GPU Meter)

รอท่านอื่นมาตอบครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                เว็บไหน HD 6720G2 จัดอันดับไว้ต่ำกว่า GT 525M อีก
                แล้ว HD 6690G2 มากกว่า แต่ก็ยังต่ำกว่า GT 540M หุหุ
                แล้ว 6720G2 กับ 6690G2 ตัวไหนแรงกว่ากันอะคับ

Comment

• พึ่งมาใหม่ครับ แต่ก็มีปัญหามาให้ช่วยครับ คือ ผมใช้ acer aspire 4745g - core i5 460m - ati mobilitym radeon hd 5650 ตอนแรกเล่นเกมส์ลื่นมากพอมาหลังๆ เริ่มกระตุกเป็นพักๆ มา 2 เดือนก่อน กระตุกจนเล่นไม่ได้ เอาไปเข้าศูนย์ เขาบอกไม่เป็นอะไร ก็เลยเซ็งๆ เปลี่ยนแรม จากเดิม 2gb ตอนนี้ เป็น 4gb x 2 = 8gb ลง window 64bit ก็ยังเล่นเกมส์กระตุกแบบเดิม ไม่รู้จะเช็คตรงไหนแล้วละครับ เซ็งมานานมาก เข้าศูนย์ก็ไม่หาย อยากให้ท่านช่วยแนะนำหน่อย ว่าจะต้องแก้ยังไงให้มันหายไป

ปล.เข้า web ได้แต่เล่นเกมส์ กระตุก ครับ

Comment

• 8120 8120 8120 8120 โย่วๆๆ

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
                      ผมเล่นอยู่ครับ

กระตุกมากมาย ขนาดว่าปรับ Low นะนั่น กินสเป็คได้ใจเลยเกมนี้

ยิ่งถ้าเปิด cross-fire ก็กระตุกตั้งแต่วิดีโอ intro เข้าเกมเลย
                      พี่ K53T ผมยังได้แค่ 20-35 เอง แต่เกมนี่ ฮามากครับโดนใจ เกรียน

Comment

• Originally posted by KK5 View Post
                        K53TA เวลาเปิดไฟล์ ISO แล้ว Burn DVD ด้วยโปรแกรม UltraISO มันไม่ยอม Burn ให้ เป็นเพราะอะไรครับ

[ATTACH=CONFIG]1449404[/ATTACH]
                        ไม่มีใครเจอปัญหาแบบนี้เลยหรือครับ

Comment

• เซ็ง

Comment

• ASUS K43TA-VX005D

ของผมกล้องมืดมากเลย ใครเป็นมั่งไหมครับ

Comment

• กล้อง 3แสน pixel เอาไรกับมันมากครับ มืดเป็นปกติ
                              Originally posted by AbST2acT View Post
                              ASUS K43TA-VX005D

ของผมกล้องมืดมากเลย ใครเป็นมั่งไหมครับ

Comment

• มืดเช่นกัน มืด+มัวกว่า Acer AO522 อีก
                                กล้อง Asus เป็นงี้แหล่ะ ยกเว้นรุ่น N Series

Comment

Working...
                                X