Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับ

Comment

• ตอนแรกเราก็ตกใจว่าทำไมกล้องเรามันมืด ที่แท้ มัน 300เค นี่เอง ตอนนนี้เลยต้องอาศัยตั้งค่าในไดร์เวอร์ เอาให้พอเห็นก็พอละ อิอิ

Comment

• Originally posted by FreeDomOC View Post
        แล้ว 6720G2 กับ 6690G2 ตัวไหนแรงกว่ากันอะคับ
        6720g2ที่มีA6(HD6520g 320shader 400mhz)+HD6650(480shader 600mhz) กับ6690g2ที่มีA8(HD6620g 400shader 400mhz)+HD6630(480shader 485mhz) 6720g2จะแรงกว่านิดหน่อยครับตามลำดับรหัสครับ ถึงแม้ว่าจะมีShaderรวมมากกว่าdual graphic บน APU+GPU จะอิงกับGPUแยกมากกว่าครับ แต่ว่าส่วนcpuในA8แรงกว่าA6นิดหน่อยแล้วแต่รุ่น(ocได้ทั้งคู่) ถ้าA8หาแรมบัส1600ตามที่รองรับได้จะแรงมาก A8ที่เป็น6690g2อาจจะมีเล่นเกมแรงกว่าหน่อยครับ แต่อาจจะไม่คุ้มเท่า6720g2ครับ A8ควรไปคู่กับพวก6730-6750-6770ครับ

Comment

• อยากทราบว่าท่านวี Setting ค่าโหมด 3D application ยังไงบ้างอะครับ ทั้ง power saving และ high performance ขอบคุณครับ

Comment

• แค่เอาติ๊ก Tessellation ออก แล้วเลื่อนแถบไปซ้ายสุด

Comment

• จัดมาแล้วครับ k53t มีปัญหาอะไร เดี๋ยวขอรบกวนสอบถามด้วยนะครับ

Comment

• ได้ครับไม่มีปัญหา

Comment

• รายงานผลครับ

เครื่องผมสามารถใช้แรมได้ 7.48 GB จาก 8 GB แล้ว สาเหตุเพราะร้านใส่แรมมาให้ไม่แน่นครับ

ถ้าเครื่องไม่เห็นแรมก็พอจะเดาได้ แต่นี่พี่ท่านเห็นครบแต่บอกว่าฉันใช้ได้แค่นี้นะ เล่นเอาพ่องงเลยลูกเอ้ย......
                  Attached Files

Comment

• K53TA จะสามารถตั้งค่าให้ CCC ใช้โหมด High performance กับทุก app ได้ไหมครับ
                    @คุณ vakaba เครื่องผม6GBก็เห็นเป็น 5กว่าๆ แต่ไม่ได้สนใจอะไร
                    แรงก็คือแรง ไม่กระตุกก็ไม่กระตุก แค่นั้น55

Comment

• ได้ครับ แต่บางโปรแกรมอาจจะไม่เห็นผล

Comment

• ไดร์เวอร์ตัวใหม่ เล่น BF3 อยู่ แล้วจอฟ้า 0x000000D1 มีใครเป็นบ้างงง

Comment

• มันฟ้าเพราะคล็อกมากไปรึเปล่า แล้วใช้ไฟน้อย

Comment

• สรุปมีใครเจอปัญหาแสดงผลไม่เต็มจอมั่งอ่ะครับ สังเกตที่ด้านล่างมันแสดงผลไม่เต็ม

Comment

• ไม่ได้ไม่เต็มหรอกครับ ตัวเกมมันมีรายละเอียดล้นมาเฉย ๆ ขนาดการแสดงผลของภาพ มันไม่รวม กับ บาร์ด้านบนครับ
                              พูดง่าย ๆ จอ notebook มันเล็กครับ สูงไม่พอที่มันแสดงผล
                              Originally posted by cmman View Post
                              สรุปมีใครเจอปัญหาแสดงผลไม่เต็มจอมั่งอ่ะครับ สังเกตที่ด้านล่างมันแสดงผลไม่เต็ม

[ATTACH=CONFIG]1451861[/ATTACH]

Comment

• รบกวนนะครับบ ผมใช้ ACER 4535G g32Mn
                                พี่ครับคือผมสับสนเล็กน้อย เกี่ยวกับไดรฟ์เวอร์การด์จอน่ะครับ คือ CCC คือไดรฟ์เวอร์การด์จอรึเปล่าครับ ที่มีให้โหลดจากเว็บACER โดยตรงน่ะครับ
                                เพิ่งเปลี่ยนฮารด์ดิสลงวิน7 32bit ใหม่ ไม่ทราบว่าผมควรลงไดรฟ์เวอร์การด์จออันไหนดีครับ เห็นในหน้าแรกมีตั้งหลายอัน ขอบพระคุณมากนะครับ

Comment

Working...
                                X