Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Trafficker View Post
    รบกวนนะครับบ ผมใช้ ACER 4535G g32Mn
    พี่ครับคือผมสับสนเล็กน้อย เกี่ยวกับไดรฟ์เวอร์การด์จอน่ะครับ คือ CCC คือไดรฟ์เวอร์การด์จอรึเปล่าครับ ที่มีให้โหลดจากเว็บACER โดยตรงน่ะครับ
    เพิ่งเปลี่ยนฮารด์ดิสลงวิน7 32bit ใหม่ ไม่ทราบว่าผมควรลงไดรฟ์เวอร์การด์จออันไหนดีครับ เห็นในหน้าแรกมีตั้งหลายอัน ขอบพระคุณมากนะครับ
    ถ้าจะโหลดจากในหน้าแรกของกระทู้นี้ แล้วใช้ windows 7 ก็โหลดจากตัวที่เขียนว่า ไดร์เวอร์สำหรับ Windows 7 มันจะมีอยู่ 2 ตัวก็เลือกลงตัวใดตัวหนึ่งเลยคับ เลือกเอาว่าจะเอาเสถียรหรือชอบลองของใหม่

Comment

• @cmman
      สาวก SDGO เหมือนกันเลย เอาK53TAไป MCAมันส์มากไม่มีสะดุด

Comment

• Originally posted by vakabayashi View Post
        รายงานผลครับ

เครื่องผมสามารถใช้แรมได้ 7.48 GB จาก 8 GB แล้ว สาเหตุเพราะร้านใส่แรมมาให้ไม่แน่นครับ

ถ้าเครื่องไม่เห็นแรมก็พอจะเดาได้ แต่นี่พี่ท่านเห็นครบแต่บอกว่าฉันใช้ได้แค่นี้นะ เล่นเอาพ่องงเลยลูกเอ้ย......
        รับน้องใหม่ ให้เสียวเล่น ๆ ก่อน อิอิ

Comment

• รายงานผลครั้งที่ 2 เทสทุกโปรแกรมผ่านหมดไม่มีปัญหา

ต่อไปตั้งเป้าให A6 ไปให้ถึง 2.2 หุหุ

Comment

• มันแบ่งไปให้การ์ดจอ 512 ไม่ใช่หรอครับ ผม 8 ก็เห็นเท่าคุณ หรือผมเข้าใจผิดไป

Comment

• รบกวนอีกนิดนะครับกับรุ่น VX005D

ไม่ทราบว่าเวลาเล่นพวกไฟล์ MKV ผ่านพวก MPC เครื่อง NB รุ่นนี้มันเล่นไฟล์หนังผ่านในส่วนของการ์ดจอได้ป่าวครับ DXVA หน่ะครับ

ขอบคุณมากล่วงหน้าครับ

Comment

• ได้ครับ

Comment

• Originally posted by umbokeenee View Post
                  มันแบ่งไปให้การ์ดจอ 512 ไม่ใช่หรอครับ ผม 8 ก็เห็นเท่าคุณ หรือผมเข้าใจผิดไป
                  เข้าใจถูกแล้วครับ แต่ของคนนั้นเค้าอาการตอนแรกเห็น 8M แต่ใช้ได้จริงแค่ 3.5 เองน่ะครับ
                  แบบแรมอีกตัวไม่ขึ้นเลย

Comment

• การ์ดจอ E425 A6 Radeon HD 6520G โหลดตรงไหนครับหาไม่เจอ

Comment

• หน้าแรกครับ มีอยู่แค่สองตัวแหล่ะ ลงตัวไหนก็ได้

Comment

• รบกวนขอลิงค์หน่อยได้หน่อยครับ ไม่รู้ตัวไหนจริงๆ -/\- ขอบคุณครับ

Comment

• http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...%20AIO%20Pack/

Comment

• ขอถามหน่อยนะครับ ว่าผมเล่น elder scroll skyrim ใน k53ta แต่ไม่มีเสียงนี่เป็นที่ driver ของ sound card หรือว่าลำโพง มันเป็น 2.1 เลยเล่นไม่ได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าเป็นที่ driver sound card นี่ จะอัพเดทยังไงครับ โหลด driver ที่หน้าแรก แล้ว ลงทับไปเลยหรือเปล่าครับ หรือต้องลงวิธีพิเศษแบบลงการ์ดจอครับ

รบกวนถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by vakabayashi View Post
                              รายงานผลครั้งที่ 2 เทสทุกโปรแกรมผ่านหมดไม่มีปัญหา

ต่อไปตั้งเป้าให A6 ไปให้ถึง 2.2 หุหุ

เอาเลยท่าน สบายอยู่แล้ว อิอิ

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ ทำไมลงวินใหม่แล้ว cpuz เห็นแค่ คอร์เดียวเองครับเป็นงงaaaa.jpg ใช้วิน7 64
                                ลองดูใน msconfig ก็ไม่ผิดปกติ ช้วยทีครับ

cpuz เวอร์เก่าอ่ะ โหลดลงใหม่มาซะงั้น แก้ได้ละครับ
                                Last edited by gassas; 24 Nov 2011, 22:29:31.

Comment

Working...
                                X