Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านๆทั้งหลาย

A6 + การ์ดจอ ในโน้คบุคตัวไหน แรงสุดอะ

กะจะจัดแบบว่า แรม 8gb SSD 120

Comment

• มีใครใช้ต่อ HDMI ออกจอ LCD LED 32" มั่งมั้ยครับ

ของผม K53TA Res อยู่ที่ 1366*768

พอต่อสาย HDMI เข้า LED 32" มันปรับได้แค่ 1360*768

แล้วถ้าให้มันแสดงผมบนจอ LED อย่างเดียว จะเล่นเกมส์แล้วกระตุก

แต่ถ้าแสดงผม 2 จอ เล่นแล้วไม่กระตุก

แก้ยังไงครับ

Comment

• Originally posted by bavil View Post
        ขอถามหน่อยนะครับ ว่าผมเล่น elder scroll skyrim ใน k53ta แต่ไม่มีเสียงนี่เป็นที่ driver ของ sound card หรือว่าลำโพง มันเป็น 2.1 เลยเล่นไม่ได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าเป็นที่ driver sound card นี่ จะอัพเดทยังไงครับ โหลด driver ที่หน้าแรก แล้ว ลงทับไปเลยหรือเปล่าครับ หรือต้องลงวิธีพิเศษแบบลงการ์ดจอครับ

รบกวนถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ
        ลงแบบBlack Box หรือเปล่าครับ เห็นว่ามีปัญหาเรื่องเสียงหายกันเยอะ ไปเอาตัวRazor911+crack+อับเดทมาลงแทนครับ

Comment

• Originally posted by cmman View Post
          สรุปมีใครเจอปัญหาแสดงผลไม่เต็มจอมั่งอ่ะครับ สังเกตที่ด้านล่างมันแสดงผลไม่เต็ม

[ATTACH=CONFIG]1451861[/ATTACH]
          วอลเปเปอร์ amagami ss สินะสินะ นิชิชิชี่~~~~~

Comment

• Originally posted by poompato View Post
            พี่ K53T ผมยังได้แค่ 20-35 เอง แต่เกมนี่ ฮามากครับโดนใจ เกรียน
            ของผม ไม่ถึง 20 ด้วยซ้ำไปครับ

แต่ก็ฝืนเล่นไปทั้งกระตุกนั่นล่ะ ตอนนี้เล่นจบภารกิจหมดแล้ว

เดี๋ยวไปตามเก็บรายละเอียดอื่นๆในเครื่องตั้งโต๊ะอีกที

ที่ยอมทนเล่นเพราะว่าเกมมันสนุกดีครับ มีแต่ภารกิจแปลกๆฮาๆ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ พอดีผมพึ่งซื้อตัว Samsung NP700Z4A-S02TH ที่ออกใหม่มา แล้วคราวนี้ตอนผมใช้โปรแกรม ตรวจอุณภูมิ หรือ 3DMark06 ตรงการ์ดจอมันจะขึ้นเป็นชื่อการ์ดจอออนบอร์ดตลอด ไม่ยอมขึ้นเป็น AMD Radeon HD 6750M

อยากทราบว่าผมต้องทำยังไงบ้างหรอครับ ไม่รู้จริงๆ >_<

ตัวนี้อ่ะ http://www.*****************/noteboo...Z4A-S02TH.html ครับ

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

ปล.ใส่ link ไปไม่ได้ มันต้องใส่ยังไงหว่า -*-
              Last edited by Zack; 25 Nov 2011, 00:32:17.

Comment

• 3DMark06 อัพเดท 3DMark06_v120_patch_1901

โปรแกรมวัดอุณหภูมิดีเทคเป็นออนบอร์ดก่อน ปกติอยู่แล้ว เป็นการ์ด Primary
                ส่วน 6750 การ์ดที่สอง ส่วนมากโปรแกรมจะเช็คไม่ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  3DMark06 อัพเดท 3DMark06_v120_patch_1901

โปรแกรมวัดอุณหภูมิดีเทคเป็นออนบอร์ดก่อน ปกติอยู่แล้ว เป็นการ์ด Primary
                  ส่วน 6750 การ์ดที่สอง ส่วนมากโปรแกรมจะเช็คไม่ได้
                  ที่ผมใช้อยู่ก็เป็นตัว 3DMark06_v120_patch_1901 อยู่แล้วอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
                    ผมเล่นอยู่ครับ

กระตุกมากมาย ขนาดว่าปรับ Low นะนั่น กินสเป็คได้ใจเลยเกมนี้

ยิ่งถ้าเปิด cross-fire ก็กระตุกตั้งแต่วิดีโอ intro เข้าเกมเลย
                    ทำไมผมเล่นไม่เห็นกระตุกเลยอะครับ ปรับ High 25-35 ปรับ Med 30-45 ประมาณนี้อะครับ ด่านแรกๆนะครับ 2.2GHz CF ไดร์เวอร์ตัวล่าสุด Nov18 อะครับ

Comment

• Originally posted by Zack View Post
                      ที่ผมใช้อยู่ก็เป็นตัว 3DMark06_v120_patch_1901 อยู่แล้วอ่ะครับ
                      งั้นคงปกติแหล่ะครับ
                      ระบบ 2 กราฟฟิค ส่วนใหญ่ก็เป็นงี้ โชว์การ์ดใบแรก
                      ยิ่งโปรแกรมเก่าด้วย

ปล. แต่ของผมโชว์ 6650M นะ (มีออนบอร์ด 6520G)

Comment

• Originally posted by bigalong View Post
                        ทำไมผมเล่นไม่เห็นกระตุกเลยอะครับ ปรับ High 25-35 ปรับ Med 30-45 ประมาณนี้อะครับ ด่านแรกๆนะครับ 2.2GHz CF ไดร์เวอร์ตัวล่าสุด Nov18 อะครับ
                        ของผมเดิมๆ หมดเลยครับ ไดรเวอร์ก็ยังใช้ 11.11 อยู่เลย สงสัยเป็นเพราะไดร์เวอร์ด้วยล่ะมั้งครับ

เพราะว่ามันกระตุกได้โหดมาก ชนิดที่ว่า GTAIV ปรับ High ยังลื่นกว่า

ยิ่งตอนกด nos นี่กระตุกแบบนับเฟรมได้เลยครับ

Comment

• สเปคตัวนี้ลองแล้วได้ 3DMark06 ประมาณ 9200 ปกติมั้ยครับ ?

แล้วตรงที่คะแนนที่เขียนว่า SM2.0 กับ HDR/SM3.0 เป็นอะไรกับอะไรหรอครับ ?

Comment

• ไม่มีใครต่อ HDMI ออก LCD TV มั่งหรอครับ

Comment

• @Zack

ได้ประมาณ 9000 ถูกละครับ

Comment

• ของข้าน้อย มีปัญหาเรื่องไล่สี
                                Asus K43TA ( APU A4 )
                                ใช้ตัวเดียวกันกับ A6 ได้ไหมคับ
                                หรืออย่างไรช่วยข้าน้อยแนเด้อ

Comment

Working...
                                X