Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอกเรื่องนิดนึง อยากให้แนะนำกระเป๋าเป้ notebook งบสัก 1500 อ่าครับ ><

Comment

• พันห้า ไปดู Belkin เลยครับ ถ้ามันไม่เหมือนหลังเต่านินจาจนเกินไปนะ.. ประกันเปลี่ยนด้วย หาดีๆ มันจะมีวันลดของ IT.City เหลือ 1,090 อยู่ หรือไม่ก็หา North Face ตัวที่มีคนชอบเอามาขาย (ตัดล็อตนั่นแหละ พูดซะดิบดีเลยผม ฮา) พันหกพันเจ็ด ในชอปขึ้นห้างเดอะมอลล์ใบนึงเกือบสี่พัน ส่วนงบนี้ Targus ไม่ได้เรื่อง อย่าไปเอามา บางก็บาง สายก็บาง ห่วย เจอเหงื่อละสายจะขาด Targus ต้องตัวสองพันอัพฮะ

Comment

• ผมใช้ Targus อยู่ครับ สองพันนิด ๆ ก็โอเค แต่มันเล็กไปนิด อยากได้ใหญ่ ๆ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
            ของผมเดิมๆ หมดเลยครับ ไดรเวอร์ก็ยังใช้ 11.11 อยู่เลย สงสัยเป็นเพราะไดร์เวอร์ด้วยล่ะมั้งครับ

เพราะว่ามันกระตุกได้โหดมาก ชนิดที่ว่า GTAIV ปรับ High ยังลื่นกว่า

ยิ่งตอนกด nos นี่กระตุกแบบนับเฟรมได้เลยครับ
            ระหว่าง 2.2 กับ 2.4 ห่ างกัน2-4 เฟรมเลยครับเฟรมที่ 52 กับ 56 Cpu คงมีผลมากอยู่ (ใน safe house)

ถ้าออกนอกถนนเวลาขับรถเฟรมแค่20-30 1366*768 Med
            Last edited by bigalong; 25 Nov 2011, 15:36:21.

Comment

• มารบกวนอีกครั้งครับผม

คือเพิ่งหัด Overclock เลยครับ มั่วมากๆ

ผมลองโอเวอร์คล๊อก A4 3300M 1.90Ghz ดูอ่ะครับ

ตัวการ์ดจอ HD6650M 1GB นะครับ

ไม่รู้มันถูกผิดยังไง เลยลองเอามาให้ท่านๆได้ดูกัน เผื่อจะมีคำแนะนำดีๆครับ

ก็ทำตามที่พี่ V-Friend เขียนไว้ในหหน้าแรกน่ะครับ มั่วๆถั่วๆเอา

Test Temp..jpg

มันร้อนไปหรือยังไงหรือเปล่าครับ หรือผมต้องทำอะไรเพิ่มอีกมั้ยเอ่ย

พอ CPU วิ่งเต็มๆมันได้ 2.6 ตามภาพอ่ะครับ เยอะไปหรือน้อยไปมั้ยครับ

มันรัน Crysis 2 ได้เฟรมเรตประมาณ 30 - 50 ประมาณนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ

โดยเฉลี่ยจะอยู่ประมาณที่ 40 กว่าๆครับผม

คือผมทำแบบมั่วมากๆเลยไม่เคยทำโอเวอร์คล๊อกมาก่อนด้วย

ขอคำแนะนำด้วยครับผม ขอบคุณครับ ^ ^

ปล.Crysis 2 ปรับกราฟฟิค Gamer นะครับ ปิด V-sync หน้าจอขนาด 1024 คูณอะไรผมจำไม่ได้อ่ะครับ 720 มั้ง = ="

อุณหภูมิที่เห็นคือเล่นในห้องแอร์นะครับ ว่าจะปรับให้ CPU มัน Full load สัก 2.4Ghz จะเหมาะมั้ยครับ??

Comment

• ของผม ก็ A4 ครับ ได้สุด ๆ แค่นี้แหล่ะครับ แต่ถ้าจะเอา 2.8 ยาว ๆ ก็ ปิดบูสครับ
                ผมเข็นไม่เกิน 3.0GHz สักที ไฟแรงกว่านี้ ร้อนมาก กับ ถ้าไฟเท่านี้ลากไป 3 แล้วจอฟ้าครับ

Originally posted by gussener View Post
                มารบกวนอีกครั้งครับผม

คือเพิ่งหัด Overclock เลยครับ มั่วมากๆ

ผมลองโอเวอร์คล๊อก A4 3300M 1.90Ghz ดูอ่ะครับ

ตัวการ์ดจอ HD6650M 1GB นะครับ

ไม่รู้มันถูกผิดยังไง เลยลองเอามาให้ท่านๆได้ดูกัน เผื่อจะมีคำแนะนำดีๆครับ

ก็ทำตามที่พี่ V-Friend เขียนไว้ในหหน้าแรกน่ะครับ มั่วๆถั่วๆเอา

[ATTACH=CONFIG]1454749[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1454748[/ATTACH]

มันร้อนไปหรือยังไงหรือเปล่าครับ หรือผมต้องทำอะไรเพิ่มอีกมั้ยเอ่ย

พอ CPU วิ่งเต็มๆมันได้ 2.6 ตามภาพอ่ะครับ เยอะไปหรือน้อยไปมั้ยครับ

มันรัน Crysis 2 ได้เฟรมเรตประมาณ 30 - 50 ประมาณนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ

โดยเฉลี่ยจะอยู่ประมาณที่ 40 กว่าๆครับผม

คือผมทำแบบมั่วมากๆเลยไม่เคยทำโอเวอร์คล๊อกมาก่อนด้วย

ขอคำแนะนำด้วยครับผม ขอบคุณครับ ^ ^

ปล.Crysis 2 ปรับกราฟฟิค Gamer นะครับ ปิด V-sync หน้าจอขนาด 1024 คูณอะไรผมจำไม่ได้อ่ะครับ 720 มั้ง = ="

อุณหภูมิที่เห็นคือเล่นในห้องแอร์นะครับ ว่าจะปรับให้ CPU มัน Full load สัก 2.4Ghz จะเหมาะมั้ยครับ??

Comment

• Originally posted by wizard1st View Post
                  ของผม ก็ A4 ครับ ได้สุด ๆ แค่นี้แหล่ะครับ แต่ถ้าจะเอา 2.8 ยาว ๆ ก็ ปิดบูสครับ
                  ผมเข็นไม่เกิน 3.0GHz สักที ไฟแรงกว่านี้ ร้อนมาก กับ ถ้าไฟเท่านี้ลากไป 3 แล้วจอฟ้าครับ
                  [ATTACH=CONFIG]1454787[/ATTACH]
                  ไปได้ถึง 2.8 เลยเหรอครับ

มันจะไม่ร้อนหรือมีผลค้างเคียงเหรอครับผม

2.6 ผมก็กลัวแล้วนะ มันขึ้นมา 76 - 78 องศา ปกติตอนกลางวันผมไม่เปิดแอร์ด้วยอ่ะดิ - -"

หรือเราตื่นตูมไปเองหว่า ไม่กล้าลากเยอะเป็นไรมาเค้าจะรับเคลมไหมไม่รู้ ฮ่าๆๆ

ยังอยู่ในประกันนะนี่

ถ้าลากได้ 2.8 นี่คงจะเล่นเกมสนุกขึ้นเยอะเลยครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by gussener View Post

มันจะไม่ร้อนหรือมีผลค้างเคียงเหรอครับผม

2.6 ผมก็กลัวแล้วนะ มันขึ้นมา 76 - 78 องศา ปกติตอนกลางวันผมไม่เปิดแอร์ด้วยอ่ะดิ - -"

หรือเราตื่นตูมไปเองหว่า ไม่กล้าลากเยอะเป็นไรมาเค้าจะรับเคลมไหมไม่รู้ ฮ่าๆๆ

ถ้าลากได้ 2.8 นี่คงจะเล่นเกมสนุกขึ้นเยอะเลยครับ ^ ^
                    อย่าให้เกิน90 ตอน full load ก็พอแล้วครับ เพราะ i7 2630 ก็ full load 90องศา อิอิ เลยใช้อยู่ตัว Y570 ร้อนมาก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

- Driver Touchpad

Synaptics Touchpad Driver
                      Elantech Touchpad Driver

----------------------------------------------------------------------------------
                      ท่าน วี ครับ

NB ผม Asus X42DY win7 32bit

ขอถามครับ

1)เครื่องผมสามารถใช้ Driver Touchpad ตามลิ้งข้างบนได้ไหมครับ

2) Driver Touchpad ทั้งสองตัวบน ตัวไหนเสถียรกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ต้องรู้ก่อนว่าเป็นของอะไร

ไดร์เวอร์มันของคนล่ะค่ายกันเลย
                        ถ้าใช้ Synaptics ก็ลงของ Synaptics
                        ถ้าใช้ Elantech ก็ลงของ Elantech

Comment

• 80 เองครับ full load ของผมห้องปกติ ไม่เปิดแอร์ แล้ว ห้องอับด้วยไม่มีหน้าต่าง
                          อย่าไปเล่น BF3 ก็พอแล้วครับ 90 แน่ ๆ
                          Originally posted by gussener View Post

Comment

• อยาก OC 1215B จังเลย

Comment

• GPU-Z 0.5.6
                              เช็ค HD 6520G แล้วขึ้น Error ACPI แฮะ

Comment

• จู่ๆก็เปิดได้ ไม่ Error ซะงั้น อิอิกำ

แต่รีเครื่องใหม่ ก็ยังขึ้นอยู่ดี
                                สงสัยต้องรอ GPU-Z 0.5.7
                                Last edited by V-FrIeNd; 26 Nov 2011, 17:17:20.

Comment

Working...
                                X