Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Super_Ball View Post
    สวัสดีครับ ขอร่วมเข้าคลับด้วยคนครับ เพิ่งถอย Asus K53TA มาวันนี้
    ยินดีครับ

Comment

• Originally posted by Super_Ball View Post
      สวัสดีครับ ขอร่วมเข้าคลับด้วยคนครับ เพิ่งถอย Asus K53TA มาวันนี้
      ยินดีต้อนรับสู่ MAD เอ้ย AMD Club ครับ พร้อมสมาชิกที่พร้อมดราม่าตลอดเวลา (ฮา)

Originally posted by wizard1st View Post
      A4 ครับ A4 ไม่ใช่ A6 มันมีแค่ 2 core ครับ ที่เขาถามก็ A4 ครับ
      Originally posted by wizard1st View Post
      คือผมเห็น gussener ใช้รุ่นเดียวกับผม ซึ่งเป็น A4 + 6650M เหมือนกัน เลยคุยกัน เรื่องการ overclock เรื่องเกมกระตุกอะไรพวกนี้อ่ะครับ
      แล้ว คุณ V ดันไปตอบ เรื่องของ A6+6650M แทน ประมาณ 2-3 rep ครับ เลยย้ำนิดหน่อย แค่นั้น ไม่ได้ว่าอะไร เพราะมันเป็นความเข้าใจผิดครับ
      ที่ผมย้ำเพราะ ผมตะหงิดตะข่วงว่า ผมรู้แล้วว่า A6 6650M มันลื่น แต่ A4 เนี่ย ซึ่งมันครอสไฟ ไม่ได้ มันก็มีโอกาสกระตุกเยอะกว่า มีปัญหามากกว่าไงครับ แค่นั้น แค่แก้ความเข้าใจผิด ไม่ใช่ไปว่าไปด่าอะไรใครครับ Zyxzenze ลองกลับไปอ่าน rep เก่า ๆ ดูครับ แล้วจะเข้าใจ
      ยังไม่เข้าใจอีกเหรอครับว่า

1. ตา V-FrIeNd คงไม่ได้มานั่งจำสเป็กทุกคนที่เขาเคยตอบคำถามหรือมองผ่าน หรือมาตั้งคำถาม
      2. คุณจำสเป็กท่าน gussener ได้ เพราะเขาใช้รุ่นเดียวกะคุณพอดี แต่จำเป็นว่าคนอื่นต้องจำได้มั้ย
      3. วิธีจะบอกตา V ดีๆ มีอีกหลายวิธี จะ pm ไปบอกก็ยังได้ ไม่เห็นต้องเน้นแบบนั้น เหมือนกับแบบ ตอบคำถามไม่รู้เรื่อง
      ชั้นยังรู้เลยว่าเค้าใช้ A4 มาตอบว่าไม่กระตุกอยู่ได้ แกใช้ A6 ชัดๆ เร็วกว่าของชั้นอยู่แล้วนี่หว่า
      เงี้ย

ระวังตาวีเซ็งแล้วลบหัวกระทู้อีกนะครับ -*-

Comment

• โอเค ๆ ผมขอโทษครับ เข้าใจแล้ว

Comment

• จบได้ด้วยดี

ปล. เดินไปเห็นราคาk53แถมแรม4gแล้วอยากได้วุ้ย อยู่18,xxxจ่ายสดลดได้อีก - -"

Comment

• อย่าทะเลาะกันเลยครับ จิงๆคนตอบก็ตอบให้ด้วยความเต็มใจ ไม่ได้อะไรตอบแทน ตอบให้ฟรีๆ อะไรให้อภัยกันได้ก็ให้อภัยครับ

ปล.ดูอภิปลายในสภาก็เครียดพอแล้ว 555

Comment

• ใส่ SSD แล้ว ค่อยบู๊ตเร็วขึ้นมาหน่อย ไม่งั้นรีเครื่องทีเกือบ 2 นาที TT ตอนนี้เหลือ 70 วิละครับ

Comment

• Comment

• มีใครในนี้เล่น L.A. Noire มั่งครับ ผมอยากรู้เกมนี้ทำไมมันแล็คจังเลย ผมใช้ k43ta ครับ

Comment

• Originally posted by bigalong View Post
                    ใส่ SSD แล้ว ค่อยบู๊ตเร็วขึ้นมาหน่อย ไม่งั้นรีเครื่องทีเกือบ 2 นาที TT ตอนนี้เหลือ 70 วิละครับ
                    ใช้ HDD ก็ทำให้บูทเร็วได้เหมือนกันครับ

คือ ลงโปรแกรมเท่าที่ใช้งาน, ปิด startup ที่มันไม่จำเป็น, จัดเรียงข้อมูลบ่อยๆ

เครื่องผมตั้งแต่กดรีสตาร์ทถึงบูทเครื่องจนพร้อมใช้งาน ใช้เวลาประมาณ 60-70 วิครับ

โปรแกรมก็ลงเอาไว้เยอะพอสมควร (K53TA แรม 4GB, 7 Ulti 64bit)
                    Last edited by Benz_36; 28 Nov 2011, 00:28:25.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่ครับ
                      ลองเปลี่ยนบ้างหรือยัง
                      ลงตัวล่าสุดที่พี่โพสไว้หน้าแรกน่ะครับ

รู้สึกว่าจะเป็น 11.11

ไดร์เวอร์สำหรับ Windows 7 เสถียร Final 18-11-2554
                      [AIO] Catalyst 8.911.0 WHQL (11.11) For Windows 7 32/64 Bit

เนี่ยครับ

แล้วก็ AC-Brotherhood นี่ก็เหมือนจะไม่ลื่น ปรับต่ำก็แล้ว

หรือผมแบบวิตกจริตไปเองก็ไม่รู้

นี่คล๊อกจาก 1.90 เป็น 2.40 2.60 แล้วนะเนี่ย

หลอนไปเลยครับ = =

Comment

• ลองใช้ 8.930.0 ดูนะครับ
                        ตัวนี้น่าจะเล่นเกมลื่นที่สุดแล้ว

Comment

• หวัดดีครับกำลังคิดจะซื้อNBใหม่เดิมลอง inte lมาทั้ง intel+intel และ intel+amd วันนี้อยากลอง amd+amd ดู
                          งบ30,000บาทนี้แนะนำตัวไหนไหมครับคิดจะซื้อใน1-2เดือนอ่ะครับ amd+intel มันมีไหมอ่ะครับไม่เคยเห้น
                          จัดหนักไปทางเกมส์ แต่ซื้อมาทำงานฮ่าๆแต่ไม่พ้นเล่นเกมส์ตลอดชัวเลยฮ่าๆ งานคงทำตอนจี้ๆฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                            หวัดดีครับกำลังคิดจะซื้อNBใหม่เดิมลอง inte lมาทั้ง intel+intel และ intel+amd วันนี้อยากลอง amd+amd ดู
                            งบ30,000บาทนี้แนะนำตัวไหนไหมครับคิดจะซื้อใน1-2เดือนอ่ะครับ amd+intel มันมีไหมอ่ะครับไม่เคยเห้น
                            จัดหนักไปทางเกมส์ แต่ซื้อมาทำงานฮ่าๆแต่ไม่พ้นเล่นเกมส์ตลอดชัวเลยฮ่าๆ งานคงทำตอนจี้ๆฮ่าๆ
                            งบสามหมื่นคงไม่มี แพงสุด Samsung-NP305V4Z-T01TH A8-3510MX 6690g2 6gb ram HDD 750gb ราคา 24,900หรือ23,433 บาท ยังไม่แน่ใจ เพราะยังไม่มีของนำเข้า ส่วนAMD+Intel ไม่มีครับ intelไม่มีGPUแยกครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                              หวัดดีครับกำลังคิดจะซื้อNBใหม่เดิมลอง inte lมาทั้ง intel+intel และ intel+amd วันนี้อยากลอง amd+amd ดู
                              ถ้าหมายถึง amd(cpu) + intel(VGA) ไม่มีคับ
                              amd(cpu) + Nvidia ก็ไม่มีเหมือนกัน

Comment

ตามลายเซนนะ เเรง+คุ้มสุดละ

Comment

Working...
                                X