Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2.7 - 2.8 เลยครับ ลอง 2.9 ด้วยก็ดีครับ ฮ่า ๆ
    Originally posted by gussener View Post
    ลงตัวล่าสุดที่พี่โพสไว้หน้าแรกน่ะครับ

รู้สึกว่าจะเป็น 11.11

ไดร์เวอร์สำหรับ Windows 7 เสถียร Final 18-11-2554
    [AIO] Catalyst 8.911.0 WHQL (11.11) For Windows 7 32/64 Bit

เนี่ยครับ

แล้วก็ AC-Brotherhood นี่ก็เหมือนจะไม่ลื่น ปรับต่ำก็แล้ว

หรือผมแบบวิตกจริตไปเองก็ไม่รู้

นี่คล๊อกจาก 1.90 เป็น 2.40 2.60 แล้วนะเนี่ย

หลอนไปเลยครับ = =

Comment

• http://www.mediafire.com/?3aa7yz5nxfkb97z

Linpack LinX 0.6.4 10.3.7.012 AVX Edition

รันบน AMD ได้ซะที -_-'

Comment

• ขึ้นไม่ขึ้นลองดูนะครับ เดี๋ยวจะได้ไปสอบถามเค้าให้ เผอิญผมรันงานอยู่

ตัวที่แล้วที่เคยส่งให้มัน Intel only ฮาแตกกันเป็นแถบๆ

Comment

• Originally posted by superager View Post
          งบสามหมื่นคงไม่มี แพงสุด Samsung-NP305V4Z-T01TH A8-3510MX 6690g2 6gb ram HDD 750gb ราคา 24,900หรือ23,433 บาท ยังไม่แน่ใจ เพราะยังไม่มีของนำเข้า ส่วนAMD+Intel ไม่มีครับ intelไม่มีGPUแยกครับ
          แล้วจะเข้าใน1-2เดือนนี้ป่ะครับ กะว่าจะไปซื้อพันทิพย์ประตู้น้ำครับ ขอตัวที่หาซื้อได้อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
            แล้วจะเข้าใน1-2เดือนนี้ป่ะครับ กะว่าจะไปซื้อพันทิพย์ประตู้น้ำครับ ขอตัวที่หาซื้อได้อ่ะครับ
            ถ้ารอปีหน้า ตัวใหม่ออกแล้วจ้า เร็วขึ้น 30%

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
              http://www.mediafire.com/?3aa7yz5nxfkb97z

Linpack LinX 0.6.4 10.3.7.012 AVX Edition

รันบน AMD ได้ซะที -_-'
              ตัวเดิมเลยครับ รันไม่ได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ตัวเดิมเลยครับ รันไม่ได้
                รันไม่ได้เหมือนกัน เงียบสินท

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
                  ใช้ HDD ก็ทำให้บูทเร็วได้เหมือนกันครับ

คือ ลงโปรแกรมเท่าที่ใช้งาน, ปิด startup ที่มันไม่จำเป็น, จัดเรียงข้อมูลบ่อยๆ

เครื่องผมตั้งแต่กดรีสตาร์ทถึงบูทเครื่องจนพร้อมใช้งาน ใช้เวลาประมาณ 60-70 วิครับ

โปรแกรมก็ลงเอาไว้เยอะพอสมควร (K53TA แรม 4GB, 7 Ulti 64bit)
                  ตอนนี้เหลือ 52 วิละครับ start up เยอะนิดหน่อย gatged อีก7 อัน รีเครื่องก็เร็วละครับ เสียอย่างเดียว ชอบค้าง TT

Comment

• Originally posted by bigalong View Post
                    ถ้ารอปีหน้า ตัวใหม่ออกแล้วจ้า เร็วขึ้น 30%
                    งั้นไว้ปีหน้ามกราจะมาถามใหม่น่ะครับยังไม่รีบซื้อ ฮ่าๆ

Comment

• วันนี้ลง battlefield3 ครับ เล่นไปนิดหน่อยยังไม่เจอกระตุก แต่มันไม่มีเสียงอ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องไปปรับแก้ตรงไหนเปล่าครับ (Asus K53TA)

แล้วก็ผมลอง clock ไปที่ 2.2GHz ดู อุณหภูมิ max ปาเข้าไป 90 เลยครับ ไม่ทราบว่าระดับอุณหภูมิที่ปลอดภัยไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ห้องธรรมดา ไม่ควรเกิน 90
                        แต่ถ้าห้องแอร์แล้วยัง 90 อันนี้ก็หนักล่ะครับ - -
                        เอาจริงๆให้อยู่แถวๆ 80 ดีกว่า

ส่วนไม่มีเสียงอันนี้ไม่รู้จริงๆ ไม่น่าเกี่ยวกับเครื่อง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ห้องธรรมดา ไม่ควรเกิน 90
                          แต่ถ้าห้องแอร์แล้วยัง 90 อันนี้ก็หนักล่ะครับ - -
                          เอาจริงๆให้อยู่แถวๆ 80 ดีกว่า

ส่วนไม่มีเสียงอันนี้ไม่รู้จริงๆ ไม่น่าเกี่ยวกับเครื่อง
                          ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองงมๆหาดู

ถามคุณวีต่ออีกนิดครับ โปรแกรม k10stat เราต้องเปิดค้างไว้มั๊ยครับมันถึงจะโอเวอร์คล๊อก เพราะเห็นว่าพอกด ok ไปแล้วเหมือนโปรแกรมมันก็ปิดไปเลย ใน task bar ก็ไม่มี

Comment

• เปิดค้างไว้ใน Taskbar ก็ให้ทำ Shortcut มาที่หน้าจอ
                            Properties แล้วใส่คำสั่ง -StayOnTray ต่อท้ายตรงช่อง Target (เว้นวรรค 1 ที แล้วพิมพ์)

Comment

เปิดค้างไว้ใน Taskbar ก็ให้ทำ Shortcut มาที่หน้าจอ
                              Properties แล้วใส่คำสั่ง -StayOnTray ต่อท้ายตรงช่อง Target (เว้นวรรค 1 ที แล้วพิมพ์)
                              ขอบคุณครับ ^^

Comment

• Originally posted by wizard1st View Post
                                2.7 - 2.8 เลยครับ ลอง 2.9 ด้วยก็ดีครับ ฮ่า ๆ
                                ใจไม่ถึงครับ ฮ่าๆๆ

มือใหม่ด้านการโอเวอร์คล๊อกด้วย = =

Comment

Working...
                                X