Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มายกมือว่าไม่เป็นอีกเสียงครับ

(แต่ปกติผมปิด Powerplay นะ แล้วก็ตั้ง Enable AMD Steady Video ไว้ ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย จะลองก็ได้ครับ)

Comment

• พณฯท่าน ใด รวบรวมกระทำการ เทส ไดรเวอร์ แต่ล่ะเวอร์ชั่น บ้างอย่างเห็นผล

Comment

• Originally posted by megared View Post
        4.Version 12.1 Beta ตอนนี้รับกับเกมส์ Assasin Creed Revelation ไหมครับเพราะเห็นรายละเอียดของ 11.11b มันปรับค่าเกี่ยวกับการ Cross fire
        เล่นแล้วไม่มีปัญหา เฟรมเรตนิ่งกว่า 11.11 แต่ก็มีตกบางช่วง

Comment

• ผมลองไล่ๆหาสาเหตุดู มันน่าจะเป็นตอนที่เปิดเครื่องด้วยแบต แล้วปรับ power4gear เป็น battery saving ครับ

ผมชอบใช้โหมดนี้เวลาใช้แบต มันประหยัดไฟดี เพราะว่าใช้แค่เล่นเน็ตกับดูหนังเฉยๆ

ปล.เมื่อกี้ลองอัพไบบอสเป็น 211 รู้สึกว่าจอมันเนียนแปลกๆ จะดาวน์กลับดีมั้ยเนี่ย ไม่คุ้นเคย
          Last edited by Benz_36; 2 Dec 2011, 18:44:46.

Comment

• จะเข้าไปโหลดไบออสมาลองสักหน่อย แต่ดันเลือกซีรีย์กับรุ่นไม่ได้ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ -.-

Comment

• ใช้ FF โหลดหรือป่าวครับ ลองใช้ ie โหลดดู

Comment

• ขอบคุณ คุณ V-FrIeNd และคุณ grantado นะครับ ที่เข้ามาตอบคำถามของผมครับ

Comment

• Originally posted by regency View Post
                  ใช้ FF โหลดหรือป่าวครับ ลองใช้ ie โหลดดู
                  ใช้กุเกิ้ลโครมน่ะครับ ลอง ie แล้วก็ไม่ได้เหมือนกัน -.-

ไม่เป็นไร รอ asus live มันอัพเดทให้ละกัน -..-

Comment

• ของผมไปได้ไกลกว่านั้นนิดนึงครับ เลือกซีรี่ย์ได้ แต่เลือกรุ่นไม่ได้ 55

ให้ใช้ตัวค้นหาในช่องทางซ้ายมือบนแทนครับ พิมพ์ชื่อรุ่นลงไป แล้วกด search info ได้เลย

Comment

• Originally posted by kkungvs1 View Post
                      ใช้กุเกิ้ลโครมน่ะครับ ลอง ie แล้วก็ไม่ได้เหมือนกัน -.-

ไม่เป็นไร รอ asus live มันอัพเดทให้ละกัน -..-
                      http://www.asus.com/Notebooks/Versat...43TA/#download
                      นี่ร่ะครับ

Comment

• ทำไมของผมเลือกรุ่นในเวปของ Asus เป็น K53TA แล้ว Bios ไม่มี ver.211 ล่ะครับ
                        แต่ของ K43TA มี ver.211 เลยไม่กล้าลอง

มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ

Comment

• @Benz_36

@pae_zaa

ขอบคุณครับ อัพเสร็จเรียบร้อย 0/

Comment

• Originally posted by 123abcd View Post
                            ทำไมของผมเลือกรุ่นในเวปของ Asus เป็น K53TA แล้ว Bios ไม่มี ver.211 ล่ะครับ
                            แต่ของ K43TA มี ver.211 เลยไม่กล้าลอง

มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
                            เป็นเหมือนกันครับ

แต่ว่า K43TA กับ K53TA ใช้ไบออสด้วยกันได้ครับ สามารถเอาของ K43TA มาลงได้เลย

แต่ผมก็แปลกใจอยู่เหมือนกัน ทำไมในหน้าของ K53TA ถึงไม่มี

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
                              เป็นเหมือนกันครับ

แต่ว่า K43TA กับ K53TA ใช้ไบออสด้วยกันได้ครับ สามารถเอาของ K43TA มาลงได้เลย

แต่ผมก็แปลกใจอยู่เหมือนกัน ทำไมในหน้าของ K53TA ถึงไม่มี
                              เป็นเหมือนกันครับ งงอยู่เหมือนกัน ไม่กล้าอัพ 211 เหมือนกันครับ . (K53TA)

Comment

• K53TA อัพเป็น 211 แล้วครับ ไม่มีอะไรเปลี่นยแปลง แต่ก็ขออัพไว้ก่อน
                                Last edited by winny6969; 3 Dec 2011, 01:16:01.

Comment

Working...
                                X