Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ลงแบบ Express มันก็จะลงไม่ครบ ขาดโปรไฟล์มั้ง
    โปรไฟล์นี้ คืออะไรอะครับ แล้วไม่มีเป็นไรไหมครับ ไม่อยากลงใหม่อะครับ ลงยากมากๆ

Comment

• ลองลดไฟให้ต่ำสุดๆ ดู ไม่ค้าง ขณะรัน ทำงานอื่นๆ ไปด้วย
      ไม่จอฟ้า

Link รูปชัดๆ<--

3-12-2554 8-02-31.jpg
      Last edited by fixitmodify; 3 Dec 2011, 08:20:39.

Comment

ผมจะลงอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอต้องลบทั้ง2ตัวเลยใช่ปะครับ

ปล.K53TA

Comment

• ไปเห็นไอ้นี่มา ราคาถูกเหมือนกันแหะ ไม่รู้มีของโน้ตบุคด้วยรึเปล่า ว่าจะเพิ่มแรมเป็น 8 GB พอดีเลย รอซักพักอาจมีคนแถวนี้ไปสอยมารีวิว อิอิ

Comment

พี่้น้อง ลงเวอร์ชั่นใหม่ทำไมมันเป็นแบบนี้หว่า แปลไม่ออก

Comment

• ^
              ลงจากที่ไหนหรอครับ เหมือน Avivo จะคนล่ะตัวกันเลย หรือไม่มีมากกว่า

Comment

• 12.1 beta จะเป็นแบบนี้แล้ว
                ถ้าลบและลงแบบถูกต้องครบถ้วนสมบูรณ์นะ

ถ้าเวอร์ชั่นใหม่ตรงเมนูด้านซา้ย Video จะแยกส่วน ระหว่าง Color (แบ่งเป็น Basic กับ Advanced อีก) กับ Quality และด้านขวาที่ให้ปรับก็ไม่เหมือนกัน
                เวอร์ชั่นเก่าจะมี Video Settings อันเดียว เซ็ตรวมกันในนั้นหมด

Last edited by V-FrIeNd; 3 Dec 2011, 17:11:00.

Comment

• [AIO] AMD Catalyst 11.11 WHQL (8.911.0) Win7 ตัวนี้ครับ เดิมเป็น 10.9 แล้วลงใหม่เป็น [AIO] AMD Catalyst 11.10 WHQL (8.902.0) Win7 ก็ยังเป็นอยู่เลยลงตัวแรกคิดว่าจะหายดีก็ยังเป็นแบบนั้นอยู่ครับ วิธีลงผมทำตามนี้ *****วิธีถอนการติดตั้งไดร์เวอร์ ATI (AMD)**** ลง PC ครับ
                  Last edited by tommy5600; 3 Dec 2011, 17:19:04.

Comment

• สรุปว่าลงมาตั้งแต่ 10.9 ลง 11.10 แล้วลง 11.11

ส่วนวิธีลบทำใหม่แล้วครับ โหลดวิธีลบใหม่ แล้วก็โหลด 12.1 ไปลงแทนเลย

แต่ส่วนตัวคิดว่าเป็นที่ตัว font ของ windows (Unicode) มากกว่า ปัญหาที่ CCC

Comment

• แต่ตัวเดิม 10.9 ปกติดีครับ เลยงงเลย เดี๋ยวโกสตัวเก่ากลับมาใช้ก่อน

Comment

• พี่ครับ รบกวนถามหน่อยครับ คือผมพยายามที่จะติดตั้งDriver vga catalyst 11.11 ในโน๊ตบุ๊คผม แต่มันมีข้อความขึ้นมาว่า Catalyst install manager failed to initialize Detection manager ทำให้ผมไม่สามารถลงไดรฟ์เวอร์การ์ดจอได้ครับ พอผมกดRemove มันก็มี eror อีก ทำให้Remove ไมไ่ด้ รบกวนพี่ๆช่วยผมแก้ไขปัญหาหน่อยนะครับ
                        ปล. ผมใช้ msi gx640 ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• ใช้ windows installer cleanup ลบเอาครับ

http://www.softpedia.com/get/Securit...-Utility.shtml

Comment

• ขอบคุณมากครับ ตะกี้ผมลองลงแบบ Manual ดู ปากฏว่า จอฟ้า แล้วรีสตาร์ทเอง แต่ตอนนี้ มันขึ้นเป็น 11.11 แล้ว แสดงว่า จอฟ้าครั้งนี่มีประโยชน์ ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

• ไม่เป็นไรครับ

Comment

• วันนี้ไปช่วยพ่อเลือก NB สรุปได้ ACER Aspire 4250 (AMD E-450) ลองเล่นๆดูก็โอเคดีครับ

แต่แอบเซ็ง body นี้ไม่มี ตัวแสดงไฟกะพริบเวลาบูทคอมง่ะ มีแค่ Power กะ Batt 2 อันเอง

Comment

Working...
                                X