Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง Aspire One 522 (AMD C-50) ฮาร์ดดิสก์ใกล้เต็มล่ะ แต่ยังดูไฮเดฟได้เนียนอยู่เหมือนเดิม อิอิอิ
    เมื่อไหร่จะมีแบบ 7MM เกิน 500GB หว่า

ปล. ช่วงนี้เบื่อคนมากมาย

Comment

• ถามหน่อยนะครับว่า

ถ้าเปลี่ยน HD เป็น 7200 รอบแล้วมันจะทำให้ใช้งานแล้วลื่นขึ้นเยอะมั้ยครับ ไม่ทราบว่าท่านว่ามันคุ้มมั้ยหน่ะครับ

แล้วพวกดูหนัง BD MKV เนี่ยครับ 7200 นี่มันช่วย ให้เนียนลื่นขึ้นบ้างป่าวครับ ไม่รู้ผมรู้สึกไปเองป่าวนะครับ คือ ผมใช้ PC ต่อออก LED รู้สึกว่ามันลื่นกว่า หน่ะครับ

แต่ของ NB มันก็ไมได้กระตุก อะไรนะครับ เพียงแต่เหมือนบางจังหวะมันเหมือนหน่วงนิดๆ บอกไม่ถูก
      Last edited by winny6969; 4 Dec 2011, 01:02:50.

Comment

• ผมว่าสอยพวก SSD มาดีกว่าครับ ดูราคา HDD ตอนนี้แล้ว......

SSD Vertex Plus 120GB = 4,500 บาท ร้าน Saveway

ส่วน HDD ตัวเก่าก็เอาไปใส่ Box USB3.0 ของ Smart Drive ก็ได้ประมาณ 400 กว่าบาท

ส่วน BD MKV ฮาร์ดดิสก์แทบไม่มีผลเลย ผมดูใน WD Green เก่าๆก็มีค่าเท่ากัน
        ซีพียู 2 คอร์ขึ้นไป (จะให้ดี 3 คอร์ ขึ้น) + การ์ดจอ AMD HD Series ก็ดูได้ลื่นๆเนียนๆแล้ว

เรื่องหน่วงๆ ดีเลย์ ต้องลองดู Codec ใหม่อีกที ลบแล้วลงใหม่ หรือรีเซ็ตตั้งค่าใหม่

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ผมว่าสอยพวก SSD มาดีกว่าครับ ดูราคา HDD ตอนนี้แล้ว......

SSD Vertex Plus 120GB = 4,500 บาท ร้าน Saveway

ส่วน HDD ตัวเก่าก็เอาไปใส่ Box USB3.0 ของ Smart Drive ก็ได้ประมาณ 400 กว่าบาท

ส่วน BD MKV ฮาร์ดดิสก์แทบไม่มีผลเลย ผมดูใน WD Green เก่าๆก็มีค่าเท่ากัน
          ซีพียู 2 คอร์ขึ้นไป (จะให้ดี 3 คอร์ ขึ้น) + การ์ดจอ AMD HD Series ก็ดูได้ลื่นๆเนียนๆแล้ว

เรื่องหน่วงๆ ดีเลย์ ต้องลองดู Codec ใหม่อีกที ลบแล้วลงใหม่ หรือรีเซ็ตตั้งค่าใหม่
          ขอบคุณมากๆ ครับ ประธานคลับใส่ใจ มากมาย ขอบคุณอย่างจริงๆ ครับ

Comment

• Originally posted by winny6969 View Post
            ขอบคุณมากๆ ครับ ประธานคลับใส่ใจ มากมาย ขอบคุณอย่างจริงๆ ครับ
            ผมตัดสินใจซื้อ AMD เพราะมีคนอย่างท่านประธานนี่แหละครับ ฮ่าๆๆ

Comment

• เข้ามานั่งอ่านเพลินๆ อิอิ หลังจากไม่ได้เข้ามาพักใหญ่ๆ

โหลด NFS The-Run อยู่ เล่นได้เรื่องยังไงกับ A4 เด๋วมารายงานครับ.

Comment

• OCCTPT โปรแกรมไว้เทสความเสถียรของไฟ ซีพียู แรม การ์ดจอ อีกโปรแกรม Download

การตั้งค่า OCCTPT (ลง AIDA64 ด้วย ใช้เป็นตัววัดอุณหภูมิ)

กดเทสแบบ Power Supply ไปเลย โหดสุดๆ
                A6-3400M คล็อก 2.2 GHz ไฟ 1.150v ณ อุณหภูมิห้องประมาณ 30 องศา
                5 นาที ก็ 90 องศาแล้ว เทสทั้ง ซีพียู+แรม+การ์ดจอ พร้อมกัน

ปล. แต๊บไม่รู้ด้วยนะ

Comment

• ใจมัน ถวิลหา.. ให้ลอง

Comment

• Comment

• เกาเหลา สมัยนี้ ใส่เสมอ จิม ทุกวงเลย ชอบ..

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        OCCTPT โปรแกรมไว้เทสความเสถียรของไฟ ซีพียู แรม การ์ดจอ อีกโปรแกรม Download

การตั้งค่า OCCTPT (ลง AIDA64 ด้วย ใช้เป็นตัววัดอุณหภูมิ)

กดเทสแบบ Power Supply ไปเลย โหดสุดๆ
                        A6-3400M คล็อก 2.2 GHz ไฟ 1.150v ณ อุณหภูมิห้องประมาณ 30 องศา
                        5 นาที ก็ 90 องศาแล้ว เทสทั้ง ซีพียู+แรม+การ์ดจอ พร้อมกัน

ปล. แต๊บไม่รู้ด้วยนะ
                        ลดไฟเหลือ 1.0875 2.2Ghz ไม่เกิน 63 นะจ้ะ อิอิ

Comment

• Comment

• อยากมีครูแบบนี้จัง

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                              คลิปในดวงใจ อิอิ

Comment

เป็นแบบนี้่อะครับ Lenovo Z475
                                Win 76 BIT ครับ

Comment

Working...
                                X