Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tanachai View Post
    [ATTACH=CONFIG]1469796[/ATTACH]

เป็นแบบนี้่อะครับ Lenovo Z475
    Win 76 BIT ครับ
    ดูจากรูปเหมือนจะเพิ่งลงวินเเล้วยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์เลยนะครับ

Comment

• Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        อ๊ากมาได้ไงเนี่ย 1883

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ได้อย่างไรมาครับท่าน

Comment

• http://www.mediafire.com/?k5c0psin8ypkr26

Comment

• เอากันให้คุ้มสุดๆๆ cpu ก้ oc VGA ก้ oc AMD

Comment

• เอาด้วยคน

Comment

• อยากได้ห้องเย็นๆ จะเอา 3.0+650/1000

Comment

• ผมเทส 2.5 + 700/950 เอง แต่เครื่องยังเย็นมาก พัดลมยังหมุนเบาอยู่เลย

Comment

• รบกวนหน่อยครับ ซื้อ dell n4050 มา ไม่ทราบว่าต้องลงไดร์เวอร์ไรมั่งหรอครับ ที่ร้านลงมาให้เหมือนจะมั่วๆเลย การ์ดจอ6400m ก็กลยแายเป็นชื่ออะไรไม่รู้ ปรับการ์ดจอก็ไม่ได้เลยครับ ใน device manager ก็ขึ้นเครื่องหมายตกใจที่การ์ดจออะครับ ลบไดร์เวอร์ amd ลงใหม่หลายรอบแล้วก็ไม่หายอะครับ ลง catalyst ก็ไม่ได้ด้วยอะครับ

ปัญหาเยอะไปไหมเนี่ย รบกวนแนะนำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                        อยากได้ห้องเย็นๆ จะเอา 3.0+650/1000
                        เดี่ยวนี้เขาเล่นกันที่ 3.0 แล้วหรอครับ โหดมาก เรายังอยู่ที่ 2.0 อยู่เลย ชอบเย็นๆๆ

Comment

• Bench ขำๆ เฉยๆ ครับ เผื่อ 3D06 มี 10k กะเค้าบ้าง

Comment

• ผมมีความรู้สึกว่า ตอนบูทเข้า os มาแล้ว

กว่ารอ gadget ขึ้นให้ครบ แค่ 3 อันเอง ทั้งๆ ที่บน desktop ก็ไม่มีอะไรเลย โล่งๆ ผมเอาซ่อนไว้ที่ start menu หมด

มันค่อนข้างช้ามากเลย อย่างน้อยก็ราวๆ 3-4 นาทีได้

ตั้งแต่กดปุ่มเปิดเครื่อง จนถึงเริ่มเปิดใช้โปรแกรมต่างๆ ได้โดยไม่หน่วง

ไม่รู้ว่า มันผิดปกติหรือเปล่าครับ?

ตอนแรก สงสัยว่า hdd จะมีปัญหา แต่ลอง เอา HD Tune Pro ลอง test HDD ก็ไม่เจอ bad

min 47mb/s .... max 89mb/s .... เฉลี่ยก็ราวๆ 70mb/s

A6-3400m 1.4 oc 2.2 1.087 vl .... ram 8 1333 .... hdd hitachi 500gb

Comment

• 3-4 นาที!

เอ๊ะ ช้ามาก.. อาการนี้น่าลองเซ็ต MSConfig แล้วตั้ง 4 Processors ตรง Boot > Advance Option ละฮะ

แต่ถ้าอยากไว 20 วิ +/- SSD รอท่านอยู่ ฮี่ๆ

Comment

• เครื่องผมมีปัญหา เวลาเปิดเครื่องครั้งหนึ่งโดยเสียบปลั๊กแล้วปิดเครื่อง พอเปิดใหม่โดยไม่ได้เสียบปลั๊ก ตอนมันบูสถึงหน้าจอเดกท๊อปมันจะค้าง เป็นจอลาย แล้วก็เป็นจอฟ้าเลยใครเคยเป็นบ้างครับ

Comment

Working...
                                X