Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าแล้ว Samsung -*-
    รู้สึก 11.9 จะไม่เป็นนะครับ

Comment

• -*- เมื่อสามปีก่อนตอนได้การ์ดจอมาใหม่ๆก็เคยลอง ตอนนั้นก็เป็นครับ ไดร์เวอร์สมัยนั้นแหละ แต่ตอนนั้นคิดว่าสายไม่ดีมั้ง ตอนนี้ได้สายใหม่มาอาการเหมือนเดิมเป๊ะ ไดร์เวอร์ก็ต่างกันตั้งสามปี มันยังเหมือนเดิมเลย

Comment

• ผมลงไดเวอร์การ์ดจอตัว 11.11

แล้วมันเห็นการ์ดจอเป็น %AMD68C1.2% ในเครื่องการ์ดจอเป็น 5650

อย่างนี้ปกติมั้ยครับ

Comment

• ได้แล้วครับท่านประธานปรับใน ccc ให้ overscan เป็น 0% แล้วภาพมันจะล้นขอบจอออกไป ทั้งบนล่าง ซ้ายขวา แล้วก็ไปปรับเมนูที่หน้าจอ ปกติเดิมใช้แบบ 16:9 ปรับเป็น Screen Fit แล้วปรับให้พอดีขอบเอง -0-

วิธีการดูตลกๆ แต่แสงยังสว่างจ้าเหมือนเดิม ตอนใช้ DVI ก็ปรับพอดีแล้วแท้ๆ

Comment

• Originally posted by SnutGer View Post
            ผมลงไดเวอร์การ์ดจอตัว 11.11

แล้วมันเห็นการ์ดจอเป็น %AMD68C1.2% ในเครื่องการ์ดจอเป็น 5650

อย่างนี้ปกติมั้ยครับ
            http://www.mediafire.com/?c69b53gpn63fy31

โหลดไฟล์นี้ไปทับใน
            [AIO] AMD Catalyst 11.11 WHQL (8.911.0) Win7\Packages\Drivers\Display\W76A_INF

แล้วลงใหม่ครับ

ปล.7 64 บิทนะ

Originally posted by senior View Post
            ได้แล้วครับท่านประธานปรับใน ccc ให้ overscan เป็น 0% แล้วภาพมันจะล้นขอบจอออกไป ทั้งบนล่าง ซ้ายขวา แล้วก็ไปปรับเมนูที่หน้าจอ ปกติเดิมใช้แบบ 16:9 ปรับเป็น Screen Fit แล้วปรับให้พอดีขอบเอง -0-

วิธีการดูตลกๆ แต่แสงยังสว่างจ้าเหมือนเดิม ตอนใช้ DVI ก็ปรับพอดีแล้วแท้ๆ
            แสงจ้า ตอนผมต่อออกทีวีก็เป็น แต่ปรับในทีวีแก้

Comment

• สุดๆได้ประมาณนี้ล่ะ (2.5 + 780/975)

2.6 + 780+1000 ได้น้อยกว่านี้ 10 คะแนน - -

ถ้าลากออนบอร์ดได้นี่ น่าจะแรงขึ้นอีกจม เหมือนโดนดึง

Comment

• ใครมีปัญหาแบบผมไหมครับ เสียบ external hard disk USB 3.0 แล้วเด้ง แต่กับ USB 2.0 ใช้ได้ปกติ ของผมรุ่น K43TA-VX005D อ่ะครับ
                Last edited by AbST2acT; 7 Dec 2011, 00:55:35.

Comment

• ไม่ทราบว่าถ้าผมจะใช้การ์ดเดี่ยวของ SX119D คือ 6650 ผมต้องทำอย่างไรครับ

หรือเพียงแค่ติ๊กเอาคำว่า Crossfire ออกก็ใช้ได้แล้วหรอครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• เมื่อกี้ลอง OC K43TA @2.5+OC GPU 780/975 เล่น NFS THE RUN ปรับ สุดหมด Ultra all ปรากฎว่าเฟรมเรท30ตลอดนิ่ง ๆ เลยจ้า GTX460m ที่ว่าแน่ ๆ คงอายเลย อิอิ

Comment

• จะอีกนิดจะ 1900 ละ

Comment

• @2.5+770/975 ได้คะแนน 3DMark11 แค่ 1680 เองอะครับ TT

Comment

• 3.0 เทสต์จบ แต่คล็อกได้น้อยกว่าของประธานง่ะ 6650... //หลบออกไปแบบเซ็งๆ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                            3.0 เทสต์จบ แต่คล็อกได้น้อยกว่าของประธานง่ะ 6650... //หลบออกไปแบบเซ็งๆ
                            ใช้ไฟไปเท่าไหรครับ 3.0

Comment

• clock GPU ไม่ได้เลย TT เริ่มจาก 780/975 ลดลงมา เหลือ 770/975 พอเปิด 3dmark11 ปุป แต๊บปัป เลยอะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                http://www.mediafire.com/?c69b53gpn63fy31

โหลดไฟล์นี้ไปทับใน
                                [AIO] AMD Catalyst 11.11 WHQL (8.911.0) Win7\Packages\Drivers\Display\W76A_INF

แล้วลงใหม่ครับ

ปล.7 64 บิทนะ
                                7 32 ครับ ทำได้เหมือนกันปะครับ

Comment

Working...
                                X