Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า GFlops เท่านี้ผิดปกติไหมครับ

ผมรู้สึกว่านาทีต่อรอบนี่นานมากเลย เฉลี่ยเกือบ 15 นาที/รอบ

A4-3300M@ 2.5
    Ram 8Gb แต่ตอน test ใช้ได้แค่ 5120 Mb กด Mem All มันจะขึ้น memory ไม่พอตอน test

ปล. Spec นี้มีใครเล่น BF3 Multiplayer ได้มั่งครับ [VGA HD 6650M 1GB]
    ของผมตัวเกมส์ปิดไปเองตอน join server แต่ single play เล่นได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      คล็อกแต่ซีพียู 2 GHz
      เกมปรับ 1366 x 768 High
      OK ขอบคุณคร้าบบบ

Comment

• Originally posted by vakabayashi View Post
        ขอบคุณครับ ทำได้แล้ว

สงสัยอีกนิด OC GPU นี่เราจะใช้ครั้งไหนก็ต้องทำตามขั้นตอนทุกครั้งใช่ไหมครับ

ตามไฟล์ที่แนบมา........"ก่อนจะใช้ MSI Afterburner ให้กดใช้ ULPS Disable แล้ว Restart เสียก่อน ถึงจะมา Overclock ใน MSI Afterburner ได้........"

ไม่มีวิธีแบบว่าตั้งค่าครั้งเดียว เปิดเครื่องมาใช้ได้เลยเหรอครับ
        ตอบผมหน่อย

Comment

• เปิดเครื่องครั้งเดียวพอครับ

Comment

• Last edited by V-FrIeNd; 9 Dec 2011, 19:34:38.

Comment

• จะแตะ1900แล้ว

Comment

• ขับรถผ่าน เจอป้าย แฟลชไดร์ฟ 4gb 99 บาทเท่านั้น ที่ตึกคอมชลบุรี 0.0

ชลบุรียิ้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม ^_____________^

Comment

• กล้วยทอดแล้วครับ Flash Bios 211 แล้วมันก็ค้างหน้าจออยู่นานเลยครับไม่ได้ Cap รูปไว้ด้วยครับ แต่รุ้สึกเหมือนหน้าต่าง dos เหมือนเครื่องแฮ็ง ผมก็เลยกดปุ่ม power ปิดเครื่องไปเลย เราจะกลับมาใช้ตัว 207 เหมือนเดิมได้ไหมครับ กลัวว่าจะไม่สมบูรณ์ แล้วมันขึ้นรูป

CPU-Z

ช่วยหน่อยคร้าบท่านประธาน ก่ะว่าจะลง win ใหม่ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันป่าวครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ถ้าจะกลับมาใช้ 207 ต้องแฟลชในดอส
                    แต่น่าจะสมบูรณ์แล้วแหล่ะ
                    ถ้าแฟลชไม่สมบูรณ์ คงเปิดไม่ติด หรือมีปัญหาไปล่ะ

Comment

• ท่าน V ครับ การ OC VGA นี่มันทำให้ การ์ดจอแยกอขงเราตื่นตลอดเวลารึเปล่าครับ
                      เท่าที่ผมเช็คจาก GPU-Z ค่า Default Clock ตอนผมเปิดเครื่องอย่างเดียวไม่ได้ทำอะไรเลยจะอยู่ที่
                      0/27 แต่หลังจาก OC จะอยู่ที่ 100/150 อะครับ คืออยากทราบว่า เกิดจากอะไรครับ
                      และ มีวิธีที่ OC แล้ว Default Clock ตอนไม่ใช้งานอยู่ที่ 0/27 มั้ยครับ

Comment

• ที่มันตื่นตลอดเพราะไปปิด ULPS ครับ

ถ้าไม่ปิด ก็น่าจะ oc ไม่ได้ ถึงต้องให้ปิด โดยใช้ไฟล์ reg กดเปลี่ยนเอา

Comment

• อ่อ ขอบบคุนมากครับ กระจ่างแล้วครับ ^.^

Comment

• ท่านวีครับ รบกวนเทส The run ด่าน New york ที่ขับในเมืองได้ไหมครับ ว่าเฟรมเรทเท่าไหร่ ผมปรับ 1366*768 all high @2.7+780/1000 เฟรมเรทเน่าสุด18 อะครับ ส่วนใหญ่จะ 22-24 เลยอยากเห็นท่านวีเทสดูบ้าง รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

• แม่เจ้า 06 แตะหมื่นไปแล้ว

Comment

• เอากะเขามั่ง

Comment

Working...
                                X