Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะกลับมาใช้ 207 ต้องแฟลชในดอส
    แต่น่าจะสมบูรณ์แล้วแหล่ะ
    ถ้าแฟลชไม่สมบูรณ์ คงเปิดไม่ติด หรือมีปัญหาไปล่ะ
    เอาอย่างนั้นเลยนะครับท่าน V ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by grantado View Post
      เอากะเขามั่ง
      อันนี้ตั้งอะไรบ้างครับ ผมตั้ง 2.7+730/1000 ได้แค่ 1810 เองครับ

Comment

• Originally posted by bigalong View Post
        อันนี้ตั้งอะไรบ้างครับ ผมตั้ง 2.7+730/1000 ได้แค่ 1810 เองครับ
        2.6 +750/1000 อุณภูมิการ์จอพุ่งโหดมาก ล่อไป 97 c

Comment

• new york นี่ stage ไหนหรอครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            new york นี่ stage ไหนหรอครับ
            ที่พึ่งขึ้น new york มาด่าน2อะครับ

Comment

• Originally posted by grantado View Post
              2.6 +750/1000 อุณภูมิการ์จอพุ่งโหดมาก ล่อไป 97 c
              ผมปรับ 2.2+780/1000 แค่ 80 นะครับสูงสุด เล่น The run

Comment

• ลองเล่นมาทุก stage ก็ลื่นดีนะ ไม่ได้คล็อกเลยด้วยซ้ำ (คล็อกแต่ซีพียู 2.0 GHz)

Comment

• Originally posted by bigalong View Post
                  ผมปรับ 2.2+780/1000 แค่ 80 นะครับสูงสุด เล่น The run
                  ตอนเทส 3d11 ครับผมดูกับ msi afterburner ที่GPU2 ไม่ได้ดูกับ HWmonitor

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ลองเล่นมาทุก stage ก็ลื่นดีนะ ไม่ได้คล็อกเลยด้วยซ้ำ (คล็อกแต่ซีพียู 2.0 GHz)

อ้อ Stage8 ครับ ตอนนี้ผมเล่นอยู่ เฟรมเรทแค่ 20 2.2/750/1000 อะครับ TT

Comment

ตอนเทส 3d11 ครับผมดูกับ msi afterburner ที่GPU2 ไม่ได้ดูกับ HWmonitor
                      ใช่ครับ ผมดูที่ MSI สงสัยเพราะพัดลมดูดของผม อิอิ

Comment

• อ๋อ ชิคาโกนี่เอง

เจอแสงเยอะๆก็เหลือเฟรมเรตตก (เหลือประมาณ 25) แต่ไม่มีแสงก็กลับมา 30
                        แต่ไม่เคยตกต่ำกว่า 25 ลื่นดี ไม่มีสะดุด

Comment

• ใช้ไดร์เวอร์อะไรหรอครับท่านวี

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...1#post36346046

Comment

• วิธีเซ็ตให้ K-Lite (MPC-HC) ดูไฟล์ avc 10bit แล้วภาพไม่แตก

ถ้าใช้ CoreAVC อยู่ ให้ทำขั้นตอนนี้ด้วย

Last edited by V-FrIeNd; 10 Dec 2011, 13:29:53.

Comment

• รบกวนถามทีนะครับว่าAsus K53T-SX119D

- มันดึงพลังของ SSD SATA2 สูงสุดใส่มั้ยครับ ใช้ SATA3 ไปก็มีค่าเท่ากันใช่มั้ยครับ
                                - อยากรบกวน SSD รุ่นสุดคุ้ม ที่ควรซื้อขนาด 120GB ให้ซักตัวครับ(ท่าน V Friend เคยแนะนำ Vertex Plus แต่ตัวนั้นมัน SATA 1 และราคาผมว่าเพิ่มอีกนิดได้ 2 แล้วหน่ะครับ หรือตัวนี้คุ้ม แล้วหน่ะครับ)

ขอบพระคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X