Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by winny6969 View Post
    รบกวนถามทีนะครับว่าAsus K53T-SX119D

- มันดึงพลังของ SSD SATA2 สูงสุดใส่มั้ยครับ ใช้ SATA3 ไปก็มีค่าเท่ากันใช่มั้ยครับ
    - อยากรบกวน SSD รุ่นสุดคุ้ม ที่ควรซื้อขนาด 120GB ให้ซักตัวครับ(ท่าน V Friend เคยแนะนำ Vertex Plus แต่ตัวนั้นมัน SATA 1 และราคาผมว่าเพิ่มอีกนิดได้ 2 แล้วหน่ะครับ หรือตัวนี้คุ้ม แล้วหน่ะครับ)

ขอบพระคุณมากครับ
    ผมใช้ OCZ Agil3 120 GB วิ่งสูงสุด265ครับ แนะนำ Vertex2 120GB ครับ

Comment

• Vertex Plus มัน SATA2 ครับ
      ตัว 120GB R 250 W 160

ที่แนะนำเพราะมันถูกดี 4,500 ...

Comment

• Originally posted by bigalong View Post
        ผมใช้ OCZ Agil3 120 GB วิ่งสูงสุด265ครับ แนะนำ Vertex2 120GB ครับ
        ช่วยเลือกอีกนิดครับ เห็น Vertex2 กับ Solid3 ราคามันใกล้ๆ กัน ถ้าเอา Solid3 มันจะดีกว่ามั้ยครับ เรื่องเอาไปขายต่อในอนาคต

Originally posted by V-FrIeNd View Post
        Vertex Plus มัน SATA2 ครับ

ที่แนะนำเพราะมันถูกดี 4,500 ...
        ขอบคุณครับ แล้วก็ขอโทษนะครับ ผมดูไม่ดีเองครับ คุณ วี คิดว่าตัวนี้คุ้มค่าเงินที่จ่ายไปสุดแล้วมั้นหรอครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• ถ้าเผื่ออนาคตก็เอาตัวที่เป็น SATA3 มาแหล่ะครับ

เครื่องผมเองก็ใช้ SATA3 Crucial M4 128GB
          ตอนแรกเข้าใจว่าโน้ตบุ๊คนี้เป็น SATA3 เนื่องจากชิบเซ็ต Hudson A75M รองรับ SATA3
          แต่ใส่แล้ววิ่ง 265 ซะงั้น ดูไปดูมาชิบเซ็ต A68M มาไงก็ไม่รู้ มันชิบเซ็ตที่ใช้ใน Brazos 2 เหมือนโดน Asus หลอกจับยัดชิบเซ็ตมั่วเต็มๆ

Comment

• Originally posted by bigalong View Post
            Originally posted by V-FrIeNd View Post
            Vertex Plus มัน SATA2 ครับ

ถ้าเผื่ออนาคตก็เอาตัวที่เป็น SATA3 มาแหล่ะครับ

เครื่องผมเองก็ใช้ SATA3 Crucial M4 128GB
            ตอนแรกเข้าใจว่าโน้ตบุ๊คนี้เป็น SATA3 เนื่องจากชิบเซ็ต Hudson A75M รองรับ SATA3
            แต่ใส่แล้ววิ่ง 265 ซะงั้น ดูไปดูมาชิบเซ็ต A68M มาไงก็ไม่รู้ มันชิบเซ็ตที่ใช้ใน Brazos 2 เหมือนโดน Asus หลอกจับยัดชิบเซ็ตมั่วเต็มๆ
            ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by winny6969 View Post
              ขอบคุณมากครับ
              จัดไปเลยครับ แรงทุกตัว ผมเอา sata3 เพราะเผื่ออนาคตจะเอาไปใส่บอร์ด sata3 ครับ

Comment

• sdgo ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า โหมด tag เวลาสั่งให้ยานช่วยยิงหน้าจอมันจะค้างไปแป๊บนึงแล้วยานถึงจะยิงคล้ายกับว่าทรัพยากรเครื่องมันไม่พอกะทันหันเลยเกิดอาการแลค

asus k43ta-vx005d ram 4 gb oc to 2.0

Comment

• ว่าจะถอย nb ใหม่เพราะ s41 เจ้ากรรมพังไปวันนี้ ไปดูที่ jib มันมีแต่ K53TA-SX119D ไม่มี K43TA-VX005D แหะ
                  เอาไงดีวะเนี่ยราคาต่างกันพันกว่าเจ้ากรรมแรมดัน2GBอีก งี้คงต้องซื้อ 4GB เพิ่ม รวมแล้วเป็น 6GB เลขไม่สวยเลย T^T
                  แถมกลัวใส่เพิ่มแล้วไม่แมทกับของเดิมใส่เครื่องแล้วจอฟ้าอีก T^T

สอบถามหน่อยครับใครที่ซื้อแรมไปใส่เพิ่มกับของเดิมนี่ใครเจอจอฟ้าบ้างไหม nb ตัวเก่าของผมโดนไปทีนึงแทบเข็ดเลย
                  สารพัดปัญหาจุกจิกมาก
                  Last edited by mkkamikaze; 11 Dec 2011, 02:41:29.

Comment

• เรื่องแรมไม่น่ามีปัญหาหรอกครับ ขอให้บัสเหมือนกันพอ ตอนนี้ผมใช้ 2+2GB อยู่

แผงที่มากับเครื่องเป็นของ Samsung ส่วนแผงใหม่ที่เพิ่มเข้าไปเป็นของ Kingston ก็ใช้ได้ดีไม่มีจอฟ้า

Comment

• Originally posted by mkkamikaze View Post
                      ว่าจะถอย nb ใหม่เพราะ s41 เจ้ากรรมพังไปวันนี้ ไปดูที่ jib มันมีแต่ K53TA-SX119D ไม่มี K43TA-VX005D แหะ
                      เอาไงดีวะเนี่ยราคาต่างกันพันกว่าเจ้ากรรมแรมดัน2GBอีก งี้คงต้องซื้อ 4GB เพิ่ม รวมแล้วเป็น 6GB เลขไม่สวยเลย T^T
                      แถมกลัวใส่เพิ่มแล้วไม่แมทกับของเดิมใส่เครื่องแล้วจอฟ้าอีก T^T

สอบถามหน่อยครับใครที่ซื้อแรมไปใส่เพิ่มกับของเดิมนี่ใครเจอจอฟ้าบ้างไหม nb ตัวเก่าของผมโดนไปทีนึงแทบเข็ดเลย
                      เห็นมีแต่ K53TA ของขาด กลายเป็น K43TA ของขาดหรอเนี้ย O_o

Comment

• Originally posted by mkkamikaze View Post
                        ว่าจะถอย nb ใหม่เพราะ s41 เจ้ากรรมพังไปวันนี้ ไปดูที่ jib มันมีแต่ K53TA-SX119D ไม่มี K43TA-VX005D แหะ

กดดูตามลายเซน ตอนนี้ที่ JIB เเถมเเรม 4GB นะครับ ท่านก็ถอด 2GB ตัวเก่าออกซะเเล้วก็ซื้อเเรมรหัสเดียวกะที่ JIB เเถมมา มาใส่เพิ่มให้กลายเป็น 8GB ครับ

Comment

• ท่านวีครับ ทำยังไงให้ เวลาที่ทำอะไรกับเครื่องหนัก ๆ เช่นเล่นเกม แล้วมันจะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาว่า ต้องการเปลี่ยนธีมไหมที่ 3 ตัวเลือกอะครับ ต้องไปตั้งยังไงให้มันไม่เด้งอะครับ

Comment

• oc การ์ดจอมากไปรึเปล่าครับ

ผมใช้เดิมๆไม่เคยเปลี่ยนนะ
                            แต่ตอน oc การ์ดจอ 780/1000 เทส 3dmark เสร็จ มีเลือก 3 อันเหมือนกัน

Comment

• เกี่ยวกับแรมครับ อยากทราบว่าแรม6GB กับ 8GB จะเห็นผลต่างของครอสไฟ เวลาเล่นเกมมากมั้ยครับ

Comment

• ไม่น่าต่าง เพราะมากเกินพอแล้ว

Comment

Working...
                                X