Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Heer_nut View Post
    กดดูตามลายเซน ตอนนี้ที่ JIB เเถมเเรม 4GB นะครับ ท่านก็ถอด 2GB ตัวเก่าออกซะเเล้วก็ซื้อเเรมรหัสเดียวกะที่ JIB เเถมมา มาใส่เพิ่มให้กลายเป็น 8GB ครับ
    บ่ายนี้ผมเพิ่งไปถอย K53T ร้านกล้วยมาครับ แถมแรม kingtons 4GB ด้วย ใส่แล้วไม่มีปัญหานะครับ ^^

ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ ^^

Comment

• ตอนนี้K53TAผมก็ใช้6GBอยู่ครับ คะแนนเทสก็เท่าๆกับคนใช้8GB ใช้งานปกติเล่นเกมก็ไม่เคยใช้เกิน4GBซักทีเลยครับ

Comment

• มีปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอครับ ทำไงดี อัพเดตการ์ดจอก็แล้ว

ปกติมันต้องแบบนี้ใช่ไหมครับ ช่วยหน่อยน่ะครับ

ตามรูปเลยครับ ถ้าไม่เห็นแจ้งด้วยน่ะครับ
        Attached Files
        Last edited by kinetic; 11 Dec 2011, 22:29:30.

Comment

• ปัญหาอะไรอ่ะ

Comment

• Originally posted by kinetic View Post
            มีปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอครับ ทำไงดี อัพเดตการ์ดจอก็แล้ว
            [ATTACH=CONFIG]1480495[/ATTACH]

ปกติมันต้องแบบนี้ใช่ไหมครับ ช่วยหน่อยน่ะครับ
            [ATTACH=CONFIG]1480506[/ATTACH]
            ป่าวอ่ะ ของคุณก็ปกติถ้าอยากได้ชื่อตามนั้นก็ไปใช้ driver ตัวเดียวกับเขา ถ้า driver กลางมันก็เขียนชื่อ vga แบบนี้แหละ

6630M ก็คือ 6600 Series เคลียร์ม่ะคับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
              ป่าวอ่ะ ของคุณก็ปกติถ้าอยากได้ชื่อตามนั้นก็ไปใช้ driver ตัวเดียวกับเขา ถ้า driver กลางมันก็เขียนชื่อ vga แบบนี้แหละ
              ไม่ใช่ครับ ช่วยดูรายละเอียดตรง memory type อะครับ แล้วก็ ค็อกมันอะครับ

Comment

• การ์ดจอมันไม่ได้ใช้งาน มันก็หลับอยู่แบบนั้นแหล่ะครับ
                อีกอย่าง gpu-z มันเช็คไม่ถูกต้อง 100% หรอก

Comment

• Originally posted by kinetic View Post
                  ไม่ใช่ครับ ช่วยดูรายละเอียดตรง memory type อะครับ แล้วก็ ค็อกมันอะครับ
                  ก็ไม่ผิดปกติอยู่ดีอ่ะ GPU-Z มันคนละ version กัน 0.5.6 กับ 0.5.1 ตัวเก่ามัน detect ผิด หรือ ตัวใหม่ detect ผิด ใครจะไปทราบได้

Comment

• คือตอนนี้อะครับ การ์ดจอผมมีปัญหาอยู่มันเขียน autocad ได้ช้ามาก อะครับ
                    คือมันช้ากว่าเครื่องเก่าของผมอีกครับ ผมเลยจะหาวิธีตรวจสอบการ์ดจออะครับ ใช้ 3dmark นี่ชัวใช่ไหมครับ

Comment

คือตอนนี้อะครับ การ์ดจอผมมีปัญหาอยู่มันเขียน autocad ได้ช้ามาก อะครับ
                      คือมันช้ากว่าเครื่องเก่าของผมอีกครับ ผมเลยจะหาวิธีตรวจสอบการ์ดจออะครับ ใช้ 3dmark นี่ชัวใช่ไหมครับ
                      ทำไมไม่เช็คดูล่ะว่า autocad มันใช้การ์ดจอตัวไหน GMA HD หรือ Radeon ไปกด 3dmark มันคนละเรื่องเลยครับ

Comment

• โหลดโปรแกรม AMD System Monitor หน้าแรกมาลง

เปิด AutoCAD แล้วทำงานไป เปิดโปรแกรมเช็คไปด้วย (แต่ไม่แน่ใจว่ากับระบบ Intel จะเช็คได้ดีไหม เพราะมันเป็นของซีพียู+การ์ดจอ AMD)

เปิดกราฟดู ตรงแดงๆคือการ์ดจอแยก ถ้ามันไม่ขึ้น ก็แสดงว่าใช้ออนบอร์ด intel อยู่ ซึ่งเขียน AutoCAD ช้าอยู่ล่ะ

Comment

• ถามหน่อยครับ P960 มันเล่น 1080P กระตุกอ่ะครับ เมื่อก่อนเล่นใหลปรื้ด ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นเพราะอะไรครับ

Comment

• คงต้องดูที่ Codec ครับ
                            Reset แล้วเซ็ตใหม่
                            หรือลบ แล้วลงใหม่

Comment

• ตอนมีปัญหากดดูแล้ว มันใช้ AMD แต่มันช้าเกินไปเลยสงสัยอยู่

Comment

• สเป็คเครื่องเก่าที่ว่า ซีพียูตัวไหน
                                แล้วตัวใหม่ซีพียูตัวไหน

วินโดวส์เดียวกันหรือไม่

Comment

Working...
                                X