Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หายแล้วครับ ไปเซ็ต ค่าให้มันเป็น ดีฟูล ในCCCP แล้วหายเลย ถ้าไปปรับอะไรใน MDPC ก็กระตุก ซะงั้น ทั้งที่ถ้าดูไม่ได้ก็ต้องไปเซ็ตโค้ดในโปรแกรมแท้ๆ งงจริงๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      สเป็คเครื่องเก่าที่ว่า ซีพียูตัวไหน
      แล้วตัวใหม่ซีพียูตัวไหน

วินโดวส์เดียวกันหรือไม่
      ตัวเก่า t5550 HD2400 xt 256 win7 ULTIMATE
      ตัวใหม่ i5 2430m amd6630 1GB win7 pro(แท้มากับเครื่อง)

Comment

• acengsvr.exe เลือกเป็น high performance หรือ power saving ดีครับ แล้วมันคืออะไรครับ

Comment

• acengsvy เป็นโปรแกรมอะไรสักอย่างของ asus
          power saving ดีกว่า ไม่ได้ใช้อะไรมาก

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ไดรฟ์เวอร์ของ Lenovo s205 ตัวตามภาพมันคือไดรฟ์เวอร์อะไร และหาได้จากไหนครับ
            ผมหาจากทั้งแผ่น และเว็ป ผมยังหาไม่เจอ ขอบคุณครับ.

Comment

• ต้องคลิกขวา Properties
              Details
              Hardware IDS
              แล้วดู DEV ID ครับ

Comment

• ขอบคุณครับ มันขึ้นงี้ครับ ผมเอาชื่อไปหาโหลดมาลงหลายตัวแล้วแต่ก็ยังไม่หาย ถ้าจะเอามาไม่ถูกตัว.

Comment

• เวลาใช้เฉพาะแบตเตอรี่ทำไมมัชอบจอฟ้าอะครับเป็นทุกครั้งเลยครับ

Comment

• Originally posted by OWNER View Post
                    ขอบคุณครับ มันขึ้นงี้ครับ ผมเอาชื่อไปหาโหลดมาลงหลายตัวแล้วแต่ก็ยังไม่หาย ถ้าจะเอามาไม่ถูกตัว.
                    [ATTACH=CONFIG]1480800[/ATTACH]
                    คุณไม่ได้ลง Lenovo Energy Management Software ครับ โหลดมาลงก็เรียบร้อยล่ะ

Comment

• Originally posted by da2550 View Post
                      เวลาใช้เฉพาะแบตเตอรี่ทำไมมัชอบจอฟ้าอะครับเป็นทุกครั้งเลยครับ
                      เอารหัสจอฟ้ามาด้วยครับ

Comment

• โหลดไดรฟ์มาลงได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ.

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1573981

Comment

• Comment

• ยังสบายกันดีนะครับทุกท่าน ผ่านน้ำท่วมกันมาได้ เล่น OC ทั้ง CPU,GPU ก้นเลยนะครับ k43t ของผมก็ยังสบายดีอยู่หล่ะยังไม่มีปัญหาอะไร นอกจากโหลดตัวใหม่ที่ท่าน V หยิบยื่นให้ อิอิ... กระทู้แห่งคลังความรู้

Comment

• ขึ้น CCC:Host Application Stop Working

จอจะกระพริบเป็นเส้น ลองลบแล้วลงไดร์เวอร์ด้วยวิธีหน้ากระทู้แล้วไม่หาย แจ้ง error ดังนี้

Files that help describe the problem:
                                C:\Users\Administrator\AppData\Local\Temp\WERFE4E.tmp.WERInternalMetadata.xml
                                C:\Users\Administrator\AppData\Local\Temp\WER590C.tmp.WERDataCollectionFailure.txt

มีวิธีแก้อีกมั้ยคับ

Comment

Working...
                                X