Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wizard1st View Post
    ผมใช้ hdd 5200 rpm ยังไม่มีอาการกระตุกดังกล่าวครับ ผมว่าต้องลองเช็คการปรับแต่ง ใน CCC ดูครับ
    เกม RE5 ผมใช้แค่ A4 ก็วิ่งประมาณ 50-60 fps เกือบตลอด ปรับ texture เป็น medium นอกนั้น high หมด AA เป็น off
    มันไม่ได้กระตุกครับ มันค้างเลย

Comment

• เวลาลงไดเวอร์ vga ใหม่จำเป็นต้องไปปรับ switchable เป็น high perfermance หรือปล่าวครับ
      พอดีขี้เกียจ เลยปล่อย unsigned ไว้แบบนั้นเลย......

ยืมรูปแปะเผื่อนึกไม่ออก
      Last edited by Escargott; 14 Dec 2011, 11:18:56.

Comment

• ถามหน่อยครับ

Call of Duty Modern Warfare 3 รองรับ crossfire ไหมครับหรือว่าปิด crossfire เล่นจะดีกว่า

แล้วลงไดรเวอร์ AIO จากหน้าแรกเสร็จแล้วต้องลงอะไรต่อไหมครับอย่างพวกโปรไฟล์ไรงี้หรือ AIO มีอยู่แล้ว

ขอบคุณครับ

Comment

• ผม oc ตามนี้แล้ว
          >>> FID | DID | Frequency | CPU Voltage
          B0 > 20 | 1 | 2400 | 1.2750
          P0 > 17 | 1 | 2200 | 1.1500
          P1 > 20 | 2 | 1800 | 1.1000
          P2 > 12 | 2 | 1400 | 1.0500
          P3 > 20 | 3 | 1200 | 0.9500
          P4 > 14 | 3 | 1000 | 0.9250
          P5 > 20 | 4 | 900 | 0.9000
          P6 > 16 | 4 | 800 | 0.9000

ความร้อนมันขึ้น ไป 81 ผิดปกติมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by Escargott View Post
            เวลาลงไดเวอร์ vga ใหม่จำเป็นต้องไปปรับ switchable เป็น high perfermance หรือปล่าวครับ
            พอดีขี้เกียจ เลยปล่อย unsigned ไว้แบบนั้นเลย......

ยืมรูปแปะเผื่อนึกไม่ออก
            จำเป็นสิครับ

Originally posted by mkkamikaze View Post
            ถามหน่อยครับ

Call of Duty Modern Warfare 3 รองรับ crossfire ไหมครับหรือว่าปิด crossfire เล่นจะดีกว่า

แล้วลงไดรเวอร์ AIO จากหน้าแรกเสร็จแล้วต้องลงอะไรต่อไหมครับอย่างพวกโปรไฟล์ไรงี้หรือ AIO มีอยู่แล้ว

ขอบคุณครับ
            ถ้า AIO มีทุกอย่างแล้ว

Originally posted by mixcoffee View Post
            ผม oc ตามนี้แล้ว
            >>> FID | DID | Frequency | CPU Voltage
            B0 > 20 | 1 | 2400 | 1.2750
            P0 > 17 | 1 | 2200 | 1.1500
            P1 > 20 | 2 | 1800 | 1.1000
            P2 > 12 | 2 | 1400 | 1.0500
            P3 > 20 | 3 | 1200 | 0.9500
            P4 > 14 | 3 | 1000 | 0.9250
            P5 > 20 | 4 | 900 | 0.9000
            P6 > 16 | 4 | 800 | 0.9000

ความร้อนมันขึ้น ไป 81 ผิดปกติมั้ยครับ
            ปกติอยู่แล้ว

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• Chrome 16 รู้สึกว่าเร็วขึ้นจริงๆนะ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 11.12 WHQL (8.920.0) WinXP
                  Support AMD Radeon HD 2000 3000 4000 5000 6000 Series (Desktop & Notebook)
                  *XP ไม่รองรับ Dual-Graphic ใช้ได้แต่ Graphic ใน APU ตัวเดียว

Download
                  ลิ้งค์สำรอง

เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน

รายละเอียด
                  AMD APP SDK Runtime 10.0.831.4
                  ไดร์เวอร์ AMD Display 8.920.0.0000
                  ไดร์เวอร์ HDMI/DP 5.18.0.5510
                  AVIVO 10.0.0.40103
                  Hydravision 4.2.220.0
                  RAIDXpert 3.3.1540.12
                  ไดร์เวอร์ AMD SMBus 5.12.0.13
                  ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0296
                  ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.22
                  ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 2.0.3.155
                  ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0060
                  AMD VISION Engine Control Center 2011.1109.2146.39010

----------------------------------------------------------------------------------

ก่อนลงไดร์เวอร์สำหรับ Windows XP

คลิกขวา My Computer > Properties

ไปที่ Hardware > Driver Signing

เลือก Warn หรือ Ignore (ถ้าเลือก Warn ตอนติดตั้งจะมีหน้าต่าง นี้ ให้เลือก Continue Anyway)

----------------------------------------------------------------------------------
                  Last edited by V-FrIeNd; 24 Dec 2011, 16:13:57.

Comment

• ACER 4560G ลง XP แล้วติดปัญหา Driver Wireless ทั้งๆที่อยากลง XP ด้วย เป็นตัวสำรอง 2 OS

Comment

• ไม่รุ้เป็นอารายยย หลังจาก Logon แล้ว มันช้าๆยังไงไม่รุ้ โหลดอะไรไม่รุ้นาน มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก สงสัยที่ฮาดดิสก์ Hitachi อ่าน +เขียน ลาวมากกก ถ้าเปลี่ยน แล้วใส่อีนี่จะหายมั้ยจ้ะ OCZ AGILITY3 120GB อิอิ

Comment

• เห็นหลาย ๆ คนแนะนำให้ปิด Tesselation ก็เลยสงสัยว่าทำไมถึงไม่ควรเปิดเหรอครับ มันน่าจะทำให้ภาพสวยขึ้นเยอะนะ

Comment

• ปิดไปแทบไม่มีผลกับภาพเลย แถมได้เฟรมเรตมากขึ้น
                          เหมือนปิดไม่ให้การ์ดจอคำนวณ ไปใช้ซีพียูมากขึ้น
                          จากที่ลองกับ HAWX2 ถ้าปิดใน CCC แล้ว ซีพียูทำงานมากขึ้น + เฟรมเรตมากขึ้นด้วย

Comment

• ท่านวีหรือใครก็ได้ครับที่ครอสไฟเล่นเกมแล้วไม่กระตุก รบกวนลองแคปภาพ AMD SM ตอนเล่นเกมสดๆร้อนๆ มาดูหน่อยครับ

ของผมครอสไฟเล่นเกมกระตุกมาก สงสัยว่าเป็นที่ออนบอร์ดมันแกว่งขนาดนี้รึเปล่า

Nfs sin.jpg

อันนี้แบบไม่ครอสนิ่งฉิ๋วเลย

Nfs on.jpg

อันนี้ออนบอร์ดเดี่ยวๆ นิ่งๆ ปรับ Low ลื่นมาก
                            Last edited by ice053535; 14 Dec 2011, 14:37:45.

Comment

• Originally posted by ice053535 View Post
                              ท่านวีหรือใครก็ได้ครับที่ครอสไฟเล่นเกมแล้วไม่กระตุก รบกวนลองแคปภาพ AMD SM ตอนเล่นเกมสดๆร้อนๆ มาดูหน่อยครับ

ของผมครอสไฟเล่นเกมกระตุกมาก สงสัยว่าเป็นที่ออนบอร์ดมันแกว่งขนาดนี้รึเปล่า

อันนี้แบบไม่ครอสนิ่งฉิ๋วเลย
                              เพิ่งเล่นเสดมะกี้ร้อนๆ
                              ถ้าเปิดครอส กระตุกบางช่วงคับ อิอิ แต่ถ้าปิด ไม่รุ้เหมือนกัน ปิดก้อได้ เหมือนกันมั้ง เกมนี้ไม่ซัพพอทนี่

ปล. ช่วยท่านวีตอบ คับ เด๋วพี่แกเหนื่อยอิอิ

Comment

• ยืนยันอีกคนครับ ว่าทำแล้วแรงขึ้นจริง ๆ
                                Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ปิดไปแทบไม่มีผลกับภาพเลย แถมได้เฟรมเรตมากขึ้น
                                เหมือนปิดไม่ให้การ์ดจอคำนวณ ไปใช้ซีพียูมากขึ้น
                                จากที่ลองกับ HAWX2 ถ้าปิดใน CCC แล้ว ซีพียูทำงานมากขึ้น + เฟรมเรตมากขึ้นด้วย
                                ปล. สเปคขนาด dual graphic ยังมีคนใช้ xp กันอยู่อีกเหรอ

Comment

Working...
                                X