Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่าน V-FrIeNd ครับ พอมีวิธีถอดรหัสหนังหรือ mv เพลง ไหมครับ โดยใช้dxva ถอด xvid (input เป็น xvid output เป็น dxva) ตัวอย่างเช่น MV - Girl's Genaration - The boys (korea .ver) [GomTV Full HD 1080p] ซึ่งใช้ Codec Xvid ซึ่งผมตั้งค่าเมื่อเกือบ ตี2 ง่วงมากเลย แต่ก็ไม่ได้ซักที ผมใช้ k-lite กับ potplayer อ่ะครับ สืบเนื่องจาก กระทู้นี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...%9A?p=36536828 (เป็นกระทู้ของผมเองแหล่ะครับ)

คือผมมันมือใหม่น่ะครับ

ช่วยบอกวิธีตั้งค่าแบบละเอียดจะได้ไหมครับ เอาทั้ง 2 โปรแกรมเลย (k-lite และ potplayer)

ถ้าได้ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ท่าน V

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• เล่น Windows Mode หรือครับ ?-*-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        เล่น Windows Mode หรือครับ ?-*-
        เปล่าวว หรอกครับ tab ออกมามันเป็นแบบนี้เฉยๆ เล่น Full screen ครับ ขอดู Amd system ของท่านหน่อยครับเป็นแบบนี้รึเปล่า

Comment

• จัดมาให้แล้ว

11.12 WHQL ลื่นๆ CF + high performance

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
            จัดไป วัดโท่ 3450

vostro 3450 เวลาอัพเดท driver การ์ดจอจากกระทู้นี้เวลาลงเลือกลงอะไรบ้างครับ คือถ้าผมเลือกลงหมดมันจะเปิด CCC

Comment

• อยากให้แนะนำกระเป่า ใส่เจ้า ตัว K43TA หน่อย งบสักประมาณ 2 พัน ครับ ออกแนวเท่ๆๆ หน่อยก็ดีครับ

Comment

• ทำยังไงถึงมองเห็น"เฟรมเรต"อ่ะคับ เห็นมีคนบอกว่า shift+Z แต่พอกดก็ไม่เห็นมีอะไร หรือต้องลงโปรแกรมอะไรหรอคับ?

Comment

• Originally posted by jivkung02 View Post
                  ทำยังไงถึงมองเห็น"เฟรมเรต"อ่ะคับ เห็นมีคนบอกว่า shift+Z แต่พอกดก็ไม่เห็นมีอะไร หรือต้องลงโปรแกรมอะไรหรอคับ?
                  ถ้าเป็นโปรแกรมน่าจะเป็นตัวนี้นะ Fraps ลองหาดูใน google

Comment

• Originally posted by nutwin007 View Post
                    vostro 3450 เวลาอัพเดท driver การ์ดจอจากกระทู้นี้เวลาลงเลือกลงอะไรบ้างครับ คือถ้าผมเลือกลงหมดมันจะเปิด CCC
                    เลือกลงหมดครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      จัดมาให้แล้ว

11.12 WHQL ลื่นๆ CF + high performance

โอ้วขอบคุณมากๆครับท่านวี สงสันงานนี้ต้องตามหาสาเหตุกันต่อไป T T

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                        อยากให้แนะนำกระเป่า ใส่เจ้า ตัว K43TA หน่อย งบสักประมาณ 2 พัน ครับ ออกแนวเท่ๆๆ หน่อยก็ดีครับ
                        ยัดไอ้เจ้านี่เป็นเพื่อนผมมะ ใช้มาตั้งแต่ Dell ตัวเก่า Core2Duo

เด็ดตรงมีที่แช่ขวดน้ำข้างๆ 2 ช่อง กะช่องเก็บความเย็นข้างหน้าอีกนี่แหละ

Comment

• กระเป๋าสวยครับ

Comment

• มาด้อมๆมองๆ.. อิอิ.. ว่าจะถอย 1215B อีกสักตัว ที่เป็น E-450.. (ดีไหมนะ..จะโดนดุไหมนะ..อิอิ..)..

มีตัวไหนใกล้ๆกันหรือแจ่มแมวกว่าแนะนำบ้างครับ เอาแบบเบาๆ เล่นเน็ต ธรรมดาครับ.. แซมซัง ซีรี่ย์3 (E-450) น่าเล่นไหมครับ..

ติดใจ 1215B ตัวก่อนที่เป็น E-350 แต่โดนอิ๊บไปออสฯซะแล้ว..

Comment

• เล่นเน็ตปกติ น่าเล่นมากครับ ถูกมาก
                              Originally posted by littlefish View Post
                              มาด้อมๆมองๆ.. อิอิ.. ว่าจะถอย 1215B อีกสักตัว ที่เป็น E-450.. (ดีไหมนะ..จะโดนดุไหมนะ..อิอิ..)..

มีตัวไหนใกล้ๆกันหรือแจ่มแมวกว่าแนะนำบ้างครับ เอาแบบเบาๆ เล่นเน็ต ธรรมดาครับ.. แซมซัง ซีรี่ย์3 (E-450) น่าเล่นไหมครับ..

ติดใจ 1215B ตัวก่อนที่เป็น E-350 แต่โดนอิ๊บไปออสฯซะแล้ว..

Comment

• Asus คุ้มสุดแล้วครับ E-450 + แรม 4GB + HDD 500 + USB3.0

Comment

Working...
                                X