Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว้าวววววว *0*

Comment

• Comment

• พาเพื่อนไปสอย 4551 g ที่ mouse pantip ประตูน้ำมาครับ 22400 แอบน้อยใจเล็กๆ ของเราตั้งแพง แต่ ของมัน การ์ดจอเท่าเรา cpu ต่างกัน นิดเดียว เฮ้อ จะเปลี่ยนก็ไม่มีตัง ชีวิต

Comment

• ใครมีปััญหากับ Diablo II บ้าง (เก่าแล้ว ชอบเล่น แก้เซงดี)
          ของผมเล่นแล้ว กระตุก ๆ ยิ่งตอนวิ่งผ่าน เปลี่ยนฉาก

Win7
          ATI10.7b
          AMD Turion X2 Ultra Dual-Core Processer ZM-84 (2.3 GHz, 2MB L2 Cache)
          ATI Radeon HD4570 512 M
          CPU Min53 - Mix85 c

งงงง แก้ไม่ตก
          ปล.ลองหลาย Win แล้ว 7 ดี แต่ไม่ดีนัก

ท่านใดรู้ช่วยแก้ที (เคยมีคนบอกมาว่า ATI ไม่ค่อย Support เกมเก่า เกมเก่าๆค่าย NV เค้า)จริงรึป่าวนะ
          Last edited by ned_nead; 10 Aug 2010, 19:16:38.

Comment

• ลองเปิด Hidef กับการ์ดจอออนบอร์ดฝั่งอินเทลดูบ้าง

Originally posted by ned_nead View Post
            ใครมีปััญหากับ Diablo II บ้าง (เก่าแล้ว ชอบเล่น แก้เซงดี)
            ของผมเล่นแล้ว กระตุก ๆ ยิ่งตอนวิ่งผ่าน เปลี่ยนฉาก

Win7
            ATI10.7b
            AMD Turion X2 Ultra Dual-Core Processer ZM-84 (2.3 GHz, 2MB L2 Cache)

ปล.ลองหลาย Win แล้ว 7 ดี แต่ไม่ดีนัก

ท่านใดรู้ช่วยแก้ที (เคยมีคนบอกมาว่า ATI ไม่ค่อย Support เกมเก่า เกมเก่าๆค่าย NV เค้า)จริงรึป่าวนะ
            เกมเก่าๆต้อง XP ครับ (จริงๆนะ) แล้วใช้ไดร์เวอร์สักเวอร์ชั่น 9 กว่าๆ ไม่ก็ 10.3

Comment

• Originally posted by ned_nead View Post
              ใครมีปััญหากับ Diablo II บ้าง (เก่าแล้ว ชอบเล่น แก้เซงดี)

Win7
              ATI10.7b

ของผม รุ่นเดียวกับท่านนะ Diablo 2 ก็เล่นอยู่ครับ ไม่กระตุก เลย ~

ไม่เป็นอะไรนะครับ ของผม Win xp sp2

เกมเก่าๆ น่าจะเล่นบน Xp ดีกว่า win 7 นะครับ

Comment

• พรุ่งนี้จะได้เครื่องยังหว่า จะจับลงวินโดวส์+โปรแกรมใหม่ให้หมดเลย
                320GB ตัวเก่าขายเท่าไหร่ดี จะใส่ 640GB ล่ะ อิอิ

Comment

• ผมว่าจะซื้อ Samsung X123-DA01TH ทุกคนว่าไงใคร

ซื้อมาไว้ เล่นเน็ต ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม DOTA ไปวันๆ

คุ้มๆไหม

Comment

• ดีครับ
                    ตัวนี้เหมาะกับพกพาไปไหนต่อไหนมากกว่า เบา พกพาง่าย
                    ซีพียู+การ์ดจอ แรงพอเล่นเกมออนไลน์ได้ ออฟไลน์บางเกมก็ไหว
                    ตอนนี้ผมก็สนใจโน้ตบุ๊คขนาดเล็กๆ เพราะไปไหนมาไหนบ่อย

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                      ผมว่าจะซื้อ Samsung X123-DA01TH ทุกคนว่าไงใคร

ซื้อมาไว้ เล่นเน็ต ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม DOTA ไปวันๆ

คุ้มๆไหม

คุ้มครับ ไม่ต้องคิดมาก ยังไงๆ ก็เป็นแฟน AMD + ATI เหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นอีกค่าย ผมจะบอกว่าไม่คุ้ม อิอิ

Comment

• Samsung X123-DA01TH

สตาร์คาฟ 2 ไหวไหมอะครับ

Comment

• SC2 ผม PC ปรับสุด HD4830 ยังไม่รอดเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ดีครับ
                            ตัวนี้เหมาะกับพกพาไปไหนต่อไหนมากกว่า เบา พกพาง่าย
                            ซีพียู+การ์ดจอ แรงพอเล่นเกมออนไลน์ได้ ออฟไลน์บางเกมก็ไหว
                            ตอนนี้ผมก็สนใจโน้ตบุ๊คขนาดเล็กๆ เพราะไปไหนมาไหนบ่อย
                            ฮ่าๆซื้อรุ่นหนายบอกด้วยนะค๊าบๆๆ จาซื้อตาม ^^

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                              Samsung X123-DA01TH

สตาร์คาฟ 2 ไหวไหมอะครับ
                              เคยเห็นใน YouTube มี Review ACER Aspire 1551 อยู่ครับ

ใช้ AMD Athlon Neo X2 + ATI 4250 Onboard เล่น Star craft 2 อยู่ครับ ก็เล่นได้น่ะ

แต่จังหวะโหลดเข้าเกม จะช้าหน่อยน่ะครับ เพราะ CPU ไม่ได้แรงอะไรมากมาย เล่นได้ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเล่นได้ครับ แต่อาจจะไม่ทันใจ

Comment

• แล้วไอ้ Samsung X123-DA01TH

เวลาเล่น DOTA MAP TD ตอน มอนเยอะๆมันจะรอดไหมหละทีนี้ T^T

Comment

Working...
                                X