Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งแต่ปิด boost มา
    เครื่องเย็นมาก
    แถมไม่เคยเจอจอฟ้าเลย

Comment

• ผมก็เฟรมเรทร่วงด่านนี้นะครับ แสงเยอะจัด อิอิ

Comment

• สอบถามนิดครับ
        Compaq 435 Amd E-350
        ลง win7 ไดร์เวอร์ครบล่าสุดทุกตัว
        หน่วงๆ ไงไม่รู้อ่าครับ
        Firefox เข้า OCZ แล้วหน่วงมากเลย
        อย่างนี้เป็นที่อะไรครับ BIOS ล่าสุดแล้ว
        TT ตอนนี้เพิ่งซื้อมาใหม่ ไม่อยากเล่นเลย เพราะหน่วงมาก

Comment

• อยากจะบอกว่ามันเป็นซีพียูประหยัดพลังงานครับ ไม่ได้แรงอะไรสำหรับ E-350 E-450
          ถ้าเปิดโปรแกรมเบื้องหลังไว้ ก็จะอืดๆ
          ยิ่งลงพวก Gadget เยอะๆ หรือโปรแกรมที่ทำงานเบื้องหลังเยอะๆยิ่งหน่วง

ส่วนตัวมี Acer AO522 C-50 อยู่ ซึ่งช้ากว่า E-350
          ใช้แอนตี้ไวรัส ESET5 ลงไดร์เวอร์+โปรแกรมเสริมของ Acer ครบ
          ลื่นปกติดีครับ ไม่หน่วงเท่าไหร่
          Browser ใช้ Opera Next 12 กับ Chromium 18
          Flash Player เวอร์ชั่น 11.2
          โปรแกรมเบื้องหลังไม่จำเป็น ไม่มี

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            อยากจะบอกว่ามันเป็นซีพียูประหยัดพลังงานครับ ไม่ได้แรงอะไรสำหรับ E-350 E-450
            ถ้าเปิดโปรแกรมเบื้องหลังไว้ ก็จะอืดๆ
            ยิ่งลงพวก Gadget เยอะๆ หรือโปรแกรมที่ทำงานเบื้องหลังเยอะๆยิ่งหน่วง

ส่วนตัวมี Acer AO522 C-50 อยู่ ซึ่งช้ากว่า E-350
            ใช้แอนตี้ไวรัส ESET5 ลงไดร์เวอร์+โปรแกรมเสริมของ Acer ครบ
            ลื่นปกติดีครับ ไม่หน่วงเท่าไหร่
            Browser ใช้ Opera Next 12 กับ Chromium 18
            Flash Player เวอร์ชั่น 11.2
            โปรแกรมเบื้องหลังไม่จำเป็น ไม่มี
            เพียวๆเลยครับ Antivirus ไม่ได้ลง ลงวินโดว์มาปุ๊บ
            ไดร์เวอร์ครบ ลง Firefox ลง Flash = หน่วงเลย
            ตอนนี้เซ็งมาก กะว่าจะซื้อมาใช้งานนอกบ้าน แต่มันหน่วง เลยไม่ได้ยกไปไหนเลย TT

Comment

• ลองลงใหม่ดูนะครับ

ถ้าโหลดในบิตก็แนะนำตัวนี้

Microsoft Windows 7 ULTIMATE x64 SP1 Integrated October 2011-oYnuA

ส่วนไดร์เวอร์ชิบเซ็ต+การ์ดจอ AMD แนะนำให้โหลด 11.12 WHQL จากหน้าแรกไปลง
              ไดร์เวอร์อื่นๆค่อยใช้จาก Compaq

Comment

• แนะนำ 64Bit หรือ 32bit ดีกว่าครับ สำหรับ nb

Comment

• 64 ไปเลย

Comment

• ความร้อนขึ้นทำไงดีครับ

จะเเกะเองหรือ ให้ช่าง

ใจจริงอยากเเกเอง ขอเเนวการเเกะด้วยครับ k53

@1.4 เอาคลอกออกเเล้ว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ลองลงใหม่ดูนะครับ

ถ้าโหลดในบิตก็แนะนำตัวนี้

Microsoft Windows 7 ULTIMATE x64 SP1 Integrated October 2011-oYnuA

ส่วนไดร์เวอร์ชิบเซ็ต+การ์ดจอ AMD แนะนำให้โหลด 11.12 WHQL จากหน้าแรกไปลง
                      ไดร์เวอร์อื่นๆค่อยใช้จาก Compaq

-*-
                      Last edited by Heer_nut; 20 Apr 2012, 18:41:11.

Comment

• เข้าคลับด้วยคนครับ
                        ASUS K43TA-VX005D ราคา 18,000 บาท advice ของแถมพอได้
                        กะว่าจะเพิมแรม อีก 4 gb ครับ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                          Microsoft Windows 7 ULTIMATE x64 SP1 Integrated December 2011-oYnuA

มาเเล้วครับท่าน จัดโลด
                          ขอหน่อยจิ ในเว็บที่เล่นไม่มี

Comment

• Originally posted by sirinathey View Post
                            ความร้อนขึ้นทำไงดีครับ

ใจจริงอยากเเกเอง ขอเเนวการเเกะด้วยครับ k53

คุณเทส LinX เพื่อบังคับให้ cpu มันทำงานเต็ม 100% มันก็ต้องร้อนกว่าตอนทำงานปกติอยู่แล้ว ถ้าเครื่องคุณไม่ดับบน linx ก็แสดงว่าเครื่องคุณไม่ได้มีปัญหาอะไร

ไม่เห็นมีอะไรน่ากังวลเลยครับ จะไปหาเรื่องให้ช่างมาแกะเครื่องทำไมครับ

Comment

• ยังเย็นมากอยู่นะครับนั่น....

Originally posted by sirinathey View Post
                              ความร้อนขึ้นทำไงดีครับ

Comment

• กังวนเพราะช่วงนี้เป็นหน้าหนาวอยู่+เเล้วลดคลอกลงมาเเล้ว อุณภูมิมันถึง 79มันน่าเป็นห่วงนะ......
                                Last edited by sirinathey; 17 Dec 2011, 13:13:53.

Comment

Working...
                                X