Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไหนๆ ก็ลากแล้ว ช่วยโม ไบออสเปิดหัว หน่อย

Comment

• ASUS แซงไปแล้ว 1 แต้ม!!!!

Comment

• เหมือนลิ้งโหลดไดร์เวอร์จะมีปัญหานะครับ เข้าไม่ได้เลย

Comment

• ทำยังไงดีครับ หลังจากลบไดรเวอร์ออกแล้ว เข้าวินโดวส์ไม่ได้เลย ไปติดอยู่หน้า starting windows
          คือมันมีเสียง start up ตามปกตินะครับ แต่ว่ามองไม่เห็นอะไร นอกจากโลโก้วินโดวส์

Sent from my M9 using Tapatalk

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
            ทำยังไงดีครับ หลังจากลบไดรเวอร์ออกแล้ว เข้าวินโดวส์ไม่ได้เลย ไปติดอยู่หน้า starting windows
            คือมันมีเสียง start up ตามปกตินะครับ แต่ว่ามองไม่เห็นอะไร นอกจากโลโก้วินโดวส์

Sent from my M9 using Tapatalk
            เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมเลยrestore กลับแล้วใช้ไดร์เวอร์เก่าเอา ลองโหลดตัวล่าสุดจากเวปatiไปลองแล้ว ก็ไม่ได้ครับ เป็นกะโน๊ตบุ๊คแค่นั้น งงจริงๆ

Comment

• Originally posted by crazyass View Post
              เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมเลยrestore กลับแล้วใช้ไดร์เวอร์เก่าเอา ลองโหลดตัวล่าสุดจากเวปatiไปลองแล้ว ก็ไม่ได้ครับ เป็นกะโน๊ตบุ๊คแค่นั้น งงจริงๆ
              ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ

ผมเข้าไปติดตั้งไดรเวอร์แบบ Manual ใน Safemode เอาเองเลย

พอรีเครื่องใหม่ ก็สามารถเข้าได้ปกติแล้วครับ เลยจัดการเอาชุดใหญ่ลงทับอีกทีนึง เพราะที่ลงไว้ มันมีแค่ไดรเวอร์การ์ดจอ

Comment

• ผมใช้ asus k43 ใช้ มาได้ เกือบ 1 เดือน แล้ว แรกๆไม่มีปัญหาอ่ะไร แต่ตอนนี้ เป็นปัญหาที่จอภาพ จะมีเส้นลายขวางที่จอกระพริบเหมือน จอภาพเสียครับ มุมบนด้านขวามือ เป็นเส้นยาวๆ
                มีวิธีแก้ไหมครับ bios ใช้ 211 อยู่ครับ
                Last edited by mrmod; 21 Dec 2011, 11:24:34.

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
                  asus k43ta-vx005d ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์
                  ที่จอ จะเป็นสีเทาจางๆ ลากทแยงจากซ้ายไปขวาที่จอ คือถ้าไม่สังเกตจะมองไม่เห็น จะเห็นบ้างเมื่อจอสีขาว ไม่มีอาการกะพริบใดๆ ถามเพื่อนเป็นช่างมันบอกว่าปกติ อยากถามทุกท่านว่ามีใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ
                  ปล. bios 211 ครับ

Comment

• ได้แซมซัง A8 มาเมื่อวานนี้กำลังลงwin7 64bit แล้วผมลงไดรเวอร์จากแผ่น ถ้าผมจะลงaioตามหน้าแรกผมต้องลบตัวใหนออกบ้างครับ

Comment

• งบ 15000 แนะนำทีครับเน้นลื่นๆไม่เน้นเกมส์ครับ ซื้อตอนนี้หรือรอสักพักดีมีอะไรเด็ดๆไกล้ออกไหมครับ ไม่ได้รีบใช้ครับ

Comment

• Originally posted by fachee191 View Post
                        งบ 15000 แนะนำทีครับเน้นลื่นๆไม่เน้นเกมส์ครับ ซื้อตอนนี้หรือรอสักพักดีมีอะไรเด็ดๆไกล้ออกไหมครับ ไม่ได้รีบใช้ครับ
                        เห็นเขาเชียตัวนี้กัน Toshiba Satellite L740D-1172U ไม่รู้ว่ามันใส่ซิม3g ได้เลยมะ แล้วก็แบตใช้ได้กี่ชม.

Comment

• Originally posted by soulmate View Post
                          ขอถามหน่อยครับ
                          asus k43ta-vx005d ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์
                          ที่จอ จะเป็นสีเทาจางๆ ลากทแยงจากซ้ายไปขวาที่จอ คือถ้าไม่สังเกตจะมองไม่เห็น จะเห็นบ้างเมื่อจอสีขาว ไม่มีอาการกะพริบใดๆ ถามเพื่อนเป็นช่างมันบอกว่าปกติ อยากถามทุกท่านว่ามีใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ
                          ปล. bios 211 ครับ
                          อาการเดียวกันเลยครับ ของผมพึ่งเป็นเมื่อเช้านี้เอง

Comment

• Originally posted by thossaphol View Post
                            ได้แซมซัง A8 มาเมื่อวานนี้กำลังลงwin7 64bit แล้วผมลงไดรเวอร์จากแผ่น ถ้าผมจะลงaioตามหน้าแรกผมต้องลบตัวใหนออกบ้างครับ
                            เเผ่นเเซมซังมันจะคล้ายๆอัสซุส ลง AIO ก่อน อันไหนที่มีเเล้วจะไม่โผล่มาครับ

Comment

• Originally posted by mrmod View Post
                              ผมใช้ asus k43 ใช้ มาได้ เกือบ 1 เดือน แล้ว แรกๆไม่มีปัญหาอ่ะไร แต่ตอนนี้ เป็นปัญหาที่จอภาพ จะมีเส้นลายขวางที่จอกระพริบเหมือน จอภาพเสียครับ มุมบนด้านขวามือ เป็นเส้นยาวๆ
                              มีวิธีแก้ไหมครับ bios ใช้ 211 อยู่ครับ
                              อาการแบบนี้ ผมเคยเป็นตอนที่เล่นโดยใช้แบตครับ มันจะกระพริบอยู่แปบนึง แล้วมันก็หายไป

แต่ผมก็ไม่เอะใจอะไร เพราะถ้าเสียบปลั๊กเล่น มันจะไม่มีอาการนี้เลย

Comment

• ของผมเป็นทั้ง เสียบและ ไม่เสียบปลั็ก ครับ

Comment

Working...
                                X