Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RB26 View Post
    เราสามารถบังคับให้ใช้ กาดจอแยกได้หรือป่าว
    เล่น PointBlank แล้วเครื่องยังใช้ hd 6520g ดูจาก AMD System Monitor แล้วกาดจอแยกไม่ทำงาน
    โหมดปรับสลับปรับ High แล้ว แต่ BF3 กาดจอทำงาน 2 ใบปกติ
    แต่ PointBlank ก็ลื่นปกตินะ แต่สงสัยว่าทำไมไม่สลับ หรือว่าเกมมันไม่กินเครื่องมาก
    ได้ครับ กด disable AMD Dual Graphics ที่ ccc แล้วเลือกเอาว่าจะใช่ powersaving หรือHigh เกมส์ออนไลน์ใช้ 6520g ก็เหลือแล้วครับ
    ออฟไลน์หลายตัวยังลื่นๆเลย

Comment

• เพลีย ไม่ไหวแล้ว นอนก่อน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        เพลีย ไม่ไหวแล้ว นอนก่อน
        Fanboy KARA เหรอคับท่านประธาน?

ผมใช้ K53TA และก้เป็น Fanboy Kara เหมือนกัน แต่ไม่ใช่วงนี้นะ ผมชอบตอนที่มี 4 คนมากกว่า แล้วก็ชอบคนที่ ออกจากวงไป มากๆด้วย
        อยากรู้ว่าตอนนี้ไปทำอะไรอยู่ที่ไหน จะตามไปเป็น Fanclub^^" (ปล.นอกเรื่องหน่อยกลัวจะเหงากันตอนดึก - -")

Comment

• คนที่ออกไป แต่งงานแล้วนิครับ
          http://www.pingbook.com/news/view.php?id=12316

Comment

• ถามท่านประธานหน่อยครับ พอจะรู้มั้ย เร็วๆนี้จะมี notebook cpu A8 + hd 7000 series เข้ามามั่งมั้ยครับบ ^^

Comment

• บ้านเราไม่รู้เลยแฮะ
              แต่เห็นเมืองนอกมี A6 (3420M) + HD 7670M ล่ะ
              Asus X53TK น่าจะมาแทน K53TA

Comment

• ว่าจะซื้อช่วง มีนาคม ครับ ช่วงนี้มาหาข้อมูลก่อน A6 + HD 7670M ก็น่าสน
                กว่าจะถึง มีนาคม น่าจะมีสัก 1-2 ตัวล่ะ ^^ อิอิ...

Comment

• ผมใช้k53taมาจะ2เดือนแล้วต้องบอกว่าแรงและคุ้มจริงๆ เกมใหม่ๆปรับhighเล่นได้สบายเลย
                  และก็ต้องขอบคุณ คุณv-friendและheer_nutที่ทำให้ได้ข้อมูลดีๆในการเลือกซื้อเครื่องรุ่นนี้
                  แต่เครื่องผมเวลาเล่นเกมร้อนไปหน่อย bf3ปรับhighลื่นเลยแต่ความร้อน94+เลยทำฝาปิดแรมใหม่+พัดลมเป่าก็ช่วยได้นิดนึง

Comment

• ฝาปิดของคุณ jaxx ทำจากอะไรครับ
                    อยากทำกับ Acer บ้างจัง

Comment

• 94 นี่ oc เท่าไหร่หรอครับ

Comment

• ฝาปิดทำจากแผ่นอคิริกครับ
                        94ผมoc2.2บูส2.4ตามคุณวีครับ ตอนนี้2.0แล้วค่อยดีขึ้นประมาณ84ครับบางเกมก็ไม่ถึง

Comment

• เล่นเกม ผมว่าลดดีกว่า คล็อกไปไม่ได้ช่วยให้ลื่นขึ้นเท่าไหร่ แต่ร้อนขึ้นจม

Comment

• ผมลดเหลือ2.0แรงไม่ร้อน ก่อนลดเล่นbf3ดับคามือเลย(ใจหายแว๊บ)

Comment

• เจาะฝาพัดลมเป่าเย็นดี

Comment

• ลากไป 2.4Ghz !!! โหดไปนิดนะครับ เเต่ฝาปิดเท่จริงๆ อยากทราบว่าล็อกยังไงครับ หรือใช้เเค่ น็อต+กาวสองหน้า

Comment

Working...
                                X