Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามทีนะครับว่า Lenovo E425

สเปคการ์ดจอมันเขียนในเวบ โน้ตบุคสเปคว่า 6540G2 นี่คือ มัน Crossfire ให้เป็น 6720 ไม่ได้หรอครับ หรือว่ามันเขียนผิด เห็นในโน้ตบุคสเปคนี่ มีแต่ของ Asus หน่ะครับที่เขียน 6720
    Last edited by winny6969; 24 Dec 2011, 23:59:04.

Comment

• Originally posted by da2550 View Post
      ลงเสร็จขึ้นแบบนี้เป็นไรไหมครับ

[ATTACH=CONFIG]1502249[/ATTACH]
      ผมกดเข้าไปดูErrorแล้วไม่มีข้อความอะไรครับ เล่นเกมดูหนังฟังเพลงปกติครับ

Comment

• ผมลอง อัพเดต driver realtek Audio HD ใหม่ V.2.67

แต่ ASUS Sonic Focus กลับหายไป พอลองไป search หาดู พบว่า Sonic Focus มันจะรวมมาใน driver realtek จาก แผ่น driver ที่ให้มาเลย

ก็เลยงงๆ ว่า ASUS Sonic Focus มันแยกโหลด/ แยกลงไม่ได้หรือครับ?

Comment

• ถ้าเวลาเล่นเกมแล้ว oc การ์จอไปซัก 750/1000 จะเปนอะไรไหมครับ อุณหภูมิการ์ดจอประมาน 75-80 องศาอะครับ มันจะเสียเร็วมากไหมครับ

Comment

• Originally posted by BlueJean View Post
            ผมลอง อัพเดต driver realtek Audio HD ใหม่ V.2.67

แต่ ASUS Sonic Focus กลับหายไป พอลองไป search หาดู พบว่า Sonic Focus มันจะรวมมาใน driver realtek จาก แผ่น driver ที่ให้มาเลย

ก็เลยงงๆ ว่า ASUS Sonic Focus มันแยกโหลด/ แยกลงไม่ได้หรือครับ?
            เจ้า Sonic Focus มันจะติดมากับไดรเวอร์ที่มาจากแผ่น/เว็บของ ASUS เค้าครับ

ถ้าโหลดมาจากเว็บ Realtek ตรงๆ จะไม่มีมาให้

แต่ว่าสามารถลงแยกต่างหากได้ ตัวลงมันจะอยู่ใน [โฟลเดอร์เก็บตัวลงไดรเวอร์]/ASF3GUI/ASF3SF.exe

Comment

• หาตั้งนานจนไม่อยากลง
              มาเจอคำตอบข้างบน ได้เลย ขอบคุณครับ
              ของผมเจอที่
              audio>realtek>[compal]....>win7_32....>ASFGUI...

Comment

• Originally posted by superager View Post
                ผมกดเข้าไปดูErrorแล้วไม่มีข้อความอะไรครับ เล่นเกมดูหนังฟังเพลงปกติครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

• มีภาพรวมเทส Drivers แต่ล่ะ Version ไหม ครับ

Comment

• เรียนถามท่านประธานครับ

พอดีผมไม่ค่อยเข้าใจหัวข้อการรีดพลังของ CPU APU ครับ ที่ให้ไปตั้ง Paging file เป็น 4000 MB ครับ
                    อันนี้เราทำไปเพื่ออะไรเหรอครับ

แล้วพอดีผมมี RAM 8 GB ตามแนะนำครับ ถ้าปกติเครื่องจะตั้งให้ค่าอยู่ที่ประมาณ 15,000 MB อันนี้ผมเดาว่า
                    น่าจะมาจาก 7.5 GB ของ RAM ที่ใช้ได้คูณสอง เพราะผมมีสอง Drive

ผมเลยสงสัยต่อนิดนึงครับว่าเราไปตั้งให้ Paging file มันไปลงที่ Drive เดียวและลดจำนวน MB ลงเพื่อบีบ
                    ให้เครื่องมันเขียน Paging File ลดลงและไม่รบกวนการทำงานของ OS ใน Drive C ใช่ไหมครับท่าน

ถูกผิดอย่างไร หรือมีรายละเอียดอื่นๆ ขอรบกวนท่านประธานช่วยตอบด้วยนะครับ

Comment

• เพจไฟล์ เดี๋ยวนี้ ไดร์เวอร์ใหม่ๆ ไม่จำเป็นต้องัต้งสูงๆแล้วมั้ง
                      เมื่อก่อนถ้าไม่ตั้ง หรือตั้งต่ำๆ เล่นเกมจะกระตุก จนบางเกมหลุดไปเลย
                      CF จะจองพื้นที่เพจไฟล์จำนวนมาก

Comment

• merry christmas ครับชาว AMD คลับทุกคน

Comment

• สวัสดีวันคริสต์มาสครับ

Comment

• เมอร์รี่คิดมากครับ

Comment

• CCC ใหม่ใน 8.940.0 รู้สึกบู๊ตเครื่อง แล้วมาเร็วดี ไม่ต้องรอเลย
                              แต่รู้สึกจะหายไปจาก tray บ่อย เข้าเกมออกมาดู อ้าวหายไปอีกและ
                              แต่ก็ปกติ คลิกขวาบนหน้าจอ เปิดใหม่ได้ไม่ช้า ปรับแต่งข้างในได้ไม่หนืด

Comment

• ขอบคุณท่านประธานครับผม

สุขสันต์วัน Chrismas สำหรับชาว AMD ด้วยนะครับ

Comment

Working...
                                X