Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• http://www.youtube.com/watch?v=kmH9qrmld2o

Comment

• Comment

• Originally posted by thossaphol View Post
        เครื่องผมมันไม่ยอมรัน cf ให้ครับทั้งที่ในไดรฟ์เวอร์ก็ enable ไว้แล้วนะครับลงไดรฟ์เวอร์ตัวใหม่12.1แล้วนะครับลองเล่น dirt2 แล้วมีป๊อปอัพมาให้คอนฟิกผมก็กดเข้าไปและเลือก hi perfomanceแล้วแต่ดูจาก amd system moniterมันสลับมารันที่ตัวการ์ดแยกตัวเดียวงงเลยครับ
        ผมไม่รู้ว่าDirt2มีBenchmarkหรือเปล่า ลองเปิดกับปิดCFแล้วเช็คFPSด้วยFRAPSว่าได้ต่างกันมั๊ย

Comment

• รู้สึกว่า dirt2 ปิด cf จะลื่นกว่านะครับ 6650 ตัวเดียวเอาอยู่

Comment

• Originally posted by grantado View Post
            รู้สึกว่า dirt2 ปิด cf จะลื่นกว่านะครับ 6650 ตัวเดียวเอาอยู่
            ครับผมก็ว่างั้นเมื่อคืนปิด cf แล้วเล่นได้ลื่นเลย มาเจอเกมส์ modern ware 3อีกครับลง12.1 แล้วกระตุกเลยแต่เวอร์ชั่น ก่อนหน้านี้ก็เล่นลื่นดี
            (ผมชอบ amd ก็ที่เวลาซื้อมาแล้วต้องมาหาความรู้เพิ่มอีกเพื่อรีดพลังมันเพราะเวลาทำได้มันสะใจดี555แต่ซื้อมาแล้วใช้เลย จบ มันไม่นานก็เบื่อไม่หนุก)

Comment

• ถามพี่ๆ หน่อยครับ K43TA A4 สเปกแรมคือ DDR3 บัส 1333 รึเปล่าครับ
              ตอนนี้ แรมเครื่องผม 6g. ถ้าจะอัพเป็น 8g. จะดีกว่าเดิมมั้ย เห็นแรมหน้าซื้อขายราคาไม่แพง
              เล่น NFS The Run เฟรมเรตช่วงที่เล่น 18-22 ครับ Clock 2.6

Comment

• 1333

Comment

• Originally posted by superager View Post
                  ทุเรียน M500/600 ไหวครับ เพราะเกมนี้รองรับCPUแค่สองหัว คล็อกสูง2.2-2.4แบบสองตัวนี้เอาอยู่ครับ แต่GPU 4570Mน่าเป็นห่วงนิดนึง ลองปรับLowหมดแล้วลองที่1280*720pดูครับ อาจจะอาศัยการโมไฟล์config skyrim.ini skyrimpref.ini ใน Document/My Games/skyrim ให้มันกินแรงเครื่องน้อยลง ถ้าไม่ไหวลดความละเอียดลงมาอีกครับ
                  โมไฟล์configทำยังไงอ่ะครับ ช่วยสอนหน่อย

Comment

• 2.1 ก็แรงแว้ว

Comment

• อยากทราบว่า พี่ๆ ใช้โปรแกรมอะไร คลอก GPU ครับ

ผมอยาก ลาก 6650m 650 อะครับ เผื่อจะได้เล่นเกมลื่นขึ้นอะครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ เพิ่งเปลี่ยนวินโดว์ใหม่จาก 7 32bit เป็น 7 64bit
                        ก็เลยได้ลงไดรเวอร์ATiใหม่ แล้วทีนี้ปรากฏว่า ฟังค์ชั่นสลับการ์ดจอมันไม่มาครับ (A6 + ATi)

ตอนใช้ 7 32bitมันยังขึ้นปกติอยู่เลย เลยไม่รู้ว่าลงไดรเวอร์ผิดขั้นตอนหรือเปล่าเพราะตอนที่ได้เครื่องมาใหม่ร้านเขาลงไดรเวอร์มาตรฐานมาแล้วเราไปลง catalyst เองก็มีฟังค์ชั่นสลับการ์ดจอปกติ แต่พอฟอแมทลงวินโดว์เอง ก็ลงcatalystตามปกติ แต่คราวนี้มันไม่มีฟังค์ชั่นสลับการ์ดจอปรากฏใน catalystน่ะครับ

ปกติเขาลงแค่ catalyst ตัวเดียวกันใช่ไหมครับ ไม่ต้องลงตัว ATi vga driver ก่อน?

หรือผมลืมลงอะไรรึเปล่า? (.net framework????)

Comment

• ขออนุญาตนะคร้าบ...

หลังจากที่อยู่ 17xx มานาน

Comment

• อ้าว...แล้วค่า GPU กะ CPU ไม่แสดงผล ลืมดู เอ๊ะ แต่ปกติมันแสดง..เดี๋ยวลองดูอีกที แหะๆ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ เพิ่งเปลี่ยนวินโดว์ใหม่จาก 7 32bit เป็น 7 64bit
                              ก็เลยได้ลงไดรเวอร์ATiใหม่ แล้วทีนี้ปรากฏว่า ฟังค์ชั่นสลับการ์ดจอมันไม่มาครับ (A6 + ATi)

ตอนใช้ 7 32bitมันยังขึ้นปกติอยู่เลย เลยไม่รู้ว่าลงไดรเวอร์ผิดขั้นตอนหรือเปล่าเพราะตอนที่ได้เครื่องมาใหม่ร้าน เขาลงไดรเวอร์มาตรฐานมาแล้วเราไปลง catalyst เองก็มีฟังค์ชั่นสลับการ์ดจอปกติ แต่พอฟอแมทลงวินโดว์เอง ก็ลงcatalystตามปกติ แต่คราวนี้มันไม่มีฟังค์ชั่นสลับการ์ดจอปรากฏใน catalystน่ะครับ

ปกติเขาลงแค่ catalyst ตัวเดียวกันใช่ไหมครับ ไม่ต้องลงตัว ATi vga driver ก่อน?

หรือผมลืมลงอะไรรึเปล่า? (.net framework????)

อ่ะ รู้สาเหตุของอาการล่ะ ลองไปเช็ค device manager มาถึงได้รู้ว่า 6400 ยังไม่ได้ลงไดรเวอร์ -*- (ขึ้นเป็นตกใจเหลือง)
                              แต่ไอตอนinstall catalyst มันกลับลงไดรเวอร์ให้แต่กับ 6520G

ก็เลยทำให้ใช้ฟังค์ชั่นสลับการ์ดจอไม่ได้ (เมนูCrossFireก็ไม่ขึ้นด้วยเช่นกัน)

ตอนนี้เลย disable 6520G ก่อน แล้วกะว่าจะกดลงไดรเวอร์การ์ดจอ ให้ 6400 เฉยๆ (แบบไม่ลง catalyst) พอลงเสร็จค่อยไป enable 6520G แล้วถึงลง Catalyst ไม่ทราบว่า แบบนี้ถูกขั้นตอนรึเปล่าครับ

พูดตรงๆว่านั่งเซิจอาจารย์กู๋แล้ว แต่หาคนอธิบายไม่ได้ -___- ไม่รู้ว่าข้างบนทำถูกเปล่า กำลังโพสต์ไปนั่งทำไปด้วย

Comment

• ไม่ต้อง disable อะไรเลยครับ
                                ลงวินโดวส์เสร็จ ปิด UAC แคร๊กอะไรเรียบร้อย

ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ+ชิบเซ็ต AIO
                                มันก็ลงให้ครบล่ะ

Comment

Working...
                                X