Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ๊ะ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
    SSD Addict
    เหมือนกันครับ เอาHDDกลับมาลงแล้วรู้สึกว่ากินแบตคนละเรื่อง 555-

Comment

• พี่ครับ ทำไมผมปรับลอกตาม คอนฟิก ในกระทู้ แล้ว P3 > 20 | 3 | 1100 | 0.9500 <<<< ของผมปรับตามนี้ แต่มันได้ P3 > 20 | 3 | 1200 | 0.9500

มันไม่ตรงกับในนั้นอะครับ เป็นไรหรือปล่าวไม่กล้าลองครับ

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
        พี่ครับ ทำไมผมปรับลอกตาม คอนฟิก ในกระทู้ แล้ว P3 > 20 | 3 | 1100 | 0.9500 <<<< ของผมปรับตามนี้ แต่มันได้ P3 > 20 | 3 | 1200 | 0.9500

มันไม่ตรงกับในนั้นอะครับ เป็นไรหรือปล่าวไม่กล้าลองครับ
        นิดๆ หน่อยๆ ปรับได้เองตามความเหมาะสมของตัวเองเลยครับ

ตรงนั้นมันแค่เป็นแนวทางเฉยๆ

Comment

• Originally posted by BlueJean View Post
          นิดๆ หน่อยๆ ปรับได้เองตามความเหมาะสมของตัวเองเลยครับ

ตรงนั้นมันแค่เป็นแนวทางเฉยๆ

ขอบคุณครับ จะได้จัดเลย

Comment

• -*- ตอนนี้ผมจนปัญญาแล้วครับเล่นเกมอนนไลน์เฟรมตกฮวบๆเลย ปกติไม่เคยเป็น ไม่ทราบใครพอจะรูวิธีแก้บ้างครับ (ลองปิดครอสแล้ว) ขอบคุณมากครับ

Comment

• เอา SSD Addict มาให้ผมดีกว่าประธาน

แต่ไม่เอา SandForce Madness นะ 555

Comment

• ผมอยากได้ asus update utility ตัวใหม่อ่ะคับ หาลิ้งเก่าไม่เจออ่ะคับ พอดีผมทำ Dual Boot win7/backtrack5 แล้วลงแผ่นdriverเก่ามันไม่อัพไห้อ่ะคับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post

แต่ไม่เอา SandForce Madness นะ 555
                  555- เข็ดไปจนวันตาย

Comment

• พี่ๆ ครับ Asus Live update ผมควรอัพเดทไหมอะครับ เห็นเขาบอกกันว่า อัพเดทแล้วหน้าจอจะขยายใหญ่แล้วแก้ไม่ได้ เลยไม่กล้าอัพครับ
                    ช่วยแนะนำทีนะครับ ^_^

Comment

• Originally posted by kenlogos View Post
                      -*- ตอนนี้ผมจนปัญญาแล้วครับเล่นเกมอนนไลน์เฟรมตกฮวบๆเลย ปกติไม่เคยเป็น ไม่ทราบใครพอจะรูวิธีแก้บ้างครับ (ลองปิดครอสแล้ว) ขอบคุณมากครับ
                      ปิดหรือไม่ปิด CF จริงๆ ไม่ได้ช่วยแก้เล่นเกมกระตุกเลย
                      เกมออนไลน์ตั้งแค่ Power-Saving พอครับ
                      ส่วน CF เปิดไว้ตลอด
                      ถ้ายังกระตุกอีกก็ต้องไล่ไดร์เวอร์ เซอร์วิสที่รันอยู่เบื้องหลัง วินโดวส์

Comment

• ขอบคุณมากครับ แต่ผมถามอีกนิดนะครับไล่ยังไงหรอครับ ผมไล่ไม่เป็น TT^TT

Comment

• เช้านี้นั่งโหลดวินโดว์ที่คุณวีแนะนำจนเสร็จ ไรท์แผ่นเอาไปลงโน็ตบุคเจ้าปัญหา ผลปรากฏว่า ผ่านฉลุย...... =o="

ต้องขอบคุณมากๆที่แนะนำวินโดว์ให้นะครับ (ปาดเหงื่อ) ตอนนี้ใช้ไดรเวอร์ATiของทางเวบ ทุกอย่างปกติดีมากๆ

สรุปว่าคงจะเป็นที่วินโดว์ที่ลงก่อนหน้านี้มันคงไม่ซัพพอร์ตdual graphicของโน็ตบุค ไม่ก็วินโดว์มันดื้อ- -" เพราะเอาไดรเวอร์ตัวเดียวกันไปลง

มันลงกับตัวนั้นไม่ได้ แต่ดันลงของตัวที่คุณวีแนะนำลงได้ผ่านฉลุยหมดเลย เออ แปลก........................

วินโดว์พวกนี้มันเลือก PC / Laptop ด้วยเรอะเนี่ย -*-

Comment

• เห้อ เจอแท๊กซี่ขับกวนทีน มาหาเรื่อง เบรกเอี๊ยดๆใส่ ปาดไปปาดมา
                            ขับหนี ปาดมัน จนแม่งชนอีกคันเลย สะใจชิบ
                            Last edited by V-FrIeNd; 31 Dec 2011, 15:03:28.

Comment

• สอบถามหน่อยครับลงไดรเวอจากหน้าแรกกับเครื่อง Y460 ลงแล้วดูเหมือนมันไม่เข้ากันเลยครับ
                              ไอคอนหน้าจอมันสโลๆ ย่อพับหน้าจอมันก็สโลๆ เล่นเกมไปแปปๆภาพก็แปลกๆเด๋วดำเด๋วหาย
                              ต้องย่อจอถึงจะหาย พอเล่นไปสักพักก็เป็นอีก แปลกๆอะครับไม่เหมือนตอนใช้ไดรเวอร์เก่า
                              ขอคำแนะนำทีครับควรจะทำยังไงดี หรือควรกลับไปใช้ไดรเวอร์เก่าๆดีครับแล้วใช้รุ่นไหนดีครับ
                              ใช้ Catalyst 10.2 For Windows 7 หน้าแรกกับ Y460 ได้ไหมครับ

ปล เด๋วขอไปไล่อาการเรื่อยๆก่อนนะครับคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งอีกที

Comment

• ใช้ไดร์เวอร์เดิมของมัน แล้วโหลด 11.12 ธรรมดามาลงทับครับ
                                (ของ Intel Switchable Graphic)

Comment

Working...
                                X