Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้เครื่องผมใช้คล็อก 2.2 ไฟ 1.1375v กำลังดี

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ปรับแต่ง HDD ไม่ให้หน่วง

แก้ที่วงๆให้เป็นไปตามภาพ (ค่า Decimal)

ทำตามแล้วรู้สึกได้ครับว่าไม่หน่วงจริง ๆ (ไม่ได้โม้แต่อย่างใด) จากความรู้สึกล้วน ๆ

Comment

• รู้สึกลื่นขึ้นจริงเหมือนกันครับ ก็เลยบอกต่อ หลังจากปรับแต่งมั่วอยู่นาน
        ไดร์เวอร์ AHCI 1.2.1.317

ใช้ 1.2.1.321 เจอปัญหา Freeze ทั้ง PC ทั้ง Notebook
        ทั้งที่โหลดมาจากหน้าเว็บ Asus Notebook รุ่นล่าสุด 1.2.1.321 (มี WHQL แล้วด้วย) มาลง เจอ Freeze ไป กรากเลย - -*
        ตอนนี้เลยใช้ 12.1.317 ทุกเครื่อง ทั้งที่รวม AIO ด้วย

Comment

• ขอบคุณครับท่านประธาน ขอสูบไปทำ HDD เครื่องผมบ้างครับ .

Comment

• เพิ่งถอย K53TA มาครับ ขอถามหน่อยถ้าลง AIO ที่คุณ V-FrIeNd แปะให้แล้ว นี้คือ ต่อไปลงแค่ไดรเวอร์พวกอุปกรณ์อื่นๆกับโปรแกรมที่ผมใช้เลยใช่ไหมครับ

Comment

• Acer 4560G อัดไม่ขึ้นแรมน้อย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                รู้สึกลื่นขึ้นจริงเหมือนกันครับ ก็เลยบอกต่อ หลังจากปรับแต่งมั่วอยู่นาน
                ไดร์เวอร์ AHCI 1.2.1.317

ใช้ 1.2.1.321 เจอปัญหา Freeze ทั้ง PC ทั้ง Notebook
                ทั้งที่โหลดมาจากหน้าเว็บ Asus Notebook รุ่นล่าสุด 1.2.1.321 (มี WHQL แล้วด้วย) มาลง เจอ Freeze ไป กรากเลย - -*
                ตอนนี้เลยใช้ 12.1.317 ทุกเครื่อง ทั้งที่รวม AIO ด้วย

1.2.1.321 ผมก็เป็นเหมือนกันครับ มีปัญหา อย่างที่บอกไปบูตจอฟ้า = =' !
                ตอนนี้ก็ใช้ 1.2.1.317 อยู่เหมือนกัน ปกติดี !

Comment

• ลองใช้มาสองวันและ ลื่นดีแฮะ ไม่หน่วงเหมือนแต่ก่อน สงสัยไม่ได้รู้สึกไปเองคนเดียว
                  แต่พรุ่งนี้ขอให้ได้ SSD คืนสักที

Comment

• สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน ขอให้ แข็ง..ใหญ่..ยาว..กันตลอดปี 2555 คร้าบ

Comment

• Originally posted by WPSpeed View Post
                      สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน ขอให้ แข็ง..ใหญ่..ยาว..กันตลอดปี 2555 คร้าบ
                      ปกติก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ^ ^

Comment

• ขอกลับเข้าคลับอีกรอบล่ะน่ะครับ เครื่องเก่าเดี้ยงเลยถอยเครื่องใหม่มาแล้ว
                        Asus K43T

Comment

ลองใช้มาสองวันและ ลื่นดีแฮะ ไม่หน่วงเหมือนแต่ก่อน สงสัยไม่ได้รู้สึกไปเองคนเดียว
                          แต่พรุ่งนี้ขอให้ได้ SSD คืนสักที
                          ขอให้ได้ 256GB(/2) สมบูรณ์มา นะครับท่าน

Comment

• ปรับแต่ง HDD ไม่ให้หน่วง

แก้ที่วงๆให้เป็นไปตามภาพ (ค่า Decimal)
                            [ATTACH=CONFIG]1514092[/ATTACH]
                            [ATTACH=CONFIG]1514093[/ATTACH]
                            รู้สึกว่าค่า windows index จะเพิ่มขึ้นนะครับ

ลื่นด้วย
                            Attached Files

Comment

ทำไมA6 ผมวิ่งเท่านี้เองครับ ผมทำตาม ที่ พี่V แนะนำ OC อะครับ

Comment

• ถ้าตั้ง P0 ถูกแล้ว
                                ก็ลองดูว่าตั้ง power options เป็นอะไร
                                ถ้า power saving ก็วิ่งแค่นี้แหล่ะ
                                ถ้า balanced หรือ entertainment มันจะวิ่งเต็มก็ตอนทำงาน
                                ถ้า high performance วิ่งเต็มตลอด

พูดถึงกรณีเสียบไฟเล่นทั้งหมด

Comment

Working...
                                X