Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเสียบไฟ ตั้ง เป็น Entertainment ตอน ที่ถ่ายรูป ถ่ายตอน ออนแค่ 2ตัวนี้ครับไม่ได้เปิดอย่างอื่น ผมสงสัยอยู่ตรงที่ว่า ทำไมผมเล่นGTA IV แล้ว กระตุกๆ ครับ
    ปรับ ตรงการ์ดจอ เป็นPerformance มันก้อลื่นขึ้นนิดนึงแต่ก้อกระตุกอะครับ ต้องปรับแต่งอะไรอีกหรือปล่าวครับ

รูปนี้เป็นตอนที่ผมตั้งเป็น high performance วิ่งเท่านี้ คือผมOCผ่านไหมครับ กับการทำครั้งแรก

Last edited by panupadza; 2 Jan 2012, 22:55:00.

Comment

• GTA IV เกมนี้ กระตุกแทบทุกตัวนะ
      ลองอัพแพทใหม่สุด + ปรับให้ต่ำลง
      เพราะเท่าที่ลองมาในโน้ตบุ๊คแทบทุกรุ่น มันกระตุกๆ
      คิดว่าเป็นที่เกม และก็มีมาถามปัญหากันแต่เกมนี้อยู่เกมเดียว (และก็ชอบเล่นกัน -*-)

แต่ PC ใช้ X6 หรือ FX + HD 6850 ลื่นดี

Comment

• เล่นBF3 แบบนี้ร้อนไปไหมครับ OCตามท่านวีแบบหน้าแรก

Comment

• อุณหภูมิใกล้ถึงจุดที่มันจะตัดตัวคูณแล้วครับ ร้อนไป
          ถ้าห้องธรรมดา อากาศไม่เย็น ตั้งแค่ 2.0 แล้วลดไฟลงอีกหน่อย ดีกว่า

Comment

• ท่านวีครับ สอบถามโปรแกรมดูหนังที่ได้ลงไว้ให้โหลดหน่อยครับ ปกติก็อัพตามท่านวีตลอดอยู่แล้ว !
            คือผมเป็นคนชอบ ดูหนัง&การ์ตูนมาก ไฟล์ที่โหลดมาดูจะมีแต่ 1280x720 หรือ 720p นั้นเอง
            ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่าเวลาเล่นแบบ full screen แล้วซับมันเตลิดหน้ะครับ แต่พอย่อมาเป็น windows mode ซับกลับไม่เตลิดซะงั้น ในที่นี้ตอนเล่น full screen ภาพไม่ได้เตลิดแต่อย่างใดมีแ่ซับเท่านั้นที่เตลิด ส่วนใหญ่จะเป็นแต่กับไฟล์ขนาด 1280x720 นี้แหล้ะครับ (แต่บางเรื่องก็ไม่เป็นน้ะ แต่ส่วนใหญ่จะเป็น) แต่พวก full hd 1920x1080 หรือ 1080p ไม่เคยเตลิดเลย ! ท่านวีเป็นไหมครับซับเตลิดหรือว่าปกติดี - .. -

ปล.หรือว่าเป็นที่การตั้งขนาดจอภาพของผม ผมตั้งไว้ 1360x1024 อ้ะครับ !
            Last edited by COMMENT; 3 Jan 2012, 00:33:06.

Comment

• ลองปรับๆที่ Options Subtitles ดูครับ

Comment

• ขอร่วมคลับด้วยคนครับ

Asus K43TA

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  GTA IV เกมนี้ กระตุกแทบทุกตัวนะ
                  ลองอัพแพทใหม่สุด + ปรับให้ต่ำลง
                  เพราะเท่าที่ลองมาในโน้ตบุ๊คแทบทุกรุ่น มันกระตุกๆ
                  คิดว่าเป็นที่เกม และก็มีมาถามปัญหากันแต่เกมนี้อยู่เกมเดียว (และก็ชอบเล่นกัน -*-)

แต่ PC ใช้ X6 หรือ FX + HD 6850 ลื่นดี
                  ผม ลอง อัพแพท ใหม่แล้วครับ แต่พออัพแล้ว มันลบโปรแกรมRock Star Games Social ออกหมดเลย
                  แล้วก้อเข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ

Comment

• Notebook AMD จะมีตัวออกใหม่อีกไหมอะคะ?

Comment

• ผมเห็นมี lenevo A8 ออกใหม่นะ

Lenovo IdeaPad Z475 59313879

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
                        ผม ลอง อัพแพท ใหม่แล้วครับ แต่พออัพแล้ว มันลบโปรแกรมRock Star Games Social ออกหมดเลย
                        แล้วก้อเข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ
                        GTAIV ใช้ Patch 1.0.4.0 เวิร์คสุดครับ ตัวใหม่ๆอัพแล้วมันจะหน่วง

Comment

• MSI C430 รายงานตัว
                          E450 Ram2G

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ลองปรับๆที่ Options Subtitles ดูครับ
                            ได้ล้ะครับไล่ปรับอยู่ตั้งนาน !

อ่อถามอีกอย่างครับเวลาเราเล่นหนังอยู่ในโหมด full screen แล้วอยู่ดี ๆ มันเด้งมาเป็น windows mode มันเป็นไรเหรอครับ ต้องกลับไปคลิกให้เป็น full screen เองตลอดเลย !

Comment

• K43TA vx005d เล่น bf3 กระตุกผิดปกติป่าวครับ เครื่องเดิมๆเลย มีวิธีแก้มั้ยครับ

Comment

GTA IV เกมนี้ กระตุกแทบทุกตัวนะ

โน๊คบุคผม K53T คล๊อก 2.2 เล่นGTA IVแพท 1.0.4.0 ปรับ Low ทุกอย่าง ความร้อน 76-80เลยครับ ผิดปกติหรือปล่าวครับ

Comment

Working...
                                X