Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Happy New Year 2012 ทุกท่านแข็งแรงดีนะครับ...

ฝากถึงคุณวี คืนนี้ เจอกันตอนตีสามหล่ะครับ ว่าเรือจะได้ขึ้นจ่าฝูงรึเปล่าฮี่ๆๆ
    Last edited by ioio0488p; 3 Jan 2012, 17:12:14.

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
      โน๊คบุคผม K53T คล๊อก 2.2 เล่นGTA IVแพท 1.0.4.0 ปรับ Low ทุกอย่าง ความร้อน 76-80เลยครับ ผิดปกติหรือปล่าวครับ
      GTAกินCPUมากกว่าเกมอื่น ความร้อนประมาณนี้ปกติครับ
      Last edited by superager; 3 Jan 2012, 17:15:45.

Comment

• Originally posted by superager View Post
        GTAกินCPUมากกว่าเกมอื่น ความร้อนประมาณนี้ปกติครับ
        แล้วมันจะมีผลอะไรกับโน๊ตบุ๊คของผม หรือปล่าวครับ เล่นไปร้อนมือไป คีย์บอร์ดด้านซ้าย555

Comment

• 555 ถ้าไม่อยากร้อนมือ แนะนำหาคีย์บอร์ด usb มาเสียบเล่นครับ ผมก็ใช้เล่นประจำ

Comment

• ปลาคร๊าฟทำเสียจุดโทษอีก Full time : ManCitiy3 : 0 Liverpool
            ปล. ขนาด Mancity โดนไล่ออกไปคนนะยังทำอะไรไม่ได้เลย 555 เหนียวจริงๆๆ

Comment

• อิอิอิ

Comment

• มาขอเข้าคลับคุณ v-FrIeNd ด้วยครับ เพิ่งถอย Asus 1215b E-450 มีตำหนิหน่อยคือลำโพงเสียงค่อย(เบา)ไปหน่อย
                แต่โดยรวมก็โอเค เห็นบอกว่ารุ่นนี้ขายดิบขายดี แสดงว่าคนก็เริ่มสนใจอ่านข่าวสารไอทีมากขึ้น
                ไม่ใช่ติดยี่ห้อง intel ก็ซื้อไว้ก่อนเหมือนแต่ก่อน

ไปดูที่ advice หน้า mini Notebook มีแต่ cpu fusion ทั้งนั้นเลย น่าปลื้มใจแทน amd จริงๆ

ปล..แมนซิถล่มลิเวอร์พลู สะใจจริงๆ ไม่นึกว่าเราจะเป็นพวก แดง กับฟ้า (ไม่ใช่น้ำเงิน)
                เหมือนกันเกือบทุกอย่างเลยนะ อิๆๆ
                Last edited by kadeep; 4 Jan 2012, 12:01:39.

Comment

• 1215B คุ้มจริงๆครับ

Comment

• คุณ V ผมทำตามที่ท่านบอกแล้วเรื่องโปรแกรม OC น่ะครับ

ของผทพอเปิดคอมมาใหม่ ๆแล้วมันรันโปรแกรมมาแต่โปรแกรมมันไม่ทำงานต้องคลิ๊กขวาแล้วเลือก Enable clock control ทุกครั้งที่เปิดคอมเลยครับ

Comment

• ขอคำชี้แนะ หน่อยคับ
                      ตัวผมนั้น เป็น แฟนบอย amd อยู่แล้ว pc ที่ใช้ อยู่กะ amd มาตลอด แต่ เมื่อประมาณ 4 ปีที่แล้ว ผมซื้อ nb amd turion 64x2 มา ทำให้ผมรู้สึกว่า amd กับ nb ไม่ค่อยจะเสถียร เท่าไหร่ พอมีคนให้ขอให้แนะนำ ผมก็ให้ไปแต่ intel แต่ตอนนี้ ผมต้องการจะใช้ nb ตัวใหม่ แล้ว (ตอนนี้ยังใช้ ตัวเดิมอยู่)
                      อยากทราบว่า การใช้งาน สำหรับตอนนี้ โอเคมั้ยคับ เมื่อเทียบกะ รุ่นอื่นๆ ผมสนใจ a6+a8 อยู่พอมีตัวไหนแนะนำบ้างคับ

Comment

• เรื่องเสถียรอะไรนั่น
                        ผมเคยใช้ turion64 x2 มาใน acer สองปี ก็ไม่เห็นจะเจอว่าไม่เสถียรเลย (เป็น amd+ati)
                        เครื่องเพื่อนเก่าๆเปน sempron turion คอร์เดียวมีมาเพียบ
                        อยากรู้ว่าไม่เสถียรคืออะไร เครื่องรุ่นไหน

จะมีอยู่สองประเภทนะที่บอกว่าไม่เสถียร
                        ใช้แต่ amd > พอเครื่องมีปัญหาก็จะบอกว่า amd ไม่เสถียร
                        ใช้แต่ intel ไม่เคยลอง amd > เค้าบอกมาว่า amd ไม่เสถียร

ถ้าลองย้อนกลับไป 5 ปี ผ่านมา พบว่าปัญหาที่เกิดขึ้นมากกับโน้ตบุ๊คคือการ์ดจอ nvidia นะ ที่เป็น heat cycle ไม่ใช่ amd
                        หรือเครื่องเก่าที่บอกว่าไม่เสถียร ใช้การ์ดจอ ชิบเซ็ต nvidia ?

Comment

• ถ้าแนะนำตอนนี้ก็มีแต่ Asus K43TA-VX005D
                          กับ K53TA-SX119D
                          ที่สเป็คคุ้ม การ์ดจอแรง มี usb3.0

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
                            คุณ V ผมทำตามที่ท่านบอกแล้วเรื่องโปรแกรม OC น่ะครับ

ของผทพอเปิดคอมมาใหม่ ๆแล้วมันรันโปรแกรมมาแต่โปรแกรมมันไม่ทำงานต้องคลิ๊กขวาแล้วเลือก Enable clock control ทุกครั้งที่เปิดคอมเลยครับ
                            ลองเช็คดูใหม่ดีๆนะครับ เขียน ถูกครบถ้วน หรือเปล่า
                            คิดว่าเขียนตรง -lp:1 ผิด

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              เรื่องเสถียรอะไรนั่น
                              ผมเคยใช้ turion64 x2 มาใน acer สองปี ก็ไม่เห็นจะเจอว่าไม่เสถียรเลย (เป็น amd+ati)
                              เครื่องเพื่อนเก่าๆเปน sempron turion คอร์เดียวมีมาเพียบ
                              อยากรู้ว่าไม่เสถียรคืออะไร เครื่องรุ่นไหน

จะมีอยู่สองประเภทนะที่บอกว่าไม่เสถียร
                              ใช้แต่ amd > พอเครื่องมีปัญหาก็จะบอกว่า amd ไม่เสถียร
                              ใช้แต่ intel ไม่เคยลอง amd > เค้าบอกมาว่า amd ไม่เสถียร

ถ้าลองย้อนกลับไป 5 ปี ผ่านมา พบว่าปัญหาที่เกิดขึ้นมากกับโน้ตบุ๊คคือการ์ดจอ nvidia นะ ที่เป็น heat cycle ไม่ใช่ amd
                              หรือเครื่องเก่าที่บอกว่าไม่เสถียร ใช้การ์ดจอ ชิบเซ็ต nvidia ?
                              ถูกคับ การ์ดจอเป็น nvidia ส่วนผมอยู่ประเภทไหนไม่ขอพูดถึง ที่อยากมาถาม ถ้าจะเล่น a6-a8 ตัวไหนน่าใช้คับ

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                                ถูกคับ การ์ดจอเป็น nvidia ส่วนผมอยู่ประเภทไหนไม่ขอพูดถึง ที่อยากมาถาม ถ้าจะเล่น a6-a8 ตัวไหนน่าใช้คับ
                                งั้นปัญหาที่เกิดขึ้นเป็น Heat Cycle แน่ๆ ไม่เกี่ยวกับ AMD เลยครับ
                                Heat Cycle เป็นปัญหาที่เกิดกับ ชิบเซ็ตหรือการ์ดจอ Nvidia ล้วนๆ (Go 7200 , GF 8400 8600 อีกมาก ฯลฯ )

ที่ผมพูดไปประเภทไหน ไม่ได้ว่าคุณ เพียงแต่มันคือความจริงที่พบเห็นบ่อยมาก
                                แต่เรื่องนี้ก็เหมือนกัน ปัญหาเกิดจาก Nvidia ดันบอก AMD ไม่เสถียร - -

ส่วนรุ่นแนะนำไปด้านบนแล้ว

Comment

Working...
                                X