Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    งั้นปัญหาที่เกิดขึ้นเป็น Heat Cycle แน่ๆ ไม่เกี่ยวกับ AMD เลยครับ
    Heat Cycle เป็นปัญหาที่เกิดกับ ชิบเซ็ตหรือการ์ดจอ Nvidia ล้วนๆ (Go 7200 , GF 8400 8600 อีกมาก ฯลฯ )

ที่ผมพูดไปประเภทไหน ไม่ได้ว่าคุณ เพียงแต่มันคือความจริงที่พบเห็นบ่อยมาก
    แต่เรื่องนี้ก็เหมือนกัน ปัญหาเกิดจาก Nvidia ดันบอก AMD ไม่เสถียร - -

ส่วนรุ่นแนะนำไปด้านบนแล้ว
    คับเข้าใจ ต้องขอโทษด้วยเนื่องจากผมสื่อความหมายผิดไป คงเข้าใจผิดคับ แต่ทราบผมดีว่าไม่เกี่ยวกับ amd
    แล้ว รุ่น a8 ไม่มีตัวน่าเล่นเลยหรอคับ

Comment

• ทุเรียน ใช่อยู่ทำไมจะไม่สเถียร เปิดอยู่แทบทุกคืน ไม่ใช่ล่ะครับ

Comment

• อาการหนักล่ะ

ปัญหามาจากชิพเซ็ต nVidia มาโทษ CPU AMD

งั้นอย่าไปใช้มันเลยครับ มันมีปัญหาในใจคุณ มันไม่ใช่ปัญหาในเครื่องหรอก

ใช้ไปก็ประสาทเปล่าๆ ต่อให้มันมีปัญหาขึ้นมาจากชิ้นอื่นก็โทษชิ้นนี้ก่อนอยู่ดี

Comment

• A8 กับการ์ดจอดีๆหน่อย มีมากับแซมซัง (NP305V4Z-T01TH) แต่ราคา... แพง ถ้าเทียบสเป็คก็ไม่คุ้มเท่า Asus
          ไม่มี USB3.0 , การ์ดจอแยก (6630) คล็อกน้อยกว่า (6650) เยอะ เอามาเล่นเกมแรงน้อยกว่า แต่บางคนอาจจะชอบบอดี้แซมซังมากกว่า
          ซีพียู A8 กับ A6 ความแรงห่ๅงกันน้อย

ถ้าเทียบสเป็คยังไง Asus ตัว A6 ก็คุ้มกว่าครับ

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
            ทุเรียน ใช่อยู่ทำไมจะไม่สเถียร เปิดอยู่แทบทุกคืน ไม่ใช่ล่ะครับ
            ต้องขอโทษด้วยคับ ผมใช้คำผิดคับ กะว่าจะใช้ คำว่า work แต่เดี้ยวโดนด่าว่า ไทยคำอังกฤษคำเลยหาภาษาไทยมาแทน นึกไม่ออกเลย ออกคำนี้ พอมาโดนท่าน V ว่าเอา เข้าใจเลยว่าผมใช้คำผิด

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
              อาการหนักล่ะ

ปัญหามาจากชิพเซ็ต nVidia มาโทษ CPU AMD

งั้นอย่าไปใช้มันเลยครับ มันมีปัญหาในใจคุณ มันไม่ใช่ปัญหาในเครื่องหรอก

ใช้ไปก็ประสาทเปล่าๆ ต่อให้มันมีปัญหาขึ้นมาจากชิ้นอื่นก็โทษชิ้นนี้ก่อนอยู่ดี
              ผมก็รักของผมนะท่าน เลยต้องใช้แบบประสาทๆแบบนี้ไปก่อน ^^

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                A8 กับการ์ดจอดีๆหน่อย มีมากับแซมซัง (NP305V4Z-T01TH) แต่ราคา... แพง ถ้าเทียบสเป็คก็ไม่คุ้มเท่า Asus
                ไม่มี USB3.0 , การ์ดจอแยก (6630) คล็อกน้อยกว่า (6650) เยอะ เอามาเล่นเกมแรงน้อยกว่า แต่บางคนอาจจะชอบบอดี้แซมซังมากกว่า
                ซีพียู A8 กับ A6 ความแรงห่ๅงกันน้อย

ถ้าเทียบสเป็คยังไง Asus ตัว A6 ก็คุ้มกว่าครับ
                ขอบคุณคับ

Comment

ลองเช็คดูใหม่ดีๆนะครับ เขียน ถูกครบถ้วน หรือเปล่า
                  คิดว่าเขียนตรง -lp:1 ผิด
                  อ่อครับผมมันเป็นตัว แอลเล็ก นิเองผมนึกว่าเป็นตัว ไอใหญ่ ซะอีก

Comment

• พี่ๆครับ ผมอยากทราบว่า ทำไม เครื่องผม asus K53T กับ เครื่องเพื่อนผม Acer 5750G เล่นGTA IVเครื่องผมกระตุกนิดๆ ทำไมเครื่องเพื่อนผมไม่กระตุกเลย ปรับกราฟฟิคเท่ากัน แต่ความร้อนของAcer 5750G มากกว่าของผม ปิดท้าย อยากทราบว่า (เล่นGTA IV ควรปิดหรือเปิดCFอะครับ)

Comment

• ปิดครับ น่าจะไม่รองรับ (เกมนี้พัฒนากับ Nvidia ด้วย แต่ก็ไม่สนับสนุน SLI ของ Nvidia เหมือนกัน)
                      หรือจะตั้ง Power-Saving เอาก็ได้
                      Last edited by V-FrIeNd; 4 Jan 2012, 19:50:01.

Comment

ปิดครับ น่าจะไม่รองรับ (เกมนี้พัฒนากับ Nvidia ด้วย แต่ก็ไม่สนับสนุน SLI ของ Nvidia เหมือนกัน)
                        หรือจะตั้ง Power-Saving เอาก็ได้
                        เครื่องเพื่อนผม Acer ความร้อนขึ้น 90เลยครับ แต่ ลื่น ใช้โปรแกรม Core tempครับ

ปรับ Power saving CPUก้อวิ่งลดลงใช่ไหมครับ

Comment

• ซีพียูเท่าเดิม
                          แต่การ์ดจอใช้แค่ HD 6520G ตัวเดียวครับ

Comment

ซีพียูเท่าเดิม
                            แต่การ์ดจอใช้แค่ HD 6520G ตัวเดียวครับ
                            อ่อ เข้าใจแล้วครับ^__^ เหมือนเราปิดCFใช่ไหมครับ เพราะกลับมาใช้การ์ดจอ ตัวเดียว

Comment

• ไม่กลัวละลายคามือหรอครับท่าน 90+

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                                ไม่กลัวละลายคามือหรอครับท่าน 90+
                                5555 เป็นอย่างที่เขาล่ำลือ เอเซอร์ร้อนจริงๆ

Comment

Working...
                                X