Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by panupadza View Post
    5555 เป็นอย่างที่เขาล่ำลือ เอเซอร์ร้อนจริงๆ
    ไม่ใช่ Acer ร้อน แต่เป็น 540m ต่างหากที่มันร้อน

เห็นประสิทธิภาพของ 1215b แล้ว สุโค่ยมาก ไม่นึกว่า mini Notebook ตัวนี้จะเล่นเกมส์ได้ขนาดนี้

Comment

• อิอิ เดี๋ยวได้ SSD M4 128GB ที่เคลมมา ขายทิ้งดีกว่า
      รอสอยความจุเยอะๆถูกๆ SATA2 มาใส่โน้ตบุ๊ค

Comment

• NP305V4Z-T01TH SAMSUNG ผมลากไป2.3ไฟลดลงมาที่1.1125 เทส ตัวเบิร์นของ ida64 extreme edition ไปหนึ่งชั่วโมง full load อยู่ที่74 ถือว่านิ่งหรือยังครับแต่ยังไม่ได้เทสเล่นเกมส์นะครับ

Comment

• Asus K53T ตัวนี้ มีใครลองเล่น เกม Hon บ้างคับ อยากถามว่าปรับโหมด สูงสุดแล้ว เล่นกระตุกรึปล่าวคับ
          หวังว่า คงเล่น Diablo3 ได้นะคับ เสาร์นี้จะไปถอยละ

Comment

• อิอิ3-0

Comment

• ขอบ่นนิดหนึ่ง วันนี้ปี๊ด คือเพื่อนผมฝากชื้อโน้ตบุ๊คให้แฟน งบ 15,000 ผมก็เลยจัด asus k43TA-VX004D+RAM 4 GB เป็น 6 GB ตั้งแต่ปีใหม่เพื่อนก็บอกว่าOK ดี แต่วันนี้เพื่อนผมมันโทรมาบอกว่า แฟนมันเอาไปใช้ที่มหาวิทยาลัยโดนเด็กที่เรียนเอกคอมพิวเตอร์ว่า งบ 15,000 หาได้แค่นี้เหรอ CPU ก็เก่าทำไมไม่ซื้อ Intel เพื่อนผมมันก็บอกให้คนนั้นไปหาโน้ตบุ๊คที่ดีกว่าเสป็คเทพกว่า แล้วเอามาเทียบกันให้รู้กันไปเลย

Comment

• อย่าให้ การตลาดนำหน้าการใช้งานเลยครับ ที่จริงผู้หญิงใช้อยากให้เอาvaioตัว e450 (ผู้หญิงคงไม่มาเล่นเกมส์โหดๆแบบเรามั่งครับ)ได้ความหรูในแบรนขึ้นเลย
                Last edited by grantado; 5 Jan 2012, 14:28:23.

Comment

• sony vaio e-450 มีคนเอามาให้แก้ไขเรื่องช้าและอืด สาเหตุมาจาก cpu รัน 100% ตลอดเวลา โดยไม่ทราบสาเหตุ ที่แรกนึกว่าโดนไวรัส อันนี้ก็เป็นเรื่องจริงอันนึง เลยจัดการลบ AntiVirus ตัวเก่าออกแล้วเอา Nod32 V4+crack ลงเสร็จเจอไป 54 ตัว แต่ก็ยังไม่หายรัน 100% สุดท้ายจัด Auslogics_BoostSpeed_5 ไปอีกชุดที่นี้งานจบเลยครับ cpu กับมารันเหมือนปรกติไม่มีอาการอืดเลย โดยใช้ตัว Scan system & Repair ตามด้วย Check HDD + Defrag ก็หายเป็นปรกติเลยครับ ยังไงฝากเพื่อนคนไหนที่มีปัญหาแบบเดี่ยวกันก็ลองเอาไปทำดูนะครับ อาจไม่ต้องลง OS อีกสักรอบหล่ะ
                  (แต่แอบเสียดายงบนี้ผมว่าไปเล่น Asus K43TA VX004D) น่าจะดูดีกว่าครับ

Comment

• ใช้ K43T ครับ พิมพ์แล้วเคอเซอชอบเด้งไปกลางบรรทัด หรือไม่ก็เป็นการ drag ข้อความ พอพิมพ์แล้วลบทุกทีหงุดหงิดมาก

Touch Pad ก็ Disable ไปแล้วแต่ก็ยังเป็นอยู่

เลยอยากทราบวิธีแก้ ถ้าจะลบไดร์เวอร์ Touch Pad ออกไปเลยจะหายหรือไม่ แล้วลบยังไงครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ioio0488p View Post
                      sony vaio e-450 มีคนเอามาให้แก้ไขเรื่องช้าและอืด สาเหตุมาจาก cpu รัน 100% ตลอดเวลา โดยไม่ทราบสาเหตุ ที่แรกนึกว่าโดนไวรัส อันนี้ก็เป็นเรื่องจริงอันนึง เลยจัดการลบ AntiVirus ตัวเก่าออกแล้วเอา Nod32 V4+crack ลงเสร็จเจอไป 54 ตัว แต่ก็ยังไม่หายรัน 100% สุดท้ายจัด Auslogics_BoostSpeed_5 ไปอีกชุดที่นี้งานจบเลยครับ cpu กับมารันเหมือนปรกติไม่มีอาการอืดเลย โดยใช้ตัว Scan system & Repair ตามด้วย Check HDD + Defrag ก็หายเป็นปรกติเลยครับ ยังไงฝากเพื่อนคนไหนที่มีปัญหาแบบเดี่ยวกันก็ลองเอาไปทำดูนะครับ อาจไม่ต้องลง OS อีกสักรอบหล่ะ
                      (แต่แอบเสียดายงบนี้ผมว่าไปเล่น Asus K43TA VX004D) น่าจะดูดีกว่าครับ
                      ลงวินใหม่เล้ย

Comment

• Originally posted by ioio0488p View Post
                        sony vaio e-450 มีคนเอามาให้แก้ไขเรื่องช้าและอืด สาเหตุมาจาก cpu รัน 100% ตลอดเวลา โดยไม่ทราบสาเหตุ ที่แรกนึกว่าโดนไวรัส อันนี้ก็เป็นเรื่องจริงอันนึง เลยจัดการลบ AntiVirus ตัวเก่าออกแล้วเอา Nod32 V4+crack ลงเสร็จเจอไป 54 ตัว แต่ก็ยังไม่หายรัน 100% สุดท้ายจัด Auslogics_BoostSpeed_5 ไปอีกชุดที่นี้งานจบเลยครับ cpu กับมารันเหมือนปรกติไม่มีอาการอืดเลย โดยใช้ตัว Scan system & Repair ตามด้วย Check HDD + Defrag ก็หายเป็นปรกติเลยครับ ยังไงฝากเพื่อนคนไหนที่มีปัญหาแบบเดี่ยวกันก็ลองเอาไปทำดูนะครับ อาจไม่ต้องลง OS อีกสักรอบหล่ะ
                        เขาอยากได้ยี่ห้อมั้ง อิอิ

Comment

• อยากทราบ ว่า กด F.. อะไรหรอคับ ถ้าจะบูตแผ่น วินโด้วเลย

Comment

• esc

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                              esc
                              ขอบคุณคับผม

Comment

• ได้ M4 คืนมาล่ะ

Comment

Working...
                                X