Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Lonovo G570 ครับ ลงวินโด้ใหม่ 64bit แล้วก็ลงdriver ทั้งหมดจาก แผ่น ที่ให้มา

ขึ้น แบบนี้ ควรแก้ยังไงดีครับผม

Comment

• อ่าน #4

Comment

• อ่านแล้วครับ ทำตามแล้ว แต่เป้นแบบนั้น

Comment

• Lenovo G 570 ยังไม่เคยลองครับ

ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อน

โหลด http://consumerdl.lenovo.com.cn/User...N2VDO75WW5.exe

ลงเสร็จ รีเครื่อง

แล้วโหลด http://www2.ati.com/DRIVERS/mobile/1...dd_ccc_ocl.exe

ลงต่อ รีเครื่อง

Comment

• มีเรื่องขอคำแนะนำครับ เนื่องจากมีความจำเป็นต้องซื้อ notebook มาใช้งาน โปรแกรม illustration และ photoshop แต่ว่างบประมาณจำกัดแค่ 18000-20000 บาท
            ไม่ทราบว่าผมควรซื้อ notebook รุ่นไหนดีครับถึงจะเหมาะสม ขอเป็น CPU AMD+ATI(amd) VGA นะครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

• K43TA-VX005D หรือ K53TA ก็ได้ ถ้าชอบจอใหญ่
              คล็อกไปสัก 2.2 GHz (ตามหน้าแรก) ซีพียูก็จะเร็วสุดในงบนี้แล้วครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                K43TA-VX005D หรือ K53TA ก็ได้ ถ้าชอบจอใหญ่
                คล็อกไปสัก 2.2 GHz (ตามหน้าแรก) ซีพียูก็จะเร็วสุดในงบนี้แล้วครับ
                ขอบคุณมากครับ หลังจากนั่งอ่านมา 1 ชั่วโมงคิดว่า K53 เป็นตัวเลือกที่คุ้ม อยู่ในงบเลย ว่าแต่จะหาซื้อได้ที่ไหน อ่านตามเวบไม่เจอร้านไหนมีขาย หน้าจอ 15 นิ้วทำงานง่ายดี

Comment

• Originally posted by junxrare View Post
                  ขอบคุณมากครับ หลังจากนั่งอ่านมา 1 ชั่วโมงคิดว่า K53 เป็นตัวเลือกที่คุ้ม อยู่ในงบเลย ว่าแต่จะหาซื้อได้ที่ไหน อ่านตามเวบไม่เจอร้านไหนมีขาย หน้าจอ 15 นิ้วทำงานง่ายดี
                  อยู่แถวไหนละครับ ให้ง่ายไป JIB เลยครับ

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับ กล้องwebcam Lenovo S205 ทำไมมันมืดมากเลยครับ เล่นตอนกลางคืนไม่เห็นตัวคนเลยครับ ปรับค่าความสว่างแล้วภาพมันก็มีแต่สีขาวไม่เป็นธรรมชาติอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้รึป่าวครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by golf_corolla View Post
                      รบกวนถามหน่อยครับ กล้องwebcam Lenovo S205 ทำไมมันมืดมากเลยครับ เล่นตอนกลางคืนไม่เห็นตัวคนเลยครับ ปรับค่าความสว่างแล้วภาพมันก็มีแต่สีขาวไม่เป็นธรรมชาติอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้รึป่าวครับ ขอบคุณมากครับ
                      ของผม Asus K53T กล้องก็ไม่ชัดครับ ตอนกลางคืนแทบไม่เห็นเลย แต่ก็นะกล้อง มันแค่ 0.3MP

Comment

• แวะมาทักทายครับ สวัสดีปีใหม่ครับ
                        หายไปนานมาก มัวแต่ไปเล่นมือถือ สบายดีกันทุกท่านนะครับ

Comment

• asus k53 ta กับ k43ta นี้ต่างกันแค่ ความใหญ่ของจออย่างเดียวใช่มั้ยคับ ตัวผมนั้น อยากใช้ แค่ จอ 14 นิ้ว เพราะมันพกพาสะดวกกว่า จอ 15 คับ

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                            asus k53 ta กับ k43ta นี้ต่างกันแค่ ความใหญ่ของจออย่างเดียวใช่มั้ยคับ ตัวผมนั้น อยากใช้ แค่ จอ 14 นิ้ว เพราะมันพกพาสะดวกกว่า จอ 15 คับ
                            ต่างกันที่ ขนาดของจอ กับ Hard Disk ครับ K43TA 500GB / K53TA 640GB

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                              ลงวินใหม่เล้ย
                              ก็อยากจะลงให้ใหม่ละครับ เฮียนัท แต่ว่า ตัวนี้มันแถบ ลายเซ็นต์ Win7 Starter มาให้ แต่แก้ไขแบบนี้ไปก่อนครับมันยังไม่ใช้ที่จะต้อง Format ซะทีเดียว

Originally posted by golf_corolla View Post
                              รบกวนถามหน่อยครับ กล้องwebcam Lenovo S205 ทำไมมันมืดมากเลยครับ เล่นตอนกลางคืนไม่เห็นตัวคนเลยครับ ปรับค่าความสว่างแล้วภาพมันก็มีแต่สีขาวไม่เป็นธรรมชาติอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้รึป่าวครับ ขอบคุณมากครับ
                              แนะนำว่า ถ้าอยากส่องแจ่มๆๆ หากล้อง Web cam มาส่องครับ รับรองแจ่มใสแจ๋วแน่นอน
                              Last edited by ioio0488p; 6 Jan 2012, 14:10:22. Reason: ลืมอ้างอิง ฮี่ ฮี่ ฮี่...

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
                                ต่างกันที่ ขนาดของจอ กับ Hard Disk ครับ K43TA 500GB / K53TA 640GB
                                ไม่น่ะของผมก็ได้ 640Gb เหมือนกัน http://*****************/notebook/38...TA-VX005D.html

Comment

Working...
                                X