Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช่ครับ กล้องผมก็ห่วยมาก
    เทียบกับ Acer ตัวเก่า (4535G) ไม่ได้เลย -*-
    และก็เหมือนว่า AO522 กล้องแจ่มกว่า K43TA อีก
    รุ่นล่างๆกล้องแจ่มๆน่าจะต้อง Acer

Comment

• ทำไม ผมOC แล้ว พอ ปิดเครื่องเปิดใหม่ มันก็ คล๊อก 1400 เท่าเดิม ต้อง คอยมากด Ok ในโปรแกรม ทุกครั้งที่เปิดเครื่องคล๊อกถึงจะ 2200
      ทำไงให้ มันรัน ตอนเข้าวินโดว์ ผมทำ ตามในหน้าแรก แต่มันก้อไม่รันครับ

Comment

• ใคร มี asus k43ta รบกวนลองเล่น เกม Hon แล้วปรับสูงสุดดูหน่อยคับ อยากรู้ว่าปรับแล้วกระตุกมากมั้ย คับ
        หรือใครเล่นอยู่แล้ว ก็แนะนำกันทีนะคับ เสาร์นี้จะไปเอาละคับ ถ้ายังเล่นไม่โอเค อาจจะขยับไปเอา sumsung a8 อะคับ

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
          ทำไม ผมOC แล้ว พอ ปิดเครื่องเปิดใหม่ มันก็ คล๊อก 1400 เท่าเดิม ต้อง คอยมากด Ok ในโปรแกรม ทุกครั้งที่เปิดเครื่องคล๊อกถึงจะ 2200
          ทำไงให้ มันรัน ตอนเข้าวินโดว์ ผมทำ ตามในหน้าแรก แต่มันก้อไม่รันครับ
          น่าจะเขียนผิด เพราะส่วนใหญ่ ที่ไม่ได้ เพราะเขียนผิด
          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post37157545

Originally posted by kaesoda View Post
          ใคร มี asus k43ta รบกวนลองเล่น เกม Hon แล้วปรับสูงสุดดูหน่อยคับ อยากรู้ว่าปรับแล้วกระตุกมากมั้ย คับ
          หรือใครเล่นอยู่แล้ว ก็แนะนำกันทีนะคับ เสาร์นี้จะไปเอาละคับ ถ้ายังเล่นไม่โอเค อาจจะขยับไปเอา sumsung a8 อะคับ
          สองรุ่นนี้เล่นเกมแทบไม่ต่างกันเลย ซีพียูความแรงก็แทบจะเท่ากัน

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
            ใคร มี asus k43ta รบกวนลองเล่น เกม Hon แล้วปรับสูงสุดดูหน่อยคับ อยากรู้ว่าปรับแล้วกระตุกมากมั้ย คับ
            เห็นเขาบอกกันมาว่า A8 แรงสู้ A6ไม่ได้ เพราะว่า A6มากลับการ์ดจอแยก 2ตัว ตามความคิดผม K43ผมว่าคุ้มกว่า A6 1.4GHz เอามาOC ซัก 2.2KHz ก้อแรงละ
            อีกอย่างนึง ผมเล่น GTA IV ลื่นนะ K53TAของผมอะ HONผมว่ากินสเปค น้อยกว่า GTA IV ผมว่าลื่นนะ

Comment

• [QUOTE=V-FrIeNd;37218728]น่าจะเขียนผิด เพราะส่วนใหญ่ ที่ไม่ได้ เพราะเขียนผิด

ส่วนไฟล์ k10stat ที่เอาไปใส่ใน system32 ของผมหน้าตาแบบนี้อะครับCapture2.PNG

Comment

• ไฟล์ Shortcut เอาไปใส่ใน Start Menu > All Programs > Startup นะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ไฟล์ Shortcut เอาไปใส่ใน Start Menu > All Programs > Startup นะครับ
                  ลืมบอกไปครับ ผมก็เอาไปใส่ ในstartupแล้วครับ แล้วที่ผม ใส่ Target นี่ถูกต้องหรือปล่าวครับ

Last edited by panupadza; 6 Jan 2012, 17:53:08.

Comment

• ใส่ถูกแล้วครับ
                    ว่าแต่ตั้งคล็อกไว้ใน Profile 1 หรือเปล่า

แต่เท่าที่เห็นรูป เหมือนเครื่องยังไม่ได้ปิด UAC เลย (มีรูปโล่ห์)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ใส่ถูกแล้วครับ
                      ว่าแต่ตั้งคล็อกไว้ใน Profile 1 หรือเปล่า

แต่เท่าที่เห็นรูป เหมือนเครื่องยังไม่ได้ปิด UAC เลย (มีรูปโล่ห์)
                      ตั้ง Profile1ครับ แต่ปิดโล่ นี่ทำยังไงอะครับ

Comment

• Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts
                        Change User Account
                        เลื่อนไปล่างสุด มันจะให้รีเครื่องหนึ่งครั้ง

ส่วนโปรแกรมอันเก่า ลบทิ้งทั้งโฟลเดอร์เลย
                        แล้วโหลดมาตั้งใหม่

Comment

Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts
                          Change User Account
                          เลื่อนไปล่างสุด มันจะให้รีเครื่องหนึ่งครั้ง

ส่วนโปรแกรมอันเก่า ลบทิ้งทั้งโฟลเดอร์เลย
                          แล้วโหลดมาตั้งใหม่
                          คือต้อง ลบใน startup , System32 แล้วก้อตัวโปรแกรมทั้งหมด แล้วลงใหม่ตั้งค่าใหม่ ใช่ไหมครับ

Comment

• ครับ ลองโหลดไปตั้งใหม่ ทำใหม่แต่แรกดู

Comment

ครับ ลองโหลดไปตั้งใหม่ ทำใหม่แต่แรกดู
                              คุณ Vครับ เอาโล่ออก แล้ว ผมรีเครื่องใหม่ ผมตั้งHigh performance แล้วเข้า CPUZ ปรากฏว่า Core วิ่ง2200แล้วครับ แล้วตรงTaskBar ด้านล่าง ก้อมีรูปIcon โปรแกรม K10statแล้วครับ ควรลงใหม่ไหมครับ

Comment

• งั้นไม่ต้องแล้วครับ ใช้ได้แล้ว

จริงๆ Power Options ตั้งไว้ Entertainment หรือ Balanced เวลา ไม่ได้ทำอะไร มันก็วิ่งลดมา 800 MHz เวลาใช้งานถึงจะวิ่งขึ้น 2200 ความร้อนจะน้อยกว่า

Comment

Working...
                                X