Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลืมไปเลยว่าจะถามหลายวันละ เรื่องประกัน 2 ปี คือ ผมไปซื้อ asus k43ta พนักงานขายมันบอกว่า ประกันคนละอย่างกัน คือ ประกันเครื่อง 1 ปี และ ประกันเครื่องหายอีก 1 ปี รวมระยะเวลาประกันั้ทงหมด เป็น 1ปี แต่ มี 2 อย่าง สรุป ที่มันติดประกัน 2ปี คือจริงๆได้แค่ 1 ปี
    พิมพ์เอง งงเอง - -*

Comment

• ร้านอะ งงเอง - -"

ถ้าเป็นตัว15นิ้ว กับตัว14นิ้วลงท้ายด้วย 004Dหรือ005D ประกันศูนย์2ปีครับ ทำหล่นทำหาย1ปี

ถ้ารุ่น030D 1ปีทั้งศูนย์ทั้งหาย

Comment

• Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
          ร้านอะ งงเอง - -"

ถ้าเป็นตัว15นิ้ว กับตัว14นิ้วลงท้ายด้วย 004Dหรือ005D ประกันศูนย์2ปีครับ ทำหล่นทำหาย1ปี

ถ้ารุ่น030D 1ปีทั้งศูนย์ทั้งหาย
          อ่อคับ ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
            ลืมไปเลยว่าจะถามหลายวันละ เรื่องประกัน 2 ปี คือ ผมไปซื้อ asus k43ta พนักงานขายมันบอกว่า ประกันคนละอย่างกัน คือ ประกันเครื่อง 1 ปี และ ประกันเครื่องหายอีก 1 ปี รวมระยะเวลาประกันั้ทงหมด เป็น 1ปี แต่ มี 2 อย่าง สรุป ที่มันติดประกัน 2ปี คือจริงๆได้แค่ 1 ปี
            พิมพ์เอง งงเอง - -*

เครื่องผม K53TA ตรงสติ๊กเกอร์ ด้านขวา ก็เขียนว่า Warranty 24 months <<<2ปี

Comment

• รูปแรกเป็นการทำงาน และสเปคคร่าวๆของ CPU ครับ

รูปนี้วัดความร้อนจากการเบิร์น cpu

รูปผลเทสจาก LinX

คือเทสความร้อนด้วยการใช้โปรแกรม LinX
              โดยวนลูปเพียง 5 ครั้งครับใช้เวลา 6.41นาที
              เครื่องจากความร้อน 55 ก็ดันไปถึง 94 ในเวลาไม่เกิน 2นาทีในการเทสครับ

อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆ เป็นแบบนี้กันบ้างไหม
              เครื่องใช้มาตั้งแต่วันที่ 6-5-2554 ปัดฝุ่นประจำ
              เพิ่มแรม 2Gb ส่วนมากเปิดเวบฟังเพลงเล่นเกมนิดหน่อย
              แล้วมีทางแก้ใดนอกจากพัดลมเบอร์3จ่อตูดไหมครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

ฉลอง ล้านวิวครับท่าน

Comment

• เจิม 1 ล้าน

Comment

• เพิ่งถอย MSI CR430 มาเมื่อวันอาทิตย์ มาแอบขอเข้าคลับด้วยครับ ^^
                    ปล. เพิ่มแรมการ์ดจอยังไงเนี่ย -"-'

Comment

• K53TA Overclock ที่ 2.2 เย็น ๆ ไฟปรกติที่คนในนี้เค้าทำไว้แล้วอ่ะครับ
                      แล้วทีนี้ ผมเปิด Crossfire เล่น Battlefield bad company 2 Medium ภาพกระพริบดำขาว สำหรับกัน เรื่อย ๆ เวลากล้มมองพื้น หายครับ Frame rate ขึ้น
                      แล้วผมลองปรับเป็น Low ดู เล่นได้ปรกติครับ แบบนี้เป็นอาการของอะไรหรอครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by 17196611 View Post
                        รูปแรกเป็นการทำงาน และสเปคคร่าวๆของ CPU ครับ

รูปนี้วัดความร้อนจากการเบิร์น cpu

รูปผลเทสจาก LinX

คือเทสความร้อนด้วยการใช้โปรแกรม LinX
                        โดยวนลูปเพียง 5 ครั้งครับใช้เวลา 6.41นาที
                        เครื่องจากความร้อน 55 ก็ดันไปถึง 94 ในเวลาไม่เกิน 2นาทีในการเทสครับ

อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆ เป็นแบบนี้กันบ้างไหม
                        เครื่องใช้มาตั้งแต่วันที่ 6-5-2554 ปัดฝุ่นประจำ
                        เพิ่มแรม 2Gb ส่วนมากเปิดเวบฟังเพลงเล่นเกมนิดหน่อย
                        แล้วมีทางแก้ใดนอกจากพัดลมเบอร์3จ่อตูดไหมครับ
                        ซีพียูตัวนี้ร้อนครับ ยิ่งมาอยู่ในบอดี้ Acer ตัวนี้อีก
                        ปกติ

Originally posted by gi_nen View Post
                        เพิ่งถอย MSI CR430 มาเมื่อวันอาทิตย์ มาแอบขอเข้าคลับด้วยครับ ^^
                        ปล. เพิ่มแรมการ์ดจอยังไงเนี่ย -"-'
                        เพิ่มไม่ได้ครับ มันแชร์อัตโนมัติ

Originally posted by maxandmix View Post
                        K53TA Overclock ที่ 2.2 เย็น ๆ ไฟปรกติที่คนในนี้เค้าทำไว้แล้วอ่ะครับ
                        แล้วทีนี้ ผมเปิด Crossfire เล่น Battlefield bad company 2 Medium ภาพกระพริบดำขาว สำหรับกัน เรื่อย ๆ เวลากล้มมองพื้น หายครับ Frame rate ขึ้น
                        แล้วผมลองปรับเป็น Low ดู เล่นได้ปรกติครับ แบบนี้เป็นอาการของอะไรหรอครับ ขอบคุณครับ
                        เกมนี้ค่อนข้างนานแล้ว อาจจะไม่ซัพพอร์ต CF ลองตั้งเป็น Power Saving ดู

Comment

• Originally posted by ENDURANCE View Post
                          คือ โน้ดบุ้คผม เข้าหน้าจอเดสก์ทอปนานมาก 6 นาทีได้คับ เกมก็พาไปไว้ไดร์ฟ อื่นที่ไม่ใช่ไดร์ฟ C เลย เหลือตั้ง 21GB ทำไมเข้าหน้าจอ นานจังครับหลังจาก Login ช่วยบอกแนวทางแก้ไขด้วยนะคับ
                          เปลี่ยน window ใหม่ครับ

ผมก็เคยเป็นช่วงแรกๆ 4-5 นาที ก่อนหน้านี้คิดว่า เป็นที่ HDD มีปัญหา อ่านช้า พอลองเปลี่ยน window ดู เหลือแค่ 1-2 นาทีเอง

Comment

• ถามท่าน v คับ หน้าแรกที่คล็อกได้คะแนน 3dmark06 10000+ ต้อง คล็อก การ์ดจอด้วยมั้ยคับ หรือ คล็อกแต่ cpu
                            แรมผม มี แค่ 4 กิ๊ก มีผลกับการเทสเยอะมั้ยคับ

ถ้ารบกวนขอยืมศาสตร์มืดแบบสำเร็จรูป มาลองใช้เทสจะได้มั้ยคับ
                            Last edited by kaesoda; 10 Jan 2012, 09:30:10.

Comment

• คล็อกการ์ดจอไป 780/975

Comment

• กำ -*- งั้นเดี๋ยวเพิ่มแรมเครื่องแทนละกัน ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X