Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งเห็น ยอดวิวทะลุ ล้าน อิอิ

Comment

• ล้านแล้วจ้าาาาา เย้ ๆ ๆ

Comment

• อันนี้ของผมเทสตอนลากไป 2.6 กลัวล่มเลยไป 2.4 ก็ยังไม่หายร้อน หรือว่าลดไป 2.2 ตามคุณวีเลยดีมั้ยเนี่ย = =a

Comment

• ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมกลับบ้านแล้วจะไปลองแบบ power saving mode

Comment

• โหดกันจริงๆ - -

Comment

• K53TA มีใครเคย ค้างไหมครับ เล่นเน็ตอยุ่ดีๆ ก็มีอาการ ค้างๆ แล้ว เมาท์จะขยับช้ามาก เหมือนประมวลผลช้ามาก แต่พอปิดเปิดใหม่ก็หายเป็นปกติ

เครื่องผมตอนเปิดมาหน้าวินโดว์ มันอืดๆไงไม่รู้แหะ

Comment

• ใช้โปรแกรม MPC-HC เซ็ตตาม หน้าแรก เล่นไฟล์หนัง mkv 1080p ผ่าน DXVA ได้ปรกติ
                แต่ทำไม ดู MP4 1080p แล้ว DXVA ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้างล่ะคับ
                พอ DXVA ไม่ขึ้น CPU พุ่ง 70-75% เรย -_-;
                หรือขึ้นกับรูปแบบตอนแปลงไฟล์ แล้วจะให้ DXVA ทำงานตลอดต้องทำไงครับ
                ดู MV เกาหลี บางอัน กระตุกกระจายเรย อ่ะ T_T

Spec. เครื่อง
                Samsung RV413 S02TH : AMD E-350, AMD HD 6470M 1 GB, RAM 2 GB, HDD 640 GB, 14" LED & Win 7 Ultimate ครับ ^^
                Last edited by ryback99; 11 Jan 2012, 15:37:28.

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
                  K53TA มีใครเคย ค้างไหมครับ เล่นเน็ตอยุ่ดีๆ ก็มีอาการ ค้างๆ แล้ว เมาท์จะขยับช้ามาก เหมือนประมวลผลช้ามาก แต่พอปิดเปิดใหม่ก็หายเป็นปกติ

เครื่องผมตอนเปิดมาหน้าวินโดว์ มันอืดๆไงไม่รู้แหะ
                  เมื่อวานผมก็เพิ่ง เจอปัญหานี้คับ เลยจัดการ แฟลช bios ใหม่เลยคับ ตอนนี้ยังไม่เจออาการคับ

Comment

• Originally posted by ryback99 View Post
                    ใช้โปรแกรม MPC-HC เซ็ตตาม หน้าแรก เล่นไฟล์หนัง mkv 1080p ผ่าน DXVA ได้ปรกติ
                    แต่ทำไม ดู MP4 1080p แล้ว DXVA ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้างล่ะคับ
                    พอ DXVA ไม่ขึ้น CPU พุ่ง 70-75% เรย -_-;
                    หรือขึ้นกับรูปแบบตอนแปลงไฟล์ แล้วจะให้ DXVA ทำงานตลอดต้องทำไงครับ
                    ดู MV เกาหลี บางอัน กระตุกกระจายเรย อ่ะ T_T

Spec. เครื่อง
                    Samsung RV413 S02TH : AMD E-350, AMD HD 6470M 1 GB, RAM 2 GB, HDD 640 GB, 14" LED & Win 7 Ultimate ครับ ^^
                    ใช้coreAVCหรือเปล่า??

Comment

• ถามอะไรหน่อยครับ พอดีตัวผมใช้ K53TA-SX119D แล้วพี่ผมเค้าอยากได้บ้าง ก็เลยพาไปซื้อ งานเข้าเลยครับไปเจอ (อยากได้บ้าง)
                      Lenovo Z475-3879 K53TA-SX119D
                      CPU A8-3500 (2.20Hz/4MB) CPU A6-3400M (1.40GHz/4 MB)
                      RAM 4GB RAM 4GB
                      HDD 750 Gb/SATA HDD 640 Gb/SATA
                      GPU 6620/1GB AMD Radeon HD 6720G2 (1GB GDDR3)

ผมอยากถามว่ามันต่างกับ KT53 ของผมเยอะไหมเพราะพี่ผมเค้าชอบ ASUS (ราคา้เท่ากัน 18000) เค้าเลยจะไปเอา ASUS ผมเลยจะหาข้อมูลไปเชียร์เค้าให้ซื้อ LENOVO ซักหน่อยรบกวนชี้ให้เห็นข้อแตกต่างหน่อยครับว่ามันดีกว่าเยอะไหม

ปล.ขอบคุณครับ
                      ปล.2 ผมไม่เคยใช้ Lenovo เหมือนกัน เคยใช้ HP ASUS และ ACER ครับ
                      ปล.3 พี่ผมเค้าเอาไว้ดูหนังเล่นเกมส์จำพวก CM บ้างและ PER ประมาณนี้ครับ
                      Last edited by oNeroO; 11 Jan 2012, 19:30:06.

Comment

• ผมใช้ C-50 ก็เซ็ตแบบนั้นล่ะ
                        MP4 ตระกูลอะไรก็เล่นได้หมด dxva หมด
                        codec สองตัว ตัวไหนก็ได้เหมือนกัน
                        ffdshow dxva , coreavc 2.5.1

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                          ใช้coreAVCหรือเปล่า??
                          ใช้ ffdshow dxva ครับ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ผมใช้ C-50 ก็เซ็ตแบบนั้นล่ะ
                          MP4 ตระกูลอะไรก็เล่นได้หมด dxva หมด
                          codec สองตัว ตัวไหนก็ได้เหมือนกัน
                          ffdshow dxva , coreavc 2.5.1
                          จะเกี่ยวไหมครับว่า ลงโปรแกรมแปลงไฟล์ แล้ว codex มันลงไปทับของเดิม?

Comment

• ตอนเล่นต้องลองส่องดูว่ามีอะไรรันอยู่บ้างครับ

Comment

• Originally posted by panupadza View Post
                              K53TA มีใครเคย ค้างไหมครับ เล่นเน็ตอยุ่ดีๆ ก็มีอาการ ค้างๆ แล้ว เมาท์จะขยับช้ามาก เหมือนประมวลผลช้ามาก แต่พอปิดเปิดใหม่ก็หายเป็นปกติ

ผมเป็นเฉพาะตอนใช้ Chorme ครับ เปิดเว็บอยู่ดีๆ เมาส์อืดซะงั้น

ถ้าเจออาการนี้เมื่อไหร่ ต้องรีบกดปิดโปรแกรมเลย ปล่อยไว้นานๆเดี๋ยวปิดไม่ได้

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
                                ผมเป็นเฉพาะตอนใช้ Chorme ครับ เปิดเว็บอยู่ดีๆ เมาส์อืดซะงั้น

ถ้าเจออาการนี้เมื่อไหร่ ต้องรีบกดปิดโปรแกรมเลย ปล่อยไว้นานๆเดี๋ยวปิดไม่ได้
                                แบบเดียวกันเด๊ะเลยครับเพราะผมชอบเปิดแทบไว้เยอะ ไม่ต่ำกว่า 10 ถ้ามันอืดเมาส์ขยับช้าขึ้นมาปิดไม่ทัน รีอย่างเดียวครับ ไฟ HDD ก็ไม่กระพริบ ค้าง

Comment

Working...
                                X