Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    อาการนี้ผมเป็นมาตั้งแต่เวอร์ชั่น 13 เลยอ่ะ
    เลิกใช้ไปล่ะ เปลี่ยนมาใช้ Chromium แบบไม่อัพเดทออโต้
    16.0.884.0 ไม่เคยแฮงค์

Comment

• ต่อ 3 จอ เล่นเกมด้วย แรงมาก คิดว่าในเคสคงเป็นสเป็คแรงๆ เมพพๆ เปิดเคสโชว์ให้ดูที่ไหนได้ เป็นโน้ตบุ๊ค
      AMD หลอกต้มคนดู

Comment

• ได้ละค้าบบ ลบทุกอย่าง แล้วลงใหม่ จบ
        ขอบคุง ท่านวีมาก
        รบกวนท่านประธานวี ตลอดเรย อิๆๆ ^^

ปล. ไม พักหลังๆ นี้ แรม 2GB ชักไม่พอใช้ละ T_T
        สงสัยจะได้เสียงเงินแร้วเรา -_-;

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ต่อ 3 จอ เล่นเกมด้วย แรงมาก คิดว่าในเคสคงเป็นสเป็คแรงๆ เมพพๆ เปิดเคสโชว์ให้ดูที่ไหนได้ เป็นโน้ตบุ๊ค
          AMD หลอกต้มคนดู
          กะตั้งใจเฟล เหมือนอีกฝั่งอ่ะป่าว อยากได้ NB ตัว ที่เป็นโลโก้ AMD จัง มันมีขายไหมครับ

Comment

• ทำไมสีดำผม มันเพี้ยน อะคับ แก้ตรงไหนหรอ

Last edited by ryback99; 11 Jan 2012, 23:22:34.

Comment

• Originally posted by grantado View Post
              แบบเดียวกันเด๊ะเลยครับเพราะผมชอบเปิดแทบไว้เยอะ ไม่ต่ำกว่า 10 ถ้ามันอืดเมาส์ขยับช้าขึ้นมาปิดไม่ทัน รีอย่างเดียวครับ ไฟ HDD ก็ไม่กระพริบ ค้าง
              เป็นเหมือนกันเลย เจอเฉพาะตอนเปิดโครม 10กว่าแทปนี่ละ เป็นมา 4-5 ครั้งแล้ว

ปล เป็นที่เครื่อง PC ไม่ใช่โนตบุคแฮะ cpu x6 1055T

Originally posted by vakabayashi View Post
              ผมใช้ google chrome ใน Win 7 64 Bit ไม่ได้ อาการคือเล่นไปซักพักมันจะปิดตัวมันเอง ต้องโหลดตัวเวอร์ชั่นไหนมาลงครับ ของผมตัวล่าสุดเลย 16.0.912.75
              ลองโหลด 2 ตัวนี้มาใช้ดูครับ ตอนผมใช้โครมพอเจออาการปิดตัวเองโหลดแก้ใหม่ยังไงก็ไม่หายนอกจากลงวินโดใหม่

http://www.srware.net/en/software_sr...n_download.php
              http://www.comodo.com/home/browsers-...rs/browser.php
              Last edited by FreeDomOC; 11 Jan 2012, 22:39:07.

Comment

• เจ๋งจริงๆกระทู้นี้ ผมอยากกลับมา AMD จริงๆ มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ ซักไม่เกิน 20000

Comment

• ใช้ ao522 c-50 อยู่ครับอยากลอง oc ดูครับรบกวนช่วยอธิบายผลแตกต่างระหว่างก่อนและหลังการ oc และจะต้องโหลดตัวไหนครับระหว่าง 1015b กับ 1215b ครับ ขอขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by sisocool View Post
                    เจ๋งจริงๆกระทู้นี้ ผมอยากกลับมา AMD จริงๆ มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ ซักไม่เกิน 20000
                    K43TA-VX005D
                    K53TA-SX119D

Originally posted by anntee View Post
                    ใช้ ao522 c-50 อยู่ครับอยากลอง oc ดูครับรบกวนช่วยอธิบายผลแตกต่างระหว่างก่อนและหลังการ oc และจะต้องโหลดตัวไหนครับระหว่าง 1015b กับ 1215b ครับ ขอขอบคุณครับผม
                    acer ao522 oc ไม่ได้ครับ
                    1015b 1215b มันเปนรุ่นของ asus

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ^
                      อาการนี้ผมเป็นมาตั้งแต่เวอร์ชั่น 13 เลยอ่ะ
                      เลิกใช้ไปล่ะ เปลี่ยนมาใช้ Chromium แบบไม่อัพเดทออโต้
                      16.0.884.0 ไม่เคยแฮงค์
                      ผมลองไปหามาใช้ดู เจ้า Chromium เนี้ย

แต่ได้ ตัว 18.0.1005.0 (Developer Build 117210 Windows)

ยังไม่เจออาการค้างบ่อยๆ อย่างที่ Chrome เป็นเลยครับ

Comment

• Originally posted by kaesoda View Post
                        เมื่อวานผมก็เพิ่ง เจอปัญหานี้คับ เลยจัดการ แฟลช bios ใหม่เลยคับ ตอนนี้ยังไม่เจออาการคับ
                        ผมก็เป็นครับ

flash bios นี่ทำยังไงครับ โหลด bios มาไว้ แล้วใช้ winflash หรือเปล่า

แล้ว bios โหลดจากเวบของ asus เลยใช่ไหมครับ
                        Last edited by fromhell; 12 Jan 2012, 13:09:41.

Comment

• Originally posted by BlueJean View Post
                          ผมลองไปหามาใช้ดู เจ้า Chromium เนี้ย

แต่ได้ ตัว 18.0.1005.0 (Developer Build 117210 Windows)

ยังไม่เจออาการค้างบ่อยๆ อย่างที่ Chrome เป็นเลยครับ
                          ขอลิ้ง Chromium มาใช้มั่งสิครับท่าน ^^

Comment

• ซื้อ S205 มาได้เดือนนึงเข้าร่วมกลุ่มด้วยคน

Comment

• ทำไมก่อนลงวิน คะแนน ซีพียู 7.2 พอลง วินโดวส์ใหม่ เหลือ 6.9 เองคับ ลองใหม่ 3ครั้งแล้ว ง่า ก่อนหน้านี้ ใช้ ตัว build 7600 ตอนนี้7601

Comment

• คล็อกไม่เท่าเก่าไงครับ -*-

Comment

Working...
                                X