Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเข้าร่วมแก้งด้วยคนครับ ASUS K53TA RAM 8 GB

ปรกติไหมน้อ เดิมๆครับ

Comment

• k53ta มีวิธีลง ไดร์เวอร์แบบ ไม่ต้องรีสตาร์ด ตลอดไหมครับ นานมากมาย
      ป.ล. แบบออโต้ นะครับ

Comment

• อิจฉาคนแรม 8 GB จัง อิอิ

Comment

• cpu a6 เปิดไฟล์วีดีโอ HD 4k กระตุก ผิดปกติหรือป่าว

Comment

• Originally posted by RB26 View Post
            cpu a6 เปิดไฟล์วีดีโอ HD 4k กระตุก ผิดปกติหรือป่าว
            ปรับโปรแกรมที่เล่นกปับ CCC เป็น power saving หรือยังครับ?

Comment

• Originally posted by yatumnoo9 View Post
              k53ta มีวิธีลง ไดร์เวอร์แบบ ไม่ต้องรีสตาร์ด ตลอดไหมครับ นานมากมาย
              ป.ล. แบบออโต้ นะครับ
              รอไปเถอะครับ ครบไว้ก่อนดีกว่าขาดนะ

Comment

• ผมเพิ่งๆไปสอย VX005D มาครับ งงว่าต้องลง driver การ์ดจออันไหนหรอครับ = =a

Comment

• Originally posted by deeppit View Post
                  ผมเพิ่งๆไปสอย VX005D มาครับ งงว่าต้องลง driver การ์ดจออันไหนหรอครับ = =a
                  ลง driver จากแผ่นให้เสร็จก่อนครับ (ราวๆ 30-40 นาที)

ส่วน driver การ์ดจอ ทำตามหน้าแรกได้เลย (อ่านให้ละเอียดก่อน แล้วค่อยๆ ทำทีละขั้นตอนนะครับ)

Comment

• เปิด autoไม่ได้หนะครับ ขึ้นแบบรูปเลยอะ เลยต้องคลิกดูทีละอัน T_T

http://upic.me/show/32093896

Comment

• Originally posted by deeppit View Post
                      เปิด autoไม่ได้หนะครับ ขึ้นแบบรูปเลยอะ เลยต้องคลิกดูทีละอัน T_T

http://upic.me/show/32093896
                      ไม่ทราบว่าซื้อจากร้านไหนครับ Driver ผิดรุ่น = = โหลดจากเว็บดีกว่าครับหลังจากลง windows เสร็จแนะนำให้ลง AIO จากหน้าแรกก่อน แล้วค่อยไล่โหลด พวกเสียงแลน internet มาลงเองที่หลังครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        เหมือนว่าซีรี่ย์ HD 7000 จะ CF กับ APU ตัวเก่าได้เลย
                        แต่ชื่อจะไม่ใช้ 6690G2 หรือ 6720G2 อะไรล่ะ
                        มันก็คือตัวเก่าเอามารีแบรนด์ใหม่นี่เองครับ คงอีกนานกว่าจะได้เห็นAMDจับGCNมาลงโน๊ตบุ๊ค แค่VLIW4มันก็แรงเกินพอแล้ว

Comment

• ข้อถามคนใช้ k53ta หน่อยครับว่าใช้ cooling pad กันไหม เพราะเห็นว่าใต้เครื่องมันตันไปหมดเลย

แล้วถ้าจะซื้อควรจะใช้รุ่นไหนดี

Comment

• Cooler Master U3น่าจะเหมาะกับขนาดเครื่องที่สุดครับ น่าจะวางแล้วติดพัดลมไปจ่อช่องระบายอากาศได้ไม่ยาก ส่วนU2มันเล็กไปหน่อยครับใช้กับK43TAเหมาะกว่า

Comment

• เออตามภาพเลยน่ะครับ ผมลงไดร์เวอร์ Driver รวม (All In One) การ์ดจอ + ชิบเซ็ต AMD ตัวเสถียร
                              แล้วก็ทำ switchble graphic แล้ว แต่ทำไม HD6650m ผมยังหลับอยู่เลยครับ แก้ไงดีครับ

ไม่มี HD6650m

***ไดร์เวอร์จากเวป AMD ผมก็โหลดไม่ได้มันขึ้นตามภาพอ่ะครับ

แต่พอกดโหลดกับขึ้น

Comment

• ลบลงใหม่ครับ ตามวิธีท่านV

Comment

Working...
                                X