Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมรัน System Monitor แล้วขึ้นแบบนี้อะครับ

ผมก็อัพ .net 4 แล้วนะครับ โปรแกรมก็ ล่าสุดแล้วอะครับ

Comment

• ของผม A4 win7 64 bit ไดร์เวอร์ AIO 11.10+WHQL+(8.902.0) ก็ปกตินะครับ

จริงๆ ก็อยากใช้ตัวใหม่ๆ เหมือนกัน แต่ลองลงไดร์เวอร์ 11.12 WHQL (8.920.0) เล่น PES ดันกระตุก เลยกลับไปใช้ตัวข้างบน

ท่าน pigazy ลองลงตัวที่ผมใช้อยู่ก็ได้ครับ ค้นๆ ดูหน่อย

Last edited by matika.p; 15 Jan 2012, 14:02:00.

Comment

• ได้แล้วครับ win7 64 bit ผมลงตัว 11.12 เดิมๆ ไม่ใช่ AIO
        แล้วก็เวลาเทสไม่ต้องเต้มจอก็ได้ครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

• แต่ที่ติดใจอีกอย่างคือนี้ครับ
          ***ไดร์เวอร์จากเวป AMD ผมก็โหลดไม่ได้มันขึ้นตามภาพอ่ะครับ

แต่พอกดโหลดกับขึ้น

Comment

• ตัวดีเทคออโต้มันห่วยครับ เหมือนจะใช้กับโน้ตบุ๊คไม่ได้

Comment

• ถอดสายชาร์ตเล่นเกมส์ Overclock CPU ที่ 2.2
              แบต 60%กว่า ๆ ขณะเล่นเกมส์อยู่ เปิด youtube + facebook ไปด้วยก็เกิดเหตุการณ์หน้าจอค่อย ๆ มืด จน มืดสนิท ยังคงสามารถคลิ๊กเมาท์ ฟังเพลงที่เล่นอยู่
              ได้ แต่พอเอาสายชาร์ตมาเสียบ ทุกอย่างกับเป็นปรกติ หน้าจอกลับเป็นเหมือนเดิมคือ สว่างเล่นเกมส์ได้ จากตอนแรก มืดสนิท (High performance mode) แบบนี้เกิดจาก
              อะไรหรอครับ Function มันหรือป่าว มันทำผมหลอนเลยอ่ะ T_T

Comment

• ^
                ปิด Powerplay ครับ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
                  ทำไมผมรัน System Monitor แล้วขึ้นแบบนี้อะครับ

ผมก็อัพ .net 4 แล้วนะครับ โปรแกรมก็ ล่าสุดแล้วอะครับ
                  ต้อง reset performance counter โดย
                  เปิด run command
                  พิมพ์คำสั่ง lodctr /r
                  กด enter
                  เปิด system monitor อีกครั้ง

Comment

• ลง asus live update ไป มีฟ้องให้อัพเดทอยุ่ 5 ไฟล์ กด install มันก็โหลดจนครบ 5ไฟล์ แต่พอช่วงที่มันจะ install นี่แหละ ค้างอยู่นานมากเลยครับ ไม่รู้เพราะ KIS หรือป่าวก็ไม่รู้

Comment

• เพิ่งซื้อ K53TA ให้พี่สาวครับ แต่พอเอามา flash bios จากเวบ asus ver 2.07 ผ่าน winflash ใน window หลังจากนั้นก็ restart ปรากฏว่า บู๊ตติดแต่จอมืดไม่ไปไหนเลย ผมควรจะทำยังไงดีครับ พอมีทางแก้หรือเปล่า หรือต้องส่งเคลมที่ร้านครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                        ^
                        ปิด Powerplay ครับ
                        ขอบคุณครับผม ค่อยยังชั่ว ตอนนี้มีความสุขกับการใช้มากครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by scifi99 View Post
                          ต้อง reset performance counter โดย
                          กด enter
                          หายจริงๆด้วยครับ ขอบคุนมากครับผม

Comment

• Originally posted by hollowkai View Post
                            เพิ่งซื้อ K53TA ให้พี่สาวครับ แต่พอเอามา flash bios จากเวบ asus ver 2.07 ผ่าน winflash ใน window หลังจากนั้นก็ restart ปรากฏว่า บู๊ตติดแต่จอมืดไม่ไปไหนเลย ผมควรจะทำยังไงดีครับ พอมีทางแก้หรือเปล่า หรือต้องส่งเคลมที่ร้านครับ
                            อืม ผมเคยเป็น แต่ผมอัพใน ไบออส อัพเสร็จ เปิดเครื่อง จอดำสนิท ไฟไม่กระพริบอะไรเลย
                            ถ้าเพิ่งซื้อมาใหม่ก็เปลี่ยนเครื่องอย่างเดียว
                            ส่งศูนย์ไปก็เปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียวเหมือนกัน ไม่กงไม่แก้ไบออส ถอดชิบไบออสมาแฟลชแก้ไม่ได้หรืออะไรไม่รู้ - -

ปล.ตอนนี้ไบออส 212 แล้ว

Comment

• ต้อง reset performance counter โดย
                              กด enter
                              ครับ ผมลงวินโดว์ใหม่แล้วครับ

รีบไปหน่อย อิอิ

แต่ก็ขอบคุณครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ ASUS K43TA-VX005D การ์ดจอ HD 6720g2 (6520g+6650m)

แต่พอลงdriver เองได้ตามรูป ผมลง driver การ์ดจอผิดตัวปะครับ ขอบคุณครับ

http://upic.me/show/32163764

Comment

Working...
                                X