Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถูกแล้วครับ

Comment

• BIOS 212 พอจะรู้ไหมครับ ว่าแก้ปัญหาอะไรบ้าง
      Last edited by monthon; 17 Jan 2012, 03:25:07.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        อืม ผมเคยเป็น แต่ผมอัพใน ไบออส อัพเสร็จ เปิดเครื่อง จอดำสนิท ไฟไม่กระพริบอะไรเลย
        ถ้าเพิ่งซื้อมาใหม่ก็เปลี่ยนเครื่องอย่างเดียว
        ส่งศูนย์ไปก็เปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียวเหมือนกัน ไม่กงไม่แก้ไบออส ถอดชิบไบออสมาแฟลชแก้ไม่ได้หรืออะไรไม่รู้ - -

ปล.ตอนนี้ไบออส 212 แล้ว
        ขอบคุณท่านประธานที่แนะนำครับ เพิ่งเคยทำเจ๊ง เสียความรู้สึกไปไม่น้อย ผมคงต้องกลับไปเปลี่ยนที่ร้านครับ เพิ่งซื้อได้ไม่กี่วันเอง

Comment

• k53ta อยู่ดีๆ ช่อง usb ใช้ไม่ได้ 1 ช่องทั้งๆที่เมื่อวานยังใช้ได้อยู่ อันนี้จะมีปัญหาเกี่ยวกับไดร์เวอร์ไหมครับ

หรือว่านำไปเปลี่ยนเครื่องได้เลย พึ่งซื้อมาได้ 4 วันกลัวเอาไปเปลี่ยนแล้วหน้าแหก

Comment

• Originally posted by yatumnoo9 View Post
            k53ta อยู่ดีๆ ช่อง usb ใช้ไม่ได้ 1 ช่องทั้งๆที่เมื่อวานยังใช้ได้อยู่ อันนี้จะมีปัญหาเกี่ยวกับไดร์เวอร์ไหมครับ

หรือว่านำไปเปลี่ยนเครื่องได้เลย พึ่งซื้อมาได้ 4 วันกลัวเอาไปเปลี่ยนแล้วหน้าแหก
            อาการนี้ผมเคยเป็นคับ ไม่รู้จะเหมือนกันรึปล่าวนะคับ คือถ้าไม่ได้ต่อปลั๊กไฟไว้ เหมือนมันจะส่งไฟไม่พออะคับ
            ลองเสียบปลั๊กดูนะคับ

Comment

• ผมเสียบ EXT.HDD ต้องใช้ 2 ช่องอะ ไม่งั้นไม่ติด - - ทั้งๆที่เสียบไฟแล้ว

Comment

• เช็ค Device manager
                Universal USB ต้องเป็น 1.0.0.0060

ถ้าลงไดร์เวอร์จาก Asus ให้ลบออกโดยละเอียด
                แล้วลงใหม่ จะเป็น 11.12 WHQL หรือ 12.2 Beta ก็แล้วแต่ (แนะนำตัวหลัง)

Comment

• ไบออส 212 ของ k43 1ใช้กะ k53 ได้ป่าวฮะ

Comment

• ในที่สุดก็จัดมาจนได้ K43TA อิอิ อัดแรมเต็มสูบ ลื่นกว่าเครื่องเก่าหน่อย

Comment

• Originally posted by jivkung02 View Post
                      ที่นี้มีใครใช้ Splash มั้งไม๊ครับ

คือแบบว่า ผมชอบใช้โปรแกรมนี้ดูเมะบ่อยๆ เพราะภาพสวยดี

ถ้าใช้แบบปกติมันก็ไม่มีอะไร แต่พอปรับภาพให้สวยขึ้นแล้ว มันก็ชอบปิดโปรแกรมเองบ่อยๆ

เลยอยากรุ้ว่ามันเป็นเพราะอะไร? หรือว่าเครื่องผมมันไม่ไหว?

ปล.เครือง k43ta A6 ครับ
                      แก้ได้ละครับ Slpash ต้องตั้ง Hi-per ถึงจะเล่นไฟล์ 1080p ไม่กระตุก

แล้วโปรแกรม K-lite นี่ซับพอต cossfire รึเปล่าครับ?
                      ตอนนี้ตั้งเป็น power saving อยู่อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by G.Skull View Post
                        ไบออส 212 ของ k43 1ใช้กะ k53 ได้ป่าวฮะ
                        บอร์ดตัวเดียวกัน ใช้ได้ครับ

Originally posted by ok.chok View Post
                        ในที่สุดก็จัดมาจนได้ K43TA อิอิ อัดแรมเต็มสูบ ลื่นกว่าเครื่องเก่าหน่อย
                        ยินดีด้วยครับ กลับมา AMD อิอิ

Originally posted by jivkung02 View Post
                        แก้ได้ละครับ Slpash ต้องตั้ง Hi-per ถึงจะเล่นไฟล์ 1080p ไม่กระตุก

แล้วโปรแกรม K-lite นี่ซับพอต cossfire รึเปล่าครับ?
                        ตอนนี้ตั้งเป็น power saving อยู่อ่ะครับ
                        ไม่มีโปรแกรมดูหนังไหนซัพพอร์ต CF หรอกครับ 555
                        แค่ออนบอร์ดก็ดูลื่นแล้วครับ

Comment

• ยังไงก็ไม่พ้นครับท่านวี ฮ่าๆๆ

Comment

• อัพ BIOS 212 เรียบร้อย

หลังจากอัพเสร็จ เข้าวินโดว์ไม่ได้ซะงั้น ดีที่มัน restore ได้

Comment

• ^
                              น่าจะไม่ได้ปรับโหมด SATA ในไบออส

Comment

• แสดงว่าก่อนหน้าใช้ IDE มาตลอดแหง.. 212 ผมมัน AHCI ติดมาเลยนา

Comment

Working...
                                X