Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในเว็ป ของ K43TA ผมเห็นแค่ bios 211 >___<

Comment

• อันนี้เห็น 212 นะครับ

http://www.asus.co.th/Notebooks/Vers...43TA/#download

Comment

• กำ 212 ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย เหตุไฉน Asus Live Update ถึงไม่เตือน -*-

เพิ่งสังเกตุเห็น เอ๊ะยังไง O.o

Last edited by cmman; 18 Jan 2012, 22:41:47.

Comment

• BIOS 212 มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างครับท่าน
          ท่านที่ใช้แล้วรบกวน review ด้วยนะครับ

Comment

• อืม..... A6 Multitasking ทำงานพร้อมกันหลายๆอย่าง ลื่นกว่า Core i3 เดิมเยอะแฮะ

Comment

• มาดูรุ่นเล็ก Overclock กันบ้าง Samsung NP305U1Z

Last edited by wat21; 19 Jan 2012, 20:33:48.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ^
                น่าจะไม่ได้ปรับโหมด SATA ในไบออส
                Originally posted by Zyxzenze View Post
                แสดงว่าก่อนหน้าใช้ IDE มาตลอดแหง.. 212 ผมมัน AHCI ติดมาเลยนา
                อ้าวเหรอ ผมนึกว่ามัน auto เป็น AHCI มาตั้งแต่แรก

ขอบคุณมากๆครับ

แต่ปัญหาคือ ผมเจออาการจอเป็นเส้น ไม่รู้เป็นเพราะ ไบออส ตัวนี้หรือเปล่า

เคยเจอเป็นเส้นตอนไบออสที่มากับเครื่อง แต่หลังจากอัพอีกเวอร์ชั่นแล้วก็หาย แต่มาเจอที่กับเวอร์ชั่นนี้อีก

Comment

• อาการจอเป็นเส้น อัพไบออสใหม่แล้วไม่หาย ไปเคลมเลย
                  เมื่อวานผมก็ไปมา กำลังรอดูอาการเครื่องใหม่อยู่

อีกอย่าง ถ้าอาการมันไม่ชัด ถ่ายรูปหรืออัดวีดีโอเป็นหลักฐาน จะได้เคลมเร็วๆ
                  เมื่อวานพอไปถึงอาการไม่ออกสะงั้น แต่เค้าก็เปลี่ยนให้ใหม่ แต่ก็รออยู่นานพอสมควร
                  Last edited by lionhearts; 19 Jan 2012, 09:26:38.

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
                    อืม..... A6 Multitasking ทำงานพร้อมกันหลายๆอย่าง ลื่นกว่า Core i3 เดิมเยอะแฮะ
                    ตามนั้น อิอิ กำ

Comment

• อัพ 212 แหละ ไหงมันหน่วงๆหนืดๆไงไม่รุงิ
                      วันนี้เริ่มดีขึ้นแล้ว...........มั้ง

Comment

• หลังจากอัพ bios 212 เส้นกระพริบที่พักจอเองไม่เป็นอีกแล้ว จะรอดูไปอีกสัพักว่าจะเป็นอีกหรือเปล่า

Comment

• มีใครเป็น หนูทดลอง เอา K53TA อัพไบออส ของ K43TA ยังครับ อิอิ K53TA ยังเป็น 207 อยู่เลย เก๊าเก่า

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
                            มีใครเป็น หนูทดลอง เอา K53TA อัพไบออส ของ K43TA ยังครับ อิอิ K53TA ยังเป็น 207 อยู่เลย เก๊าเก่า
                            อัพได้ครับ ผมก็โหลดของ 43 มาใช้ใน 53 ครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ

ถ้าผมอัพไบออสแล้วเกิดดวงดีเจ๊ง

จะไปเคลมที่ศูนย์ Asus ได้ไหมครับ

Comment

k53ta
                                หลังจากอัพไบออสเสร็จ อิอิ จะแรงไปไหน 555+ HD7670M เลยหรอ?
                                Last edited by G.Skull; 20 Jan 2012, 06:48:41.

Comment

Working...
                                X