Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพไบออสแล้วครับ ไม่เห็นรู้สึก ว่าเกิดอะไรขึ้นเลย

Comment

• กล้อง k53ta ทำไมมันมึดจังครับ ปรับแสง ที่ CyberLink YouCam 5 ก็ไม่ได้

Comment

• คือ 6650m ผมวิงที่ x2 1.1 นี้ปกติเปล่าครับ เห็นมันเขียนไว้ ได้ x16 2.0 อ่าครับ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
          คือ 6650m ผมวิงที่ x2 1.1 นี้ปกติเปล่าครับ เห็นมันเขียนไว้ ได้ x16 2.0 อ่าครับ
          ลองเปิดเกม หรือ โปรแกรมที่ใช้การ์ดจอแล้วดูอีกทีครับ

Comment

• ขอโทษนะครับ ใช้ K43T อยู่ครับ แต่อัพเดทไบออสยังไงอ่ะครับ อยากได้ 212 มั่งผมยัง 207 อยู่เลย T-T

Comment

• Originally posted by sarapaonim View Post
              อัพได้ครับ ผมก็โหลดของ 43 มาใช้ใน 53 ครับ

ว้าว แคพรูปให้ผมดูหน่อยสิครับ อยากดูๆๆ แล้วมันมีอะไรเปลี่ยนแปลงไหมเอย

Comment

• Originally posted by sandanbest View Post
                ขอโทษนะครับ ใช้ K43T อยู่ครับ แต่อัพเดทไบออสยังไงอ่ะครับ อยากได้ 212 มั่งผมยัง 207 อยู่เลย T-T

http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/K43TA/K43TA212.zip

ไบออส 212 จ้า

โปรแกรมแฟลชไบออส มีแถมมาในแผ่นจ้า
                Last edited by Zymphony; 20 Jan 2012, 02:52:18.

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
                  http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/K43TA/K43TA212.zip

ไบออส 212 จ้า

โปรแกรมแฟลชไบออส มีแถมมาในแผ่นจ้า
                  ขอบคุณคร้าบบบ

Comment

• ปล่อย A4 ไปจัด A6 K43TA-VX005D มาครับ j.i.b. พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ เงินสด 17,500 ครับ ฟรี ram 2g.

Comment

• อัพไบออสเป็น212 แล้ว หน้าจอยังเป็นเส้นอยู่เลยครับ T^T

Comment

• I3 Notebook OC ได้มั้ยครับ พอดีเพื่อนมันเห็นของผมแรงกว่า แล้วยอมไม่ได้มันบอกไม่กลัวร้อน 555

พี่เค้าซื้อ Vaio มา 30 k กว่า ๆ สู้ตัว 18 k ไม่ได้นำหลายทุ้ง

Comment

• Originally posted by hotsauce View Post
                          อัพไบออสเป็น212 แล้ว หน้าจอยังเป็นเส้นอยู่เลยครับ T^T
                          เป็นเส้นนี่เป็นตั้งแต่แรกเลย หรือเป็นหลังพักหน้าจอครับ

Originally posted by Malikened View Post
                          I3 Notebook OC ได้มั้ยครับ พอดีเพื่อนมันเห็นของผมแรงกว่า แล้วยอมไม่ได้มันบอกไม่กลัวร้อน 555

พี่เค้าซื้อ Vaio มา 30 k กว่า ๆ สู้ตัว 18 k ไม่ได้นำหลายทุ้ง
                          โปรแกรมที่อยู่หน้าแรกตรง - i3 i5 i7 วิ่งไม่เต็มประสิทธิภาพหรือตัดตัวคูณ
                          ถ้าตัวไหนมี Turbo รู้สึกว่าจะใช้ตัวคูณเทอร์โบสูงสุด ตั้งให้วิ่งเต็มตลอดได้เลย
                          แต่ i3 ไม่มีเทอร์โบ ไม่น่าจะคล็อกได้ครับ ทำได้แต่ตั้งให้วิ่งเต็มตลอด

Comment

• ท่านประทานครับ ของผมก็เป็นเส้น ๆ เหมือนกันครับเป้นแค่เส้นบนสุดจอ เส้นเดียว หลังหน้าจอ Stanndby ตอนเล่นไปเรื่อย ๆ ไม่ปล่อยหน้าจอดับก็ไม่เป็น

Comment

• ถ้าลง Catalyst 12.2 ไบออส 212 แล้ว ยังเป็น
                              คงต้องตั้งไม่ให้มัน Turn off display ล่ะครับ
                              แต่ตั้ง dim ได้ พับจอเองได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ถ้าลง Catalyst 12.2 ไบออส 212 แล้ว ยังเป็น
                                คงต้องตั้งไม่ให้มัน Turn off display ล่ะครับ
                                แต่ตั้ง dim ได้ พับจอเองได้
                                เรียบร้อยทั้ง 2 อย่างแล้วครับ แต่ผมตั้งไฟ CPU ได้ต่ำมาก ๆ เลยครับ

ตอนแรกผมนึกว่าผมปรับไฟ CPU ต่ำเกินไปมันเลยทำให้เกิดภาพแตก ๆ เช่นนั้นแต่ผมก็ลองเพิ่มไฟขึ้นทุกครั้งที่เกิดเส้นบนจอแล้วมันก็ไม่หายผมก็เลยลดไฟลงเหมือนเดิม

ผม LineX ทุกความถี่ของตัวคูณ 15 นาทีแล้วครับ

อาการนี้ถึงกับต้องสงเครมเลยหรือเปล่าครับท่านประทาน

OC 1.7 ghz.jpg
                                Last edited by Malikened; 20 Jan 2012, 23:36:17.

Comment

Working...
                                X