Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข่าวมาบอกสำหรับ Bios 212 + Driver 12.2 ผมไม่ทราบว่าเป็นที่ Driver หรือ bios นะครับ

คือเมื่อก่อนผมจะเล่นเกมศ์ Need for speed The run ต้อง OC อย่างน้อย 2.0-2.3 ถึงจะเล่นได้ลื่นดี

แต่พออัพ Driver + Bios แล้ว ไม่ได้ OC เดิม ๆ แต่เปิด Turbocore 1.4 Turbo 2.3 กลับเล่นได้ลื่นเฉยเลย 30 FPS ตลอดเลยครับ

แล้วก็พอเข้าเกมส์ใหม่ ๆ ตกใจ !! เพราะมันมีสัญลักษ์มุมบนขวา กรอบสีขาว ๆ เขียนไว้ว่า AMD Dual Graphics Technology ตัวบะเอ็กเลยย

ไม่ OC เล่นแล้วลื่นมาก ๆ ครับ ปรับ High หมด แปลกใจมากมาย ท่านประทานพอรู้มั้ยครับว่าเกิดจาก Driver หรือ Bios

Comment

• Driver

Comment

• K43TA ใส่แรมตัวนี้ได้รึเปล่าครับ

-RAM NB DDR3 4G/1333 CORSAIR GAMING/MAC MEMORY

เค้าว่า ยี่ห้อนี้ดีกว่า kington เห็นมีแต่คนใส่ kington แต่ในเครื่องเป็น samsung

Comment

• Driver 12.2 นี้ ทำให้เกมลื่นสุดแล้ว ชิมิ จะได้อัพบ้าง อิอิ
          Last edited by Nazgulz; 21 Jan 2012, 12:31:14.

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
            ปล่อย A4 ไปจัด A6 K43TA-VX005D มาครับ j.i.b. พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ เงินสด 17,500 ครับ ฟรี ram 2g.

banana เงินสด 16900 นะคับ >_<"

Comment

• Originally posted by Nazgulz View Post
              banana เงินสด 16900 นะคับ >_<"
              โห ท่านสอยสาขาไหนครับ จะตามไปสอยมั่ง

Comment

• วันนี้จัด K53TA ให้เพื่อน1เครื่องที่JIB พันทิพย์ประตูน้ำ 17400 คนขายบอกเหลือเครื่องสุดท้ายพอดี อิอิ
                ปล.หายากจิงๆตัวนี้ เห็นแต่ K43TA

Comment

• K53TA ใช้ cooling pad cooler master U3 อุณหภูมิ ไม่ลดซะองศา เสียดายตัง T T
                  มีใครใช้อยู่บ้างไหมครับ

Comment

ผมใช้ k43ta มันขึ้นมาตอนเปิดเครื่องครับ ผิดปรกติมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by Nazgulz View Post
                      ถ้าได้ของใหม่แกะกล่อง ซิงๆ ราคานี้แจ่มมากครับท่าน.

Comment

• มีใครคล็อกไปที่ 3.0 แล้วไม่มีปัญหาบ้าง ขอลอกหน่อย

Comment

• Originally posted by civilponk View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1544723[/ATTACH]

ผมใช้ k43ta มันขึ้นมาตอนเปิดเครื่องครับ ผิดปรกติมั้ยครับ
                          ปิด PXE ROM ในไบออส (แต่ปกติค่า Default จะปิดไว้อยู่แล้ว)

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
                            มีข่าวมาบอกสำหรับ Bios 212 + Driver 12.2 ผมไม่ทราบว่าเป็นที่ Driver หรือ bios นะครับ

คือเมื่อก่อนผมจะเล่นเกมศ์ Need for speed The run ต้อง OC อย่างน้อย 2.0-2.3 ถึงจะเล่นได้ลื่นดี

แต่พออัพ Driver + Bios แล้ว ไม่ได้ OC เดิม ๆ แต่เปิด Turbocore 1.4 Turbo 2.3 กลับเล่นได้ลื่นเฉยเลย 30 FPS ตลอดเลยครับ

แล้วก็พอเข้าเกมส์ใหม่ ๆ ตกใจ !! เพราะมันมีสัญลักษ์มุมบนขวา กรอบสีขาว ๆ เขียนไว้ว่า AMD Dual Graphics Technology ตัวบะเอ็กเลยย

ไม่ OC เล่นแล้วลื่นมาก ๆ ครับ ปรับ High หมด แปลกใจมากมาย ท่านประทานพอรู้มั้ยครับว่าเกิดจาก Driver หรือ Bios
                            แต่ผมเล่นMW3แล้วเฟรมเรตตกอะคับ ฉากแรกเลย เหลือ 15-20 นิดๆ

Comment

• ทำไมของผม hp 435 ลง ไดร์เวอร์ ati เครื่องหน่วง เฟสบุค timeline กระตุก รีเฟชรจอกระตุก แบบไม่เสถียร เป็นทุก Browser แต่ดู 1080p ลื่น เกมส์ ลื่น
                              พอลบ ไดร์เวอร์ ออก เครื่องลื่นมากๆ IE Firefox Chrome ลื่นสุดๆ หน้าจอไม่กระตุกเลย แต่ใช้ Graphic ไม่ได้ เช่น ดู 1080p แลค เกมส์ แลค
                              ลองไดร์เวอร์ใหม่ทั้งที่หน้าแรก และล่าสุดจากเว็บโดยตรง ก็เป็นเหมือนกัน
                              จะทำยังไงดี

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ปิด PXE ROM ในไบออส (แต่ปกติค่า Default จะปิดไว้อยู่แล้ว)

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X