Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไอ้เรื่องจอเป็นเส้น นี้ไปเครมเค้าจะทำอะไรกับเครื่องมั้ยครับ พอดีคียบอร์ดตัว B ของผมก็แข็ง ๆ เหมือนกันเป็นตัวเดียวด้วยครับว่าจะเอาไปให้ศูนย์ดูซักหน่อย

แล้วก็มาเจอเรื่องเส้นบนจออีก ตอนนี้ก็เลยไม่ตั้งให้จอดับเองละ

Comment

• อืม..... ซื้อมาได้ 2-3วัน ทำแต่งาน วันนี้พึ่งลองเล่นเกมส์ กระตุกสาดทุกเกมส์ เหมือน การ์ดจอในAPU ทำงานตัวเดียว หน่วงกว่า 5650 ใน3820TGอีก เช่น MW3 เครื่องเก่า ได้ FPS=30-35นิ่งๆ แต่เจ้านี่ 15-35 สวิงมาก บางทีหน่วงเป็นระยะ DIRT3 เครื่องเก่า 50-60 นิ่งๆ เจ้านี่ 20-25 เหอๆ Driverลองทุกเวอร์ชั่นแล้ว CF ก็ Enable แล้ว อาจจะมีอะไรผิดพลาดซักอย่าง เดี๋ยวคืนนี้ลองลง windowsใหม่ เนียนๆซักรอบ

Comment

• ของผมลื่นดีครับ ยิ่ง DiRT3 นี่ ปรับสุดติ่งทุกอัน ยังเล่นได้ลื่นเลย
        ไดร์เวอร์ต้องเวอร์ชั่นใหม่ๆครับ
        ถ้าไปใช้ของจากแผ่นหรือจากเว็บมัน หรือแม้แต่จากเว็บ AMD บางตัวก็ไม่ลื่น
        ผมถึงอัพเดทตัวเบต้าไว้ตลอด

Comment

• จริงๆต่อให้ 6520G รันใบเดียวก็ไม่กระตุกขนาดนั้นหรอกครับ เพราะ 6520G ก็แรงเกือบจะเท่า 5650 แล้ว
          ที่กระตุกเพราะ CF ไม่นิ่ง จากไดร์เวอร์หรืออย่างอื่นมากกว่า

CF ไม่นิ่ง ดูง่ายๆใน AMD System Monitor ครับ มันจะรันกันกะปริดกะปอย ตัวนึงรันนิดๆหน่อยๆ
          ถ้า CF นิ่ง 6520G จะรัน 100% ส่วน 6650M จะขึ้นลง 50%-100% แล้วแต่ครับ

Comment

• เซงจัง6630M นี่ไม่ค่อยรับกับdriver ใหม่ๆเลย

Comment

• Intel Switchable ปกติจะไม่ซัพพอร์ตไดร์เวอร์ที่ผมทำไว้หน้าแรกครับ
              แต่อัพเดทตามเว็บ AMD ได้

ขั้นตอนมีอยู่ใน #4

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                ถ้าลง Catalyst 12.2 ไบออส 212 แล้ว ยังเป็น
                คงต้องตั้งไม่ให้มัน Turn off display ล่ะครับ
                แต่ตั้ง dim ได้ พับจอเองได้
                ไบออส 212 กับ Catalyst 12.2

ตอนนี้ยังไม่เจอจอเป็นเส้นเลยครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ของผมลื่นดีครับ ยิ่ง DiRT3 นี่ ปรับสุดติ่งทุกอัน ยังเล่นได้ลื่นเลย
                  ไดร์เวอร์ต้องเวอร์ชั่นใหม่ๆครับ
                  ถ้าไปใช้ของจากแผ่นหรือจากเว็บมัน หรือแม้แต่จากเว็บ AMD บางตัวก็ไม่ลื่น
                  ผมถึงอัพเดทตัวเบต้าไว้ตลอด
                  ลอง ล่าสุดแล้วครับ สงสัยมีอะไรผิดพลาดซักอย่าง เดี๋ยวคืนนี้ลองลงwinใหม่ซักรอบ

Comment

Intel Switchable ปกติจะไม่ซัพพอร์ตไดร์เวอร์ที่ผมทำไว้หน้าแรกครับ
                    แต่อัพเดทตามเว็บ AMD ได้

ขั้นตอนมีอยู่ใน #4
                    ครับผมทำตามแล้ว แต่มันก็run CCC กับ Switchable ไม่ขึ้นเหมือนเดิม แปลกจริง T T

Comment

จริงๆต่อให้ 6520G รันใบเดียวก็ไม่กระตุกขนาดนั้นหรอกครับ เพราะ 6520G ก็แรงเกือบจะเท่า 5650 แล้ว
                      ที่กระตุกเพราะ CF ไม่นิ่ง จากไดร์เวอร์หรืออย่างอื่นมากกว่า

CF ไม่นิ่ง ดูง่ายๆใน AMD System Monitor ครับ มันจะรันกันกะปริดกะปอย ตัวนึงรันนิดๆหน่อยๆ
                      ถ้า CF นิ่ง 6520G จะรัน 100% ส่วน 6650M จะขึ้นลง 50%-100% แล้วแต่ครับ
                      ทำไมของผมเวลาเล่น Need for speed มันชอบไปวิ่ง 6650 ก่อนอะครับ ส่วน 6520 มันก็วิ่งซิกแซกขึ้น ๆ ลง ๆ

Comment

• อยากรู้ว่าโปรแกรมหรือว่าวิธีปรับความเร็วรอบหมุนของพัดลมNotebookไหม

Comment

• Originally posted by jivkung02 View Post
                          K43TA ใส่แรมตัวนี้ได้รึเปล่าครับ

-RAM NB DDR3 4G/1333 CORSAIR GAMING/MAC MEMORY

เค้าว่า ยี่ห้อนี้ดีกว่า kington เห็นมีแต่คนใส่ kington แต่ในเครื่องเป็น samsung
                          ตกลงใช้ได้ไม๊อ่ะครับ ไม่มีใครตอบเลย T^T อยากเพิ่มแรมแล้ววง่ะ

Comment

• แรมมันใส่ได้ทุกยี่ห้อแหล่ะครับ
                            แต่ถ้าแรมมันแปลกๆ ไม่ใช่รุ่นบ้านๆแบบ kingston elixir corsair รุ่น value ซื้อมาใส่คู่กันเลยดีกว่า

Comment

• ท่านประทานมี Driver 12.2 ของWinXPบ้างมั้ยครับที่เป็นAIOอ่ะ

ทำไม A6 3500 บน PC ของผม 3Dmark06 ได้แค่ 3800 เองอะครับ WinXP

พอดีมันต้องใช้ืทำ Diskless อะครับไม่งั้นก็จะไปใช้ win7 อยู่หรอก
                              Last edited by Malikened; 23 Jan 2012, 15:23:18.

Comment

• ท่านประธานปรับแต่งค่าเมนู CCC ใน AIO 12.2 ยังไงบ้างครับ ของผมเล่น NFS THE RUN มันก็ลื่นดี แต่เฟรมเรต 20-22 เอง
                                Clock 2.2 เหมือนหน้าแรกท่านประธานเป๊ะ

Last edited by matika.p; 23 Jan 2012, 16:11:55.

Comment

Working...
                                X