Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ

ผมซื้อ Asus K53T มาใหม่ จะ oc แต่ไม่ได้อ่ะครับ

ปรัปตามทุกอย่าง กด apply กด OK เลื่อนที่ user account หมดแล้ว

ก็ไม่ติด ไม่เกิดผล วิ่ง 1.4 เท่าเดิม

ทำไงดีครับ

Comment

• ปรับ power options เป็น high performanceเช็คใน cpu-z หรือ aida64 (กด benchmark
      cpu queen ด้านขวา คลิกขวา refresh)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ปรับ power options เป็น high performanceเช็คใน cpu-z หรือ aida64 (กด benchmark
        cpu queen ด้านขวา คลิกขวา refresh)
        อันนี้บอกผมรึป่าวครับ

ถ้าใช้ก็ยังไม่ได้ครับ

Comment

• ได้แล้วครับ สงสัยโหลดตัว cpu-z รุ่นเก่ามาเลยไม่ได้

ไปโหลดใหม่ได้แล้ว ขอบคุณมากครับ

Comment

• งง ทำไมของผมขึ้นถึงขาดนี้ครับ

Comment

• Originally posted by TTTKSE View Post
              งง ทำไมของผมขึ้นถึงขาดนี้ครับ
              ของผมก็เป็นครับไอ้โปรแกรม core Temp มันมั่วดูบัส*ตัวคูณสิครับ มั่วได้ใจแต่ความร้อนตรงนะครับ

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
                ของผมก็เป็นครับไอ้โปรแกรม core Temp มันมั่วดูบัส*ตัวคูณสิครับ มั่วได้ใจแต่ความร้อนตรงนะครับ
                Originally posted by TTTKSE View Post
                งง ทำไมของผมขึ้นถึงขาดนี้ครับ
                บัสมันขึ้นคำนวณเป็น DDR ให้ซะงั้น เอิ๊กๆ

2300 MHz แบบนี้ O/C แล้วหรือเปล่าเนี่ย ปกติ TurboCORE จะขึ้นแค่คอร์เดียวนี่ครับ?

Comment

• เออ เวลาเรา Rec "AMD System Monitor" เนี่ยเราจะเปิดได้ที่ไหนอ่าครับ

Comment

• Catalyst 12.1 WHQL มาล่ะ

Last edited by V-FrIeNd; 26 Jan 2012, 06:50:08.

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                      บัสมันขึ้นคำนวณเป็น DDR ให้ซะงั้น เอิ๊กๆ

2300 MHz แบบนี้ O/C แล้วหรือเปล่าเนี่ย ปกติ TurboCORE จะขึ้นแค่คอร์เดียวนี่ครับ?
                      ครับผมลอง o/c แล้วครับ เป็น 2.3

Comment

• Llano มันบัส 100 ครับ
                        โปรแกรมมันไม่รู้จัก คิดว่าบัส 200 เพราะ K8 K10 K10.5 มันบัส 200 หมด
                        Llano พัฒนามาต่อยอดจาก K8 K10 K10.5 แต่เปลี่ยนมาใช้บัส 100

Comment

• Catalyst 12.2 Preview

Comment

• Originally posted by vesziipa View Post
                            สวัสดีครับ

ผมซื้อ Asus K53T มาใหม่ จะ oc แต่ไม่ได้อ่ะครับ

ปรัปตามทุกอย่าง กด apply กด OK เลื่อนที่ user account หมดแล้ว

ก็ไม่ติด ไม่เกิดผล วิ่ง 1.4 เท่าเดิม

ทำไงดีครับ

อ่านหน้าแรกครับ ตรงที่ท่านวี แนะวิธีคล็อก จะมีบอกว่า ทำอย่างไรให้เวลาเปิดเครื่องมาแล้ว เป็นตามที่เราคล็อกไว้

ข้างล่างตัวอย่าง การคล็อกเลยครับ

Comment

• .
                              Last edited by V-FrIeNd; 12 Feb 2012, 14:03:58.

Comment

• จัดไป

Comment

Working...
                                X